Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về tụ trong mạch TDA2030A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về tụ trong mạch TDA2030A

các bác ai cho e biết 2 con tụ 0.22u trong mạch có nhiệm vụ j ak.nếu thay con này = tụ 224 hoặc 223,222... thì mạch sẽ thay đổi ntn ak.
    tụ đó k có thì sẽ ra sao ak
    mạch đây ak Thông báo Chuyển h
    tiện thể cho e hỏi mạch này chạy tốt chứ ak
    nghe có hay k ak
    thank nhiều

Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
    các bác ai cho e biết 2 con tụ 0.22u trong mạch có nhiệm vụ j ak.nếu thay con này = tụ 224 hoặc 223,222... thì mạch sẽ thay đổi ntn ak.
    tụ đó k có thì sẽ ra sao ak
    mạch đây ak Thông báo Chuyển h
    tiện thể cho e hỏi mạch này chạy tốt chứ ak
    nghe có hay k ak
    thank nhiều

con tụ o,22 kết hợp với R 1 omh để tạo thành mạch lọc Zobel

VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Cái này phải post bên Điện thanh chứ nhỉ sao lại ở đây.Bạn có thểthay bằng 224 hay 104 tùy bạn.Còn tác dụng của nó thì bác VT đã nói rồi.Nếu không có thì cũng không sao chỉ có điều tạp âm vào nghe dở thôi.Mạch này có rất nhiều người làm rồi.Nói chung cũng tạm vì nghe không hay và hay bị nóng.Mạch mày mắc cầu mà!

Comment

hi,0.22mf tức là 224 rồi còn gì? đúng như bác VT tụ này kết hợp với điện trở 1ohm tạo thành mạch lọc zobel,không nhớ chắc lắm nhưng nó còn đóng vai trò phối hợp trở kháng cho loa nữa hay sao đấy.
        Cuộc sống là một sự tìm kiếm, hãy sống đúng nghĩa để rồi sau mỗi chuyến đi ta luôn nhận được những gì mà đang tìm kiếm.

Comment

Nguyên văn bởi duyphuonghk Xem bài viết
          hi,0.22mf tức là 224 rồi còn gì? đúng như bác VT tụ này kết hợp với điện trở 1ohm tạo thành mạch lọc zobel,không nhớ chắc lắm nhưng nó còn đóng vai trò phối hợp trở kháng cho loa nữa hay sao đấy.
          nhầm hàng ĐK ơi người ta là 0.22u mà

Email:
          Gmail:

Comment

hì hì, 0.22uF=220nF=220 000pF => 224. Đúng ko mấy bác?
            Mấy bác cho em hỏi mạch em lắp như thế chưa có đầu vào con IC cũng nóng, mà em bỏ cái mạch Zobel này đi là nó hết bị như vậy, vậy là sao thế nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi student_dtvt Xem bài viết
              hì hì, 0.22uF=220nF=220 000pF => 224. Đúng ko mấy bác?
              Mấy bác cho em hỏi mạch em lắp như thế chưa có đầu vào con IC cũng nóng, mà em bỏ cái mạch Zobel này đi là nó hết bị như vậy, vậy là sao thế nhỉ?
              0.22u = con tụ 221p thì phải chứ k phải 224 đâu

Email:
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
                Cái này phải post bên Điện thanh chứ nhỉ sao lại ở đây.Bạn có thểthay bằng 224 hay 104 tùy bạn.Còn tác dụng của nó thì bác VT đã nói rồi.Nếu không có thì cũng không sao chỉ có điều tạp âm vào nghe dở thôi.Mạch này có rất nhiều người làm rồi.Nói chung cũng tạm vì nghe không hay và hay bị nóng.Mạch mày mắc cầu mà!
                công nhận mạch này nóng nghe chỉ đc 1 bài chắc đy dun nước pha chè đc rồi còn j.k biết có mạch nào dùng TDA 2030 mà chất lượng công suất ổn ổn mà lâu nóng k các bác nhỉ
                cái mạch dùng 3 con thì sao nhỉ .????? mà cái mạch dùng 3 con hình như trong cái lua vi tính nó cũng dùng phải k nhỉ
                good luck !!!!

Email:
                Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  0.22u = con tụ 221p thì phải chứ k phải 224 đâu

2uf= 205
                  0,2uf=204
                  0,22uf=223 mới đúng chứ nhẩy

VT

Comment

Trong các mạch cs loa vi tính tụi tàu khưạ nó làm chạy 3 con này có loại 2 con cho L R và 2 con mắc cầu để đánh subvà phối hợp tổng trở nên ít nóng.Mà sao cứ CM bài lý ra ở trong khu vực điện thanh thế nhỉ.Nhờ Mod chuyển dùm.

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
                      Trong các mạch cs loa vi tính tụi tàu khưạ nó làm chạy 3 con này có loại 2 con cho L R và 2 con mắc cầu để đánh subvà phối hợp tổng trở nên ít nóng.Mà sao cứ CM bài lý ra ở trong khu vực điện thanh thế nhỉ.Nhờ Mod chuyển dùm.
                      mới bắt đầu thì đâu có phân biệt bắt đầu lĩnh vực nào đâu? ^^ TDA2030A, em lắp theo mạch của loa Soundmax nghe hay lắm, sờ tản nhiệt ko phỏng tay . nguồn đôi +-15V và lọc nguồn kĩ chút với dùng loa 8ohm nó sẽ ít nóng hơn.

Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                        mới bắt đầu thì đâu có phân biệt bắt đầu lĩnh vực nào đâu? ^^ TDA2030A, em lắp theo mạch của loa Soundmax nghe hay lắm, sờ tản nhiệt ko phỏng tay . nguồn đôi +-15V và lọc nguồn kĩ chút với dùng loa 8ohm nó sẽ ít nóng hơn.

Chúc vui!
                        TDA2030A chạy nguồn thích hợp là đúng 12v thôi cao hơn vài vôn là nóng lắm chưa nói đến toàn linh kiện nhái làm ji mua được TDA của philips nếu nguồn 15v bạn phải mua LM1875T mới không nóng

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                          TDA2030A chạy nguồn thích hợp là đúng 12v thôi cao hơn vài vôn là nóng lắm chưa nói đến toàn linh kiện nhái làm ji mua được TDA của philips nếu nguồn 15v bạn phải mua LM1875T mới không nóng
                          Nguồn 12AC, lọc lên 15DC. e mua IC có khắc "SIN" IC nóng nhưng ko đến mức ảnh hưởng đến âm thanh. Nếu so sánh thì LM1875 hay hơn TDA2030 không bác? (dòng TDA20.. e kết con 2050^^)

Comment

Chẳng hiểu các bác làm sao chứ em chạy với cục biến áp 15V-0-15V (AC) 3A mở cả tiếng đồng hồ mà cũng thấy bình thường ấm ấm. 2 con cùng gắn trên cái miếng tản nhiệt khoảng 10x10cm

Đây là hình ảnh Amply sinh viên chỉ với 2 em TDA2030

Last edited by student_dtvt; 29-11-2011, 00:42.

Comment

Em thấy cái này các bác tranh luận hay hay, bon chen tí: 224(p)=22x10^4(p)=220000(p)=220(n)=0,22(u)
                              Cái này nhiều lúc hay nhầm lẫn phết.
                              Cứ có số 4 trong giá trị,vd 104,204.. thì lúc chuyển sang uF cơ số nằm sau dấu , 1 vị trí: 0,1uF; 0,2uF
                              Có số 3 vd như 203, 473 thì tương ứng sang uF cơ số nằm sau dấu , 2 vị trí: 0,02uF; 0,047uF

Comment

Về tác giả

Collapse

->TVXQ<- Tìm hiểu thêm về -&gt;TVXQ&lt;-

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X