Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn nháy theo nhạc ( VU mete )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác viet quan ơi em là dân thiết kế quảng cáo, nhưng em rất mê led. Em xem mạch của bác nhưng có mấy chỗ em ko hiểu Bác có thể chỉ giáo cho em thêm dc ko.Click image for larger version

Name:	can chi giao 1.JPG
Views:	1
Size:	75.5 KB
ID:	1360305Click image for larger version

Name:	can chi giao 2.JPG
Size:	61.3 KB
ID:	1360306(mấy cái em khoanh đỏ đấy bác). AH mà làm sau để tạo thêm hiệu ứng cho nó đẹp mong bác chỉ zạy.
    Chúc bác sức khỏe!!!!

Comment

• đó là tụ điện & cái TMlog là biến trở bn ak còn thêm hiệu ứng thì bn dùng vxl nhé

01689961326

Comment

• Nguyên văn bởi vietquan Xem bài viết
        đó là tụ điện & cái TMlog là biến trở bn ak còn thêm hiệu ứng thì bn dùng vxl nhé
        em cám ơn bác nhiều. Nhưng bác ơi cái chỗ Bác nói là tụ thật sự là em ko hiểu là loại tụ zì vì thấy Bác đánh dấu ba đầu là số 4, 3 đầu là số 11như zậy thì mình mắc tụ như thế nào và loại tụ zì? và hai điểm em đánh dấu là zì, và cách mắc như thế nào(Bác có thể nói em chậm hiểu) nhưng tính em hok hiểu chổ nào là hỏi tới cùng, mong bác giúp đỡ.
        Click image for larger version

Name:	thinh giao 2.JPG
Size:	90.4 KB
ID:	1360328

Comment

• To pác Vietquan !
          em xem trên diễn đàn thấy pác đã hoàn thiện được vụ led nháy theo nhạc này rùi ! mong pác chỉ giúp tụi em về cách tính giá trị của các R1, R2, R3, và C sao cho được các bộ lọc chất lượng cao
          chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường
          Everything should be made as simple as possible, but not simpler

Comment

• mình có cái này DIY dc 5 năm vẫn chạy phà phà. oánh nhạc sàn thì cực phê và ảo luôn:

Comment

• thêm cái này nữa, nhưng cái này mở to quá, lên con điện thoại nó ghi âm bass bị rè. 2 con subwoofer 30Cm nó oánh mà, video trên k bị rè là mình mở bé.

Comment

• bác có thể share mạch cho mọi người cùng làm được không ạ?
                em thích kiểu này lắm !
                cảm ơn bác !

Comment

• to pác vietquan pác làm ơn chỉ giùm em xem trong sơ đồ này giá trị R1,R2, R3 và C1, C2 tính toán như thế nào để có được bộ lọc chất lượng cao. em làm theo của pác trong sơ đồ nhưng mà vấn đề của em là chỉ được một vài tần số đầu thì có sự lựa chọn tốt còn các tần số cao từ 1 K đến 16 K thì nó không đúng. các bộ lọc ở các tần số ấy có sự chồng chéo lên nhau nhiêu lắm . ví dụ ở bộ lọc 1k thì lọc được ở cả tần số 6,5 k nữa...
                  mong pác chỉ giúp em cách chỉnh sửa hoặc pác có sơ đồ khác chỉ giùm em.
                  Click image for larger version

Name:	bo loc dai thong.JPG
Size:	56.2 KB
ID:	1360790
                  Attached Files
                  chỉ có tâm hồn là nơi duy nhất: có thể biến thiên đường thành địa ngục và ngược lại có thể biến địa ngục hóa thiên đường

Comment

• Tôi cũng làm một cái xong phần mạch lưu đỉnh rồi nhưng ngại hoàn thiện quá . Tôi là mỗi cậy một tần số . Tần số thay đổi bằng tụ . Ví dụ mình muốn cây này tần số 1Khz thì lắp tụ xx . Cây kia tần số 100hz thì lắp tụ yy . Kết hợp các cậy theo thứ tự thì được một bộ Spectrum . Nếu nghèo nghèo vốn thì chỉ chơi hai cây không lắp tụ gì để được toàn dải .
                    Attached Files
                    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                      Cái mạch này chạy không chuẩn . Khi lắp xong rất khó điều chỉnh chuẩn . Mạch bất ổn định theo nhiệt độ .
                      Tóm lại không sài được .
                      Ai phán đối thì chuẩn bị chồng xiền ra tôi thanh lý cho 2 bộ PCB y chang thế này .
                      mạch này e đã làm chạy r` bác ạ, e có chỉnh sửa lại 1 số đường dây, thằng tác giả nó giấu nghề ý.

Comment

• Nguyên văn bởi daohuytien Xem bài viết
                        to pác vietquan pác làm ơn chỉ giùm em xem trong sơ đồ này giá trị R1,R2, R3 và C1, C2 tính toán như thế nào để có được bộ lọc chất lượng cao. em làm theo của pác trong sơ đồ nhưng mà vấn đề của em là chỉ được một vài tần số đầu thì có sự lựa chọn tốt còn các tần số cao từ 1 K đến 16 K thì nó không đúng. các bộ lọc ở các tần số ấy có sự chồng chéo lên nhau nhiêu lắm . ví dụ ở bộ lọc 1k thì lọc được ở cả tần số 6,5 k nữa...
                        mong pác chỉ giúp em cách chỉnh sửa hoặc pác có sơ đồ khác chỉ giùm em.
                        [ATTACH=CONFIG]44870[/ATTACH]

công thức nè, nhưng làm = số không đc 9 xác lém, với lại mạch này e đã từng làm: f=0.636x10^-6/C Hz (C là điện dung của tụ, đơn vị Fara)
                        lúc trc e chọn R1 = R2 = 120K, R3 = 960K ~ 1M! còn C1 = C2 = công thức trên, r` suy ra! do dân trung cấp chỉ bik có nhiu đó, có j` sai sót mong các bác bỏ wa cho e!
                        Last edited by nguyenhatung; 17-05-2012, 20:05.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhatung Xem bài viết
                          mạch này e đã làm chạy r` bác ạ, e có chỉnh sửa lại 1 số đường dây, thằng tác giả nó giấu nghề ý.
                          ông nói thằng tác giả ak
                          tôi cũng làm như nó mà có sao đâu.ông sang nước nga mà chửi nó )

01689961326

Comment

• Nguyên văn bởi hadaica_pro Xem bài viết
                            mình có cái này DIY dc 5 năm vẫn chạy phà phà. oánh nhạc sàn thì cực phê và ảo luôn:
                            bác share cho mọi người cùng em cái mạch được không bác ! em kết quá ! thaks bác !

Comment

• thôi mà pác vietquan em thấy trên sơ đồ đó cũng có những chỗ đấu dây như thế thì chưa ổn lắm, lên em cũng tìm hiểu ra được và chỉnh sửa 1 tí là ngon rùi, pác search được tài liệu up lên cho anh em tham khảo thế là quý rồi, cảm ơn pác nhé ! một số thông tin thêm về cái này ( MFB ) bộ lọc thông đa hồi tiếp này có ở trong web mời anh em tham khảo để hiểu thêm nữa :Multiple Feedback Bandpass Filter
                              mời anh em tham khảo !

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhatung Xem bài viết
                                công thức nè, nhưng làm = số không đc 9 xác lém, với lại mạch này e đã từng làm: f=0.636x10^-6/C Hz (C là điện dung của tụ, đơn vị Fara)
                                lúc trc e chọn R1 = R2 = 120K, R3 = 960K ~ 1M! còn C1 = C2 = công thức trên, r` suy ra! do dân trung cấp chỉ bik có nhiu đó, có j` sai sót mong các bác bỏ wa cho e!
                                cái này của anh em có vẻ chất lượng không tốt cho lắm bởi nó còn có tham số nữa là phẩm chất Q của mạch. mình nghĩ để tìm hiểu sâu về cái này còn phải biết về quãng tám ( là 1 quãng tám , 1/2 quãng tám hay 1/3 quãng tám nữa), phẩm chất chọn lọc của mạch Q, băng thông.

Comment

Về tác giả

Collapse

poly_kha Tìm hiểu thêm về poly_kha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X