Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng ổ Cd Máy Tính Làm Máy Nghe Nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bài viết tạo nút play cho ổ CD-R có ích về ý tưởng, nhưng bạn đọc chưa ai ứng dụng được, vậy mong bạn xuantrinh có sự chỉ dẫn cụ thể, chi tiết, có sơ đồ mạch để các bạn trên diễn đàn có cơ hội làm được.

Comment

các bác ơi em cũng muốn làm 1 cái cd_rom để nghe nhạc mà không cần chạy qua máy tính.nhưng dùng 8051 or avr.có mấy trang web nc ngoài làm mạch 8051 cũng đơn giản nhưng mà em k tìm dc schematic.bác nào có mạch 8051 post lên cho mọi người cùng tham khảo
      Last edited by duong linh; 20-05-2009, 03:54.

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
        Tôi sưu tầm được cái này rất hay đây

( Chắc cái này chơi được hết tất cả các CD ROM luôn , chỉ dùng con pic16F877A và một ít linh kiện bên ngoài thôi .

--- Tính năng của nó thì :
        Đóng/ mở , chọn bài , next , prev , stop , play , reapeat, pause... Có cả điều khiển từ xa nữa thì phải !!!

Bác nào download được trên rapid thì up lên diễn đàn cho các bạn khác thử với nhé !!! ( máy tôi bị cấm IP nên không download được !!! )

Download Project Files ( SchematicPDF & HEX File )
        http://rapidshare.com/files/13078793...D-ROM.zip.html
        sao bác không chỉ cụ thể hơn chùt, chỗ con ic nối với mấy công tắc, làm sao nối mạch hả bác
        em là dân siêu nghiệp dư nên bác ghi vậy là em pótay rồi
        bác chỉ thêm em chút nha
        với cái code cho con ic chỉnh nút nữa
        em rất muốn làm nhưng không biết
        mong mấy bác chỉ giáo cho em
        Attached Files

Comment

bạn tìm chân điện trở theo chân của nút ý xe thấy ngay ko làm được thì đưa tui làm cho lấy công rẻ thui
          hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
            bạn tìm chân điện trở theo chân của nút ý xe thấy ngay ko làm được thì đưa tui làm cho lấy công rẻ thui
            uhm hm
            nói chung là mình khồng biết làm
            ai biết làm pm mình nha, hay làm giùm mình, mình trả công
            bạn pm 0988471874
            gặp Dương
            cám ơn mọi người nhiều

Comment

các bác à
              đĩa dể đọc phải là dạng CD thì mới ổn...

Comment

Cái bảng mạch trên thì phức tạp quá
                Em chỉ muốn có nút Play để chạy thui!
                Chứ nguyên cả bản mạch đó thì ko cần đâu
                Ai làm rùi Post lên anh em xem cái nào

Comment

Chi nghe duoc dia Audio CD thoi

Comment

DVD máy xách tay có 2 chuẩn là ata và sata tuy nhiên nó khá nhỏ. nếu là ata ( đoạn tín hiệu output có cả mớ chân ấy) thì cứ theo chuẩn ấy mà làm hoặc có 1 cái card chuyển chừng 15k sang ata lớn hơn cho máy để bàn. sata thì thoải mái con gà mái thì phải.
                    |

Comment

mấy bác cho hỏi cdrom có đọc được đĩa mp3 không?sao em đua vào mà nó không đọc được, vậy là thế nào, mong mí bác giúp cho!

Comment

Ổ CD rom CD audio thôi (Khoảng 12 bài hát 1 đĩa) Muốn đọc được đĩa Mp3 thì phải có thêm mạch điều khiển (Pic, AVr)

Comment

ổ em đang dùng là 52X Max LG 2004, còn đọc CD cực tốt, tiếc mới lấy làm Player, ráp 1 mạch như thế mất bao nhiu $ vậy mấy bác, và làm thế nào để lập trình cho con chíp, em xin cảm ơn, THANKS

Comment

CÓ ai cÓ file mẠch in board sÀi cÒn pic ko cho mÌnh xin vỚi.

Comment

Cho hỏi cái mạch sài pic của bác Quế Dương cái remote sài như thế nào vậy.

Comment

vấn đề chế tạo nút Play cũng đơn giản thôi, tui cũng dang nghe nhạc bằng CD rom.
                                bạn hãy mở vỏ của nó ra nhìn trên board mạch gần nút Eject đó có một cái nút chưa dc gắn nhưng đã khoan lỗ sẵn rồi chỉ cần tìm mua cái nút bấm về gắn vô.
                                sau đó hãy dò mạch gần nút đó thấy thiếu 1 con trở 1k gắn vô tương tự như con trở ở nút Eject.
                                Đối với Cd rom đời mới ngày nay thì họ dùng con trở rất bé nên khó tìm ra cáh gắn con trở cho nút Play, cố tìm kỹ sẽ thấy thôi.
                                chúc you mau làm dc, nếu k đưa tui làm giúp cho
                                cám ơn bác
                                đẻ em thu cai da

Comment

Về tác giả

Collapse

levanchu Tìm hiểu thêm về levanchu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X