Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me !!! gấp gấp....xin các bác chỉ dùm CHẤN LƯU ĐIỆN TỬ 2 bóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me !!! gấp gấp....xin các bác chỉ dùm CHẤN LƯU ĐIỆN TỬ 2 bóng

Em có mạch chấn lưu đèn huỳnh quang 2 bóng như hình dưới nhưng khổ lỗi em chưa nhìn thấy loại mạch này bao giờ nên không thể phân tích nguyên lý mạch. Vậy nên phải nhờ các tiền bối chỉ dùm...Em mới vào nghề nên các bác giúp cụ thể cho em nhé, nhất là chức năng các linh kiện trong khối dao động...mong các bác giúp cho....Em đang gấp quá...Cảm ơn các bác

Click image for larger version

Name:	khoi dao dong 2.jpg
Views:	1
Size:	51.1 KB
ID:	1411409
    |

troi oi ko ai giup e sao?
    huhuhuhu
    |

Comment

cái mạch này mình nhìn 1 lúc rồi phải nói với bạn "mình chịu",sơ đồ chia ra các khối như vậy ko thể phân tích đc,thấy sự "liên kết" của nó ko logic tẹo nào.bạn có thể vẽ đầy đủ từ A--->Z đc ko vậy?
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

vâng...em cũng ko thể hiểu nổi nên phải nhờ các bác....tiếc là sơ đồ chỉ có thế....mà cái mạch dao động nó mắc kiểu gì ý khó hiểu quá
        |

Comment

Nguyên văn bởi tuyendtk3 Xem bài viết
          Em có mạch chấn lưu đèn huỳnh quang 2 bóng như hình dưới nhưng khổ lỗi em chưa nhìn thấy loại mạch này bao giờ nên không thể phân tích nguyên lý mạch. Vậy nên phải nhờ các tiền bối chỉ dùm...Em mới vào nghề nên các bác giúp cụ thể cho em nhé, nhất là chức năng các linh kiện trong khối dao động...mong các bác giúp cho....Em đang gấp quá...Cảm ơn các bác

[ATTACH=CONFIG]38454[/ATTACH]
          đúng vậy nhòm vào cái sơ đồ này đúng là pó tay thật
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

trời ơi mong các bác thử giúp em với....ko thì em toy
            |

Comment

pó tay. nhìn được cái mạch dao động. còn cái mạch sao có ông trời mới biết được
              email:
              chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

tui cũng có một cái tăng phô sử dụng bóng đôi hiệu osram nhưng cách mắc ra bóng đèn khác của bạn và nó dùng một vi mạch tích hợp. bạn muốn tìm hiểu kỹ về những tăng phô điện tử dạng này thì khi vẽ lại bạn phải tháo cuộn biến áp ra đo kiểm để xác định các cuộn dây chứ vẽ chung chung vậy thì không ai giúp bạn hướng giải quyết đâu. thân chào

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyendtk3 Tìm hiểu thêm về tuyendtk3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X