Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bếp từ bị hỏng cái gì vậy ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bác kiểm tra con senser ở mâm bếp nhé
    Nguyên văn bởi hien_9b Xem bài viết
    nho anh em dup mimhf có con bếp khong nóng ma linh kiện không hỏng la sao vay

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
        Bác gửi so đồ vào Gmail cho em, em up lên cho mọi người nhé.
      ok, để tối đi làm tranh thủ gửi cho bác, rồi nhờ bác up lên diễn đàn cho anh em tham khảo nhé....

Comment

Bạn qua các chợ trời hỏi mua con fet bếp từ là người ta bán cho bạn ah,phải là con 25N nhé,nhiều khi ko chú ý người ta đưa cho 15N là hay nổ lắm

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          ok, để tối đi làm tranh thủ gửi cho bác, rồi nhờ bác up lên diễn đàn cho anh em tham khảo nhé....
            Đây là tư liệu về bếp từ của bác PVC, tôi up giùm bác Cảnh tặng mọi người nhé.

Tai lieu bep tu.rar
          Last edited by linhmoi.vp; 29-03-2012, 00:04.
          email:

Comment

25N120 (BẾP TỪ): con này là Fet có thể hiểu sơ qua số 25~ 25A và 120~1200V như vậy mua con 15 ~15A thì yếu, với120~1200V chọn số nhỏ hơn thì hư, chọn cao hơn càng tốt,tôi thấy zin theo máy thường 20N120, thay 25N120 là chạy tốt.

Tôi hay gặp bếp từ đo không thấy hư gì nhưng nấu lại không được,kêu te te như không đúng nồi cho bếp từ vậy(đã thay thử tụ 5MF/250v rồi).có anh em nào gặp pan này chưa?Cám ơn
            Last edited by gaubay; 29-03-2012, 00:55.

Comment

Nguyên văn bởi gaubay Xem bài viết
              25N120 (BẾP TỪ): con này là Fet có thể hiểu sơ qua số 25~ 25A và 120~1200V như vậy mua con 15 ~15A thì yếu, với120~1200V chọn số nhỏ hơn thì hư, chọn cao hơn càng tốt,tôi thấy zin theo máy thường 20N120, thay 25N120 là chạy tốt.

Tôi hay gặp bếp từ đo không thấy hư gì nhưng nấu lại không được,kêu te te như không đúng nồi cho bếp từ vậy(đã thay thử tụ 5MF/250v rồi).có anh em nào gặp pan này chưa?Cám ơn
              Bàn phím hoạt động bình thường không bạn? Nếu Phím hoạt động bình thường thì bạn nên kiểm tra lại:
              1- tụ 0.3MF. 2Mf
              2- Mấy con Trở
              3- Cảm biến nhiệt
              4- Diode zener
              5- LM339
              6- 8050 và 8550
              Cách đo và kiểm tra bạn có thể tham khảo Google
              Chúc thành công

Comment

Mình cũng gặp trường hợp bị thế, thay và kiểm tra các linh kiện cũng không được.

Comment

Về tác giả

Collapse

congbuoi Tìm hiểu thêm về congbuoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X