Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pác giúp làm giùm âm li dùng con ic TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các pác giúp làm giùm âm li dùng con ic TEA2025B

Có pác nào có sơ đồ của con này thì post lên giùm cháu nha! Cháu chỉ là dân học lởm thôi nên mong các pác chỉ giáo giùm
    Ghi chú nó rõ rõ một tí ý.
    Cháu rất mê bên này nếu có Web nào chỉ lý thuyết thì tốt!Cháu xin cảm ơn trước nha!

Sơ đồ đây này chắc lại lấy con này từ cái SOUND CARD ra à

Comment

so do day lan truoc gui bi loi

Comment

vậy pác co thể sữa rùi post lại cho cháu được ko hả pác. Cháu xin thank trước cả thank sau nữa!

Comment

sơ đồ ampli đây thử lắp xem nhé

VŨ THẢO NGUYÊN vtndtvt2006@yahoo.com

Điện tử viễn thông

Tái bút:Bác nào có em gái hay chị gái hiền lành ngoan ngoãn thì giới thiệu tôi một
          tiếng nhé. Tôi ở Hà Nội

VŨ THẢO NGUYÊN vtndtvt2006 nick chat của tôi đó
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
            sơ đồ ampli đây thử lắp xem nhé

VŨ THẢO NGUYÊN vtndtvt2006@yahoo.com

Điện tử viễn thông

Tái bút:Bác nào có em gái hay chị gái hiền lành ngoan ngoãn thì giới thiệu tôi một
            tiếng nhé. Tôi ở Hà Nội

VŨ THẢO NGUYÊN vtndtvt2006 nick chat của tôi đó
            chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo

Comment

Nguyên văn bởi dammesuachua Xem bài viết
              chào các bác em có cái loa vi tính cũng chạy con này nhưng nó còn chạy thêm com 4558 có 8 chân và con con TDA 2030A nó bị bẹnh là cứ bật loa lên thì nó kêu u u . volum ko có tác dụng em mới học điện tử nên mong các bác chỉ dáo em đã thay con 4558 VÀ TDA 2030A rồi mà nó vẫn ko chạy mong anh em chỉ dáo
              Con tụ lọc nguồn bị khô đó.

Comment

cái này em nên kiểm tra cầu đi ốt đi nó bị lỏng chân cũng gây hiện tượng trên bằng cách dùng mỏ hàn chấm lại chân cầu đi ốt ở gần tụ hóa lọc nguồn to anh đã gặp trên cái loa NANSIN nhà anh
                kế đó em mà xong loa OK rồi thì thôi
                còn ko thì thay tụ hóa như nowdaygood ( Nao đây gút) nói

Comment

cái này em nên kiểm tra cầu đi ốt đi nó bị lỏng chân cũng gây hiện tượng trên bằng cách dùng mỏ hàn chấm lại chân cầu đi ốt ở gần tụ hóa lọc nguồn to anh đã gặp trên cái loa NANSIN nhà anh
                  kế đó em mà xong loa OK rồi thì thôi
                  còn ko thì thay tụ hóa như nowdaygood ( Nao đây gút) nói
                  anh ơi con IC TEA 2025B nó chạy công xuất phải không anh nó có 16 chân anh ạ

Comment

anh ơi con IC TEA 2025B nó chạy công xuất phải không anh nó có 16 chân anh ạ
                    con đó là 1 con công suất âm tần nhỏ stereo cỡ 2W thôi nó có trên cái cạc sound của yamaha ấy mà cái loa của em nói lạ gì thông thường các loa vi tính chỉ có con 4558 và TDA2030 ko biết con đó trong mạch nào hả em
                    chắc cái loa của em có lỗ cắm TAI NGHE à anh nghi chắc con này phục vụ cho lỗ tai nghe
                    mà loa đó hiệu gì hả em mấy chấm

Comment

con đó là 1 con công suất âm tần nhỏ stereo cỡ 2W thôi nó có trên cái cạc sound của yamaha ấy mà cái loa của em nói lạ gì thông thường các loa vi tính chỉ có con 4558 và TDA2030 ko biết con đó trong mạch nào hả em
                      chắc cái loa của em có lỗ cắm TAI NGHE à anh nghi chắc con này phục vụ cho lỗ tai nghe
                      mà loa đó hiệu gì hả em mấy chấm
                      loa 2.1 jumboy anh ạ nó không có lỗ cắm tai nghe em thay cả 3 con ic này mà nó vẫn chứng nào tật áy anh ạ . còn thụ lọc nguồn và diode em đã kiểm tra không vấn đè gì
                      em lấy đồng hồ kim để thang x1 và đo tụ lọc nguồn kim lên kịch cỡ và từ từ tụt xuống hết em đảo que đen sang đỏ đỏ sang đen thì vẫn báo vậy .vạy thì tụ ngon dúng không anh không hiểu sao nữa anh chỉ em vụ này với em cảm ơn anh nhiều
                      à anh ơi con 4558 mà chết thì nó củng bị kiêu uuuuuuu..............

Comment

loa 2.1 jumboy anh ạ nó không có lỗ cắm tai nghe em thay cả 3 con ic này mà nó vẫn chứng nào tật áy anh ạ . còn thụ lọc nguồn và diode em đã kiểm tra không vấn đè gì
                        em lấy đồng hồ kim để thang x1 và đo tụ lọc nguồn kim lên kịch cỡ và từ từ tụt xuống hết em đảo que đen sang đỏ đỏ sang đen thì vẫn báo vậy .vạy thì tụ ngon dúng không anh không hiểu sao nữa anh chỉ em vụ này với em cảm ơn anh nhiều
                        à anh ơi con 4558 mà chết thì nó củng bị kiêu uuuuuuu..........
                        phải ko anh

Comment

à anh ơi con 4558 mà chết thì nó củng bị kiêu uuuuuuu..............
                          HIIIIII
                          vừa tắm xong cắt gội xong mở mạng thấy bạn hỏi tư vấn 1 chút

B1:đầu tiên ta kiểm tra nguồn cắm điện bật công tắc đo Vôn DC sau tụ lọc xem có không đã hình như cỡ gần 20V mới sửa loa NANSIN chưa sửa Giăm Boi
                          B2: có áp nguồn kiểm tra các nguồn cấp cho IC công suất như TEA2025B theo ang nghĩ con này là 1 tầng tiền khuếch đại (xem ảnh ở mạch trên) tham khảo DATASHEET nhé nêu đo DC ở đầu ra =1/2 nguồn cấp hoặc 0V nếu dùng nguồn đối xứng
                          B3: kiểm tra các nguồn cấp cho con LM4558 hình như điện áp ở chân 4 và 8 con này làm nhiệm vụ Bass- Treble và mạch phân tần lưu ý các tụ hóa nối tầng. Đo áp đầu ra như trên
                          B4: Kiểm tra TDA2030 đo nguồn cấp DC nhé thay thử tụ hóa xuất âm ở đầu ra các IC này gần mấy cái tụ gốm mạch lọc nhiễu ZOBEL
                          Kiểm tra hết các bước trên kiểm tra tụ hóa nối tầng các tụ MICA màu xanh ở mạch BASS TREBLE
                          Với kinh nghiệm của tôi mạch bị dò các tụ nối tầng
                          Hi vọng bạn sửa thành công con Giăm Boi này
                          VŨ THẢO NGUYÊN

Comment

HIIIIII
                            vừa tắm xong cắt gội xong mở mạng thấy bạn hỏi tư vấn 1 chút

B1:đầu tiên ta kiểm tra nguồn cắm điện bật công tắc đo Vôn DC sau tụ lọc xem có không đã hình như cỡ gần 20V mới sửa loa NANSIN chưa sửa Giăm Boi
                            B2: có áp nguồn kiểm tra các nguồn cấp cho IC công suất như TEA2025B theo ang nghĩ con này là 1 tầng tiền khuếch đại (xem ảnh ở mạch trên) tham khảo DATASHEET nhé nêu đo DC ở đầu ra =1/2 nguồn cấp hoặc 0V nếu dùng nguồn đối xứng
                            B3: kiểm tra các nguồn cấp cho con LM4558 hình như điện áp ở chân 4 và 8 con này làm nhiệm vụ Bass- Treble và mạch phân tần lưu ý các tụ hóa nối tầng. Đo áp đầu ra như trên
                            B4: Kiểm tra TDA2030 đo nguồn cấp DC nhé thay thử tụ hóa xuất âm ở đầu ra các IC này gần mấy cái tụ gốm mạch lọc nhiễu ZOBEL
                            Kiểm tra hết các bước trên kiểm tra tụ hóa nối tầng các tụ MICA màu xanh ở mạch BASS TREBLE
                            Với kinh nghiệm của tôi mạch bị dò các tụ nối tầng
                            Hi vọng bạn sửa thành công con Giăm Boi này
                            VŨ THẢO NGUYÊN
                            Thế nào đã sửa xong chưa. Hỏi xong rồi chạy mất tăm đâu thế bạn damesuachua ơi

Comment

Thế nào đã sửa xong chưa. Hỏi xong rồi chạy mất tăm đâu thế bạn damesuachua ơi
                              cảm ơn anh rất nhiều
                              em trả lại cho khách rồi anh ạ ! em chưa kịp làm theo lời anh thì khách nó đã đến đòi láy về mất rồi .nó bảo mang về bán đồng nát thế là em trả luôn mất công mà chả được ơn .
                              nhưng em vẫn vui vì qua đây em đã tích luỹ được nghiều kinh nghiệm từ những người đi trước như anh một làn nữ cảm ơn anh
                              anh có nik yaoo cho em luôn . mà anh ở hà nọi phải không ạ

BƯỚC RA VƯỜN TRƯỚC HOA ĐÀO NỞ
                              NHÀ BÊN CÀNH MAI ĐÃ ĐÂM CHỒI....

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X