Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	VC-LEC-3CH.gif
Views:	2
Size:	23.5 KB
ID:	1395049
    các bác ơi cho em hỏi chút em thì chăng biết gì về mạch lắm đâu, em cũng đang tập tọe 1 tí nhưng em ko hiểu cái ký hiệu trên sơ đồ có 2 cái gạch đứng có số 222 hay 103 và 104 là con gì hả bác. các bác chỉ dùm em với nhé, cám ơn các bác nhiều nha.

Comment

• Nguyên văn bởi phamtuyenctv Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]85881[/ATTACH]
      các bác ơi cho em hỏi chút em thì chăng biết gì về mạch lắm đâu, em cũng đang tập tọe 1 tí nhưng em ko hiểu cái ký hiệu trên sơ đồ có 2 cái gạch đứng có số 222 hay 103 và 104 là con gì hả bác. các bác chỉ dùm em với nhé, cám ơn các bác nhiều nha.
      ký hiệu có 2 gạch song song có số 222 ,103 , 104 đó là ký hiệu của cái tụ điện !

Comment

• Nguyên văn bởi phamtuyenctv Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]85881[/ATTACH]
        nó là tụ gốm loại bé bé dẹp dẹp đó bạn.
        điện tử là tử vì điện...
        -tuan tu, 16t, Đồng nai. (GK)

Comment

• e cũng dg làm về cái đề tài này nhưng tín hiệu ra của e là xoay chiều dùng moc3020 và triac các bác xem giúp e vs

Comment

• Nguyên văn bởi daodinhhieu Xem bài viết
            e cũng dg làm về cái đề tài này nhưng tín hiệu ra của e là xoay chiều dùng moc3020 và triac các bác xem giúp e vs
            bác nói rõ hơn một tí được không??? xúc tích quá!!
            điện tử là tử vì điện...

Comment

• Nguyên văn bởi tuphamquy Xem bài viết
              [ATTACH]83638[/ATTACH]
              1 là chớp bằng cụm led đơn!
              2 là chớp bằng 4017
              Bạn cho mình hỏi cái mạch mình đóng khung đỏ có ổn không bạn,đang muốn làm 1 cái. Tín hiệu từ nguồn phát cho thẳng vào chân B hay là phải qua 1 tầng khuếch đại khác thế bạn vì mình từng làm thử mạch dùng 1 tran,nó nháy yếu lắm,do tín hiệu lấy trực tiếp nên yếu quá

Comment

• Nguyên văn bởi this1998 Xem bài viết
                Bạn cho mình hỏi cái mạch mình đóng khung đỏ có ổn không bạn,đang muốn làm 1 cái. Tín hiệu từ nguồn phát cho thẳng vào chân B hay là phải qua 1 tầng khuếch đại khác thế bạn vì mình từng làm thử mạch dùng 1 tran,nó nháy yếu lắm,do tín hiệu lấy trực tiếp nên yếu quá
                bạn nói khung đó nào thế bạn?
                tùy vào nguồn tín hiệu bạn mạnh hay yếu để có thể đưa vào trân B mà kích thôi! nhưng mình nghĩ nên dùng một con tran nữa kđ và một cái VR cho đẹp!
                điện tử là tử vì điện...

Comment

bạn nói khung đó nào thế bạn?
                  tùy vào nguồn tín hiệu bạn mạnh hay yếu để có thể đưa vào trân B mà kích thôi! nhưng mình nghĩ nên dùng một con tran nữa kđ và một cái VR cho đẹp!
                  Ôi sorry mình quên up ảnh. Mình đã thử dùng 1 con tran khác để KĐ tín hiệu sau đó mới cho vào con tran kích LED nhưng ko ổn,nhiều vấn đề xảy ra nên mình đã tích hợp 2 con tran c1815 vào cái ampli dùng tda2030 của mình để kích cho 4 con LED,nháy đẹp lắm nhưng vẫn phải vặn 1 nửa volume LED nó mới sáng rõ
                  Click image for larger version

Name:	1958058_286777164805893_548568455_n.jpg
Views:	1
Size:	43.4 KB
ID:	1395682

Comment

• https://www.youtube.com/watch?v=t05lLKZYxU8
                    lm 3915

Name:	LM3915-circuits.jpg
Size:	26.5 KB
ID:	1395685
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nhuttan.lhu Xem bài viết
                      https://www.youtube.com/watch?v=t05lLKZYxU8
                      lm 3915
                      [ATTACH=CONFIG]86813[/ATTACH]
                      Cái này mắc ko chơi nổi. Vì ko làm thì thôi chứ đã làm là phải làm 5 cột LED :v

Comment

Ôi sorry mình quên up ảnh. Mình đã thử dùng 1 con tran khác để KĐ tín hiệu sau đó mới cho vào con tran kích LED nhưng ko ổn,nhiều vấn đề xảy ra nên mình đã tích hợp 2 con tran c1815 vào cái ampli dùng tda2030 của mình để kích cho 4 con LED,nháy đẹp lắm nhưng vẫn phải vặn 1 nửa volume LED nó mới sáng rõ
                        [ATTACH]86809[/ATTACH]
                        Nếu xài TDA2030 thì sang quá bạn ak! cón đó ~6,7k Rồi. bạn ráp mạch nhứ của mình thêm cho mỗi con tip 1 con c1815, con c1815 có 500 1 con! dùng vonlume chỉnh luôn! đơn giản không cần cầu kì như bạn là phải thêm tầng cs đó đâu!

Name:	untitled.bmp
Size:	901.3 KB
ID:	1395692
                        điện tử là tử vì điện...

Comment

Nếu xài TDA2030 thì sang quá bạn ak! cón đó ~6,7k Rồi. bạn ráp mạch nhứ của mình thêm cho mỗi con tip 1 con c1815, con c1815 có 500 1 con! dùng vonlume chỉnh luôn! đơn giản không cần cầu kì như bạn là phải thêm tầng cs đó đâu!
                          [ATTACH]86836[/ATTACH]
                          Volume chỉnh gắn vào đầu A phải ko bạn. À con trở mà mũi tên đỏ chỉ vào có giá trị nhiêu thế bạn,trước mình làm toàn ko có con trở đó. Thanks

Comment

Volume chỉnh gắn vào đầu A phải ko bạn. À con trở mà mũi tên đỏ chỉ vào có giá trị nhiêu thế bạn,trước mình làm toàn ko có con trở đó. Thanks
                            ùm! đúng rồi đó bạn.
                            -Tùy bạn thôi! VD nguồn bạn là 12v, dùng 3bong 3v nối tiếp thì dùng trở 100 - 150 ohm. mà bạn cho con trở này nối tiếp với mấy con led luôn. mình vẽ nhầm đó!
                            điện tử là tử vì điện...

Comment

ùm! đúng rồi đó bạn.
                              -Tùy bạn thôi! VD nguồn bạn là 12v, dùng 3bong 3v nối tiếp thì dùng trở 100 - 150 ohm. mà bạn cho con trở này nối tiếp với mấy con led luôn. mình vẽ nhầm đó!
                              Hehe cảm ơn bạn nha

Comment

• Đã làm xong cái này rồi, tiện thể nộp làm đồ án luôn,
                                https://www.youtube.com/watch?v=nQlotvI99PY

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X