Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người cho hỏi tí về la4440

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người cho hỏi tí về la4440

Click image for larger version

Name:	LA4440.gif
Views:	7
Size:	9.4 KB
ID:	1410520

mọi người cho mình hỏi chỗ chân số 2 số 4 và số 6 thì 2 chân nào là LR và chân còn lại có phải nối vs dây thứ 3(hình như jack máy tính ra 3 dây) và cũng nối mass luôn ko ạ?

cảm ơn mọi người nhiều

jack máy tính có 3 dây thì 1 dây nối chân số 2 (in1). 1 dây nối chân số 6(in2) dây dây chung của jack nối mát với ic còn chân RL là chân 12 và 10

Comment

Nguyên văn bởi Fireflies Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]34384[/ATTACH]

mọi người cho mình hỏi chỗ chân số 2 số 4 và số 6 thì 2 chân nào là LR và chân còn lại có phải nối vs dây thứ 3(hình như jack máy tính ra 3 dây) và cũng nối mass luôn ko ạ?

cảm ơn mọi người nhiều
      chân số 2 là chân input, chân 10 và chân 12 là ra loa, chân 11 là V+ còn chân 14 là chân V-.
      jack máy tính ra 3 dây 2 dây la LR còn chân còn lại là mass. tất nhiên bạn phải nối mass với đường tín hiệu của máy tính.
      mà LA 4440 chỉ chạy có một loa ah bạn ơi.

Comment

Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
        chân số 2 là chân input, chân 10 và chân 12 là ra loa, chân 11 là V+ còn chân 14 là chân V-.
        jack máy tính ra 3 dây 2 dây la LR còn chân còn lại là mass. tất nhiên bạn phải nối mass với đường tín hiệu của máy tính.
        mà LA 4440 chỉ chạy có một loa ah bạn ơi.
        trên có 2 mạch,một là mono và 1 stereo mà.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
          trên có 2 mạch,một là mono và 1 stereo mà.
          uh nha. mình không xem mạch nên không để ý.

Comment

Nguyên văn bởi DINH HIEU Xem bài viết
            jack máy tính có 3 dây thì 1 dây nối chân số 2 (in1). 1 dây nối chân số 6(in2) dây dây chung của jack nối mát với ic còn chân RL là chân 12 và 10
            uhm,mình hiểu rồi,thế bạn cho hỏi cái chân số 4 đó làm gì?có nối mass ko?

Comment

theo sơ đồ ko nối đâu cả,bỏ trống.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

chân 4 cứ để trống ko dùng

Comment

chân số 4 là chân mute thì phải bạn cứ bỏ trống đi
                  mình 14 tuổi mê dt nên ráp thử con tda2030 và 2003 nghe hay phết đánh loa tấc rưởi là hàng xóm la làng luôn đó
                  con la4440 này mình thấy nhiều lỗi quá nên ko dám làm mua một cái bo sẵn 5k và ráp ic 20k nhưng vẩn bị ù rè khó chịu nên nghĩ lỡ leo lên lưng cọp rùi cưỡi cọp lun
                  thế là bèn tháo hết linh kiện ra mài lại mạch cho ko còn đường mạch rồi mua linh kiện xịn ráp lại i chang và nối dây lại đi mas từ chân số 1>6 thì mas tín hiệu còn lại thì mas nguồn nối với nhau bằng một sợi đồng ráp xong nghe ghiền lun phê cả người nghe nhạc vàng là số 1 mình và ba rất mê nhạc vàng mở lên 2 cha con nghe hay phết bạn chú í đi mas cho cẩn thận nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

Fireflies Tìm hiểu thêm về Fireflies

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X