Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch ampli dùng D718 & B688 - Help!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mấy bác giải thích dùm em mấy con tụ 221p mắc ở chân CB có tác dụng gì ko? nếu ko ráp khi cắm nguồn có ảnh hưởng gì đến mấy con tran đó ko các bác, ông thầy bảo nó chống tự kích ko ráp ko sao thế mà giờ có hay ko nó cũng rè=> chán thật.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Sao mình ko nhìn thấy mạch nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
        mấy bác giải thích dùm em mấy con tụ 221p mắc ở chân CB có tác dụng gì ko? nếu ko ráp khi cắm nguồn có ảnh hưởng gì đến mấy con tran đó ko các bác, ông thầy bảo nó chống tự kích ko ráp ko sao thế mà giờ có hay ko nó cũng rè=> chán thật.
        Mấy con tụ ở C-B transitor có thể giải thích là tụ bù tần.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Bị rè cho nhiều nguyên nhân và nhiều trường hợp rè.
          + KHi tầng driver có độ lợi quá lớn thì khi qua đến KĐCS bị clipping (chặt đầu chặt đít) là cho tiếng nghe bị nghẹt giống như bị rè nhưng không phài. Lúc trước tép mua 1 bo chợ (chưa có linh kiện ) về ráp mạch thì bị như vậy, phải mò mẫm mà fix thôi.
          + trường hợp khác là ... loa bị rè thật. Giống như xe hết xăng mà cứ hì hục đề / đạp vì tưởng máy hư.
          chúc vui

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Bị rè cho nhiều nguyên nhân và nhiều trường hợp rè.
            + KHi tầng driver có độ lợi quá lớn thì khi qua đến KĐCS bị clipping (chặt đầu chặt đít) là cho tiếng nghe bị nghẹt giống như bị rè nhưng không phài. Lúc trước tép mua 1 bo chợ (chưa có linh kiện ) về ráp mạch thì bị như vậy, phải mò mẫm mà fix thôi.
            + trường hợp khác là ... loa bị rè thật. Giống như xe hết xăng mà cứ hì hục đề / đạp vì tưởng máy hư.
            chúc vui
            cái này là do mạch rồi vì vẫn cái loa đó em đưa mạch khác vào hát bình thường.
            đang mò mà vẫn chưa ra, áp trung điểm khi để sò trong mạch đo có ko bác.
            Gmail:

Comment

Các bác không thích dùng Op-AMP nhỉ :s.

Comment

cái này là do mạch rồi vì vẫn cái loa đó em đưa mạch khác vào hát bình thường.
                đang mò mà vẫn chưa ra, áp trung điểm khi để sò trong mạch đo có ko bác.
                không có DC, à mà có DC nhưng mà rất nhỏ

Comment

mach nay chay ko the? on? dinh dc.khi ko co' 2 con khuyech dai. vi sai...kem` theo ap phan cuc. driver ko chan? khi nguon thay doi?
                  kiet' luan.: ban nen rap' mach khac' di cho on?
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                    Các bác không thích dùng Op-AMP nhỉ :s.
                    cái này ông thầy đưa mạch cho ráp bác ạ, tụi em đang học làm mạch in.
                    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi nhoclnga Xem bài viết
                      mach nay chay ko the? on? dinh dc.khi ko co' 2 con khuyech dai. vi sai...kem` theo ap phan cuc. driver ko chan? khi nguon thay doi?
                      kiet' luan.: ban nen rap' mach khac' di cho on?
                      uhm đúng rồi bây giờ ông thầy nói mạch này chạy ko chuẩn, bỏ .. chắc tìm mạch khác ráp thôi.. hihi
                      Gmail:

Comment

tu 220p nối CB là tụ chống dao động tự kích ,thiếu nó máy không hoạt động tốt dc bạn à , theo mình hầu hết máy mình lắp nếu thiếu tụ hồi tiếp chống dao động tự kích thì sẽ không hát tốt dc. nếu ráp tụ lớn quá sẽ mất âm cao (treble) do đó dc chọn từ 47>220 pf . bạn thấy ghi 221 = 220pf
                        cân bằng đường giữa (Balance bias ajd.) là 0v nếu lắp + - và GND cho mạch visai không có tụ xuất , còn trong mạch bạn lắp trên đúng như bạn nói : 1/2 U nguồn đơn.

Comment

uhm đúng rồi bây giờ ông thầy nói mạch này chạy ko chuẩn, bỏ .. chắc tìm mạch khác ráp thôi.. hihi
                          Mấy thầy cứ đưa mạch cho HS ráp mà không thực nghiệm trước , ngay từ đầu mình đề nghị bạn ráp mạch khác , vì nhìn schematic thấy lỗi rồi . thiếu gì mạch thực tế hay hơn nhiều .

Comment

Nguyên văn bởi lenamit Xem bài viết
                            Mấy thầy cứ đưa mạch cho HS ráp mà không thực nghiệm trước , ngay từ đầu mình đề nghị bạn ráp mạch khác , vì nhìn schematic thấy lỗi rồi . thiếu gì mạch thực tế hay hơn nhiều .
                            biết là vậy nhưng phải ráp theo ý ổng mới chết chứ, bây giờ thì em bỏ rùi, mới thi kết thúc xong luôn, hè này còn mấy con B688 D718 định kiếm mạch ráp chơi chứ để phí.
                            Gmail:

Comment

Help.. ! Mình ráp D718 B688... Nhưng khi cấp nguồn thì âm thanh phát khoản 3 giây là tự tắt... Tắt nguồn 1 phút thì khi cấm lại cũng chỉ hát 3 giây rồi lại tắt... Giống như tụ xả nạp vậy... Có ai gặp trường hợp này chưa...

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnam555 Tìm hiểu thêm về hoangnam555

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X