Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tăng bass ? help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tăng bass ? help

em có một ampli 2.1, em đấu 4 loa nên loa hát không hay yếu bass lắm, vậy có cách nào khắc phục không xin giúp em vớ

bạn dùng ampli gì hàng bãi hay hàng VN, và loa gì, chứ nói thế này ai mà biêt thế nào mag giúp bạn

Comment

em dùng ampli việt nam công suất 500w. 4 loa em là 2 tất

Comment

có ai giúp em với

Comment

bạn kiểm tra xem có bị ngược + - cùa 2 kênh ko nhé, đã ngược thì ngược hết, đã đúng thì đúng hêt, nếu bạn nối 1 kênh ngược 1 kênh ko ngược, 2 kênh nó sẽ bị triêt âm bass của nhau

Comment

có cách nào tăng âm bass không anh, em muon nâng ampli lên 5.1 có được không anh

Comment

ko dc đâu em à, âm li của em chỉ có 2 kênh công suât, em muons thành 5.1 phải lắp thêm 3 mạch cs nữa

Comment

cảm ơn anh nhiều. anh ơi có cách nào tăng âm bass lên không anh chắc phải gắn thêm gì đó vào ampli. tại em không rành lắm

Comment

Nguyên văn bởi lehoantrung Xem bài viết
                  cảm ơn anh nhiều. anh ơi có cách nào tăng âm bass lên không anh chắc phải gắn thêm gì đó vào ampli. tại em không rành lắm
                  bác nói rõ hơn về cái ampli của bạn thì mới giúp bạn được. ampli 500w có 2 kênh (2 ngõ vào) phải ko? trong ampli có mạch âm sắc (mạch chỉnh bass, treble,...) hay ko?

nếu có hình ảnh về ampli nữa thì càng tốt

Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lehoantrung Xem bài viết
                    có cách nào tăng âm bass không anh, em muon nâng ampli lên 5.1 có được không anh
                    ampli dùng 2 cặp loa như bạn nói nó là 2.0 chứ phải 2.1 đâu , nếu 2.1 bạn phải 3 hoặc 5 cái loa chứ

mod từ 2.0 lên 5.1 là cả vấn đề đấy bạn à , cần có mạch xử lý hợp kênh tách kênh , xử lý âm sắc đa kênh nó có khá nhiều IC chuyên dụng nhưng không có CPU và fW để điều khiẻn nên không khả thi còn ráp bằng linh kiện rời cũng được . nếu bạn chua rành về điện thanh thì nó phức tạp đấy

tốt nhất bạn tìm mua ampli 5.1 xịn hàng bãi " đồ cũ nhé " nó rơi vào 1,5-2tr là kinh tế và hiệu quả nhất
                    bán ampli cũ của bạn cũng được năm trăm 1tr rồi thêm mấy trăm nữa là được thưởng thức đồ xịn chuyên nghệp
                    còn bạn thích làm để khám phá thì cứ thử thôi

VT
                    http://baohanhbeptu.vn
                    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                    ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

lehoantrung Tìm hiểu thêm về lehoantrung

Bài viết mới nhất

Collapse