Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn cách hàn micro kẩoke

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hướng dẫn cách hàn micro kẩoke

nhà em làm hàng kinh doanh phòng hát , em đang có vấn đề thế này .trên amly có 2 lỗ cắm dây míc , 1 lỗ em cắm 1 bộ mic không dây rồi còn 1 lỗ em muốn cắm thê 1 dây mic có dây nữa , nhưng vấn đề là amly đặt ở ngoài phong hát giờ em đã chạy sẵn 1 dây mic ra đằng sau ghế khánh ngồi ở đây em muốn đấu ra 2 mic có dây nữa.
    ai có kinh nghiệm hướng dẫn em cách hàn dây mic vào đâu cắm vào âmly và đầu còn lại hàn vào đâu cắm micro với cả cách đấu từ 1 dây mic chia ra 2 micrco với

1 âm ly mà chơi 4 mic thì cần xem lại công suất âm ly đã. Thông thường ít khi người ta chia 1 cổng mic ra cho 2 mic (trừ mic ko dây có 2 tay mic), vì đặc tính mỗi cặp mic bao giờ cũng là 2 chiếc khác nhau, riêng biệt, có đặc tính phù hợp với 1 giọng nam và 1 giọng nữ. Hơn nữa khi chia 1 cổng mic ra 2 làm tổng trở kháng đầu vào của mic tăng hoặc giảm (tùy đấu nối tiếp hay song song - mức chuẩn thường là 600 Ohm).

Vài lời chia sẻ!
    Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

Xét về mặt "điên nặng" thì 2 mic dây thông dụng có 2 cách đấu:
      - Đấu song song: Phần dây bên ngoài (chống nhiễu) nối với nhau, dây bên trong (tín hiệu) cũng xoắn với nhau. Hai mic cùng hoạt động được khi cùng bật ON, khi 1 mic OFF thì mic kia cũng tịt luôn vì tín hiệu bị chập xuống G (khi tắt mic thì 2 dây chập làm một cho đỡ nhiễu).
      Vậy là bạn phải tháo 2 cái công tắc đó ra, đấu lại để khi OFF thì chỉ ngắt dây tín hiệu thôi (2 mic có thể hoạt động độc lập).
      - Đấu nối tiếp : Trường hợp này 2 mic có thể On/OFF độc lập nhưng bị nhiễu (ù mạnh) vì một trong hai mic không được nối G phần dây bên ngoài. Nếu có dây mic Stereo thì khắc phục được yếu điểm này.
      Để chất lượng âm thanh đảm bảo thì bạn phải lắp một mạch cộng tín hiệu 2 mic dùng Opamp rồi đưa tín hiệu tổng về ampli.
      Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
      Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Làm được không sao hết , hồi trước tôi đã đấu song song 4 mic cho 1 ngò vào echo , nhưng phải chế lại công tắc sao cho chì ngắt 1 dây mic thay vì nối 2 dây với nhau như nguyên gốc giống như hoangtam 741 đã nói ở trên .dây mic phía đầu đực hàn ruột vào + jack vỏ giáp vào - đầu còn lại cũng hàn vào như thế vào đầu jack cái rồi cắm thêm vào đó đầu chia 1 ra 2 dùng cho 2 mic nếu không có đầu chia thì hàn 2 khúc dây ngắn vào 2 jack cái rồi chập 2 ruột và 2 vỏ của 2 khúc dây này lại hàn nối vào đầu dây đó , nếu dùng dây stereo thì gọn hơn 1 đầu 2 ruột và 2 vỏ chập lại hàn vào 1 jack đực 2 đầu còn lại mỗi đầu hàn vào 1 jack cái .
        Last edited by tuyennhan; 28-02-2011, 14:54.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
          Làm được không sao hết , hồi trước tôi đã đấu song song 4 mic cho 1 ngò vào echo , nhưng phải chế lại công tắc sao cho chì ngắt 1 dây mic thay vì nối 2 dây với nhau như nguyên gốc giống như hoangtam 741 đã nói ở trên .dây mic phía đầu đực hàn ruột vào + jack vỏ giáp vào - đầu còn lại cũng hàn vào như thế vào đầu jack cái rồi cắm thêm vào đó đầu chia 1 ra 2 dùng cho 2 mic nếu không có đầu chia thì hàn 2 khúc dây ngắn vào 2 jack cái rồi chập 2 ruột và 2 vỏ của 2 khúc dây này lại hàn nối vào đầu dây đó , nếu dùng dây stereo thì gọn hơn 1 đầu 2 ruột và 2 vỏ chập lại hàn vào 1 jack đực 2 đầu còn lại mỗi đầu hàn vào 1 jack cái .
          Không gì là ko làm đc, chỉ có điều có nên làm hay không thôi! Đây là quán hát mà, 4 khách châu vào gào 1 lúc chứ ko phải chuyện chơi à nghe, cẩn thận relay của âm ly nhảy bùm bụp, cháy sò hỏng loa như chơi đấy ạ!
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

AE cho mình hỏi cái,mình sài micro có dây, ko hiểu sao dây mình mua mới,hàn đúng,mà cứ mổi lần bật micro lên thì nó cứ phát ra tiếng động rè rè, xoạt xoạt, ko phải kiểu bị chập do nối sai , hix, vừa hát mà nge cái âm thanh đó chắc khùng quá, AE nào biết cách trị nó thì chỉ mình vối, có cách nối nào khác ko , giúp mình nha, ,
            Thank Ae nhiều lắm

Comment

Nguyên văn bởi anhvan12c Xem bài viết
              AE cho mình hỏi cái,mình sài micro có dây, ko hiểu sao dây mình mua mới,hàn đúng,mà cứ mổi lần bật micro lên thì nó cứ phát ra tiếng động rè rè, xoạt xoạt, ko phải kiểu bị chập do nối sai , hix, vừa hát mà nge cái âm thanh đó chắc khùng quá, AE nào biết cách trị nó thì chỉ mình vối, có cách nối nào khác ko , giúp mình nha, ,
              Thank Ae nhiều lắm
              Cái này thì em cũng gặp rồi nhưng cũng có thể không phải là trường hợp của bác. Bác để ý xem trên chỗ đầu đĩa có cái volum mic và cái echo có bị vặn lên ko nếu vặn lên thì tắt nó đi, e từng làm như thế và ok, ko kêu re nữa

Comment

Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
                Không gì là ko làm đc, chỉ có điều có nên làm hay không thôi! Đây là quán hát mà, 4 khách châu vào gào 1 lúc chứ ko phải chuyện chơi à nghe, cẩn thận relay của âm ly nhảy bùm bụp, cháy sò hỏng loa như chơi đấy ạ!
                Bác nói đúng, nếu bật 4 mic lên, 1 mic hát thì nghe nhỏ do tín hiệu bị chia sang 3 mic còn lại, nên thường vặn volume cao hơn xíu, đến khi 4 ông xỉn cùng hét thì... 4 lần tín hiệu + lại có thể hơi bị cao ấy, nên làm 2 mic mắc // là dc rùi
                .

Comment

Về tác giả

Collapse

247vn Tìm hiểu thêm về 247vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X