Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi cách kiểm tra biến áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi cách kiểm tra biến áp

ko biết có cách nào kiểm tra biến áp có bị chạm hay ko nhỉ nhờ các địa ca chỉ giáo

có ai chỉ giáo cho em ko

Comment

cấp nguồn nối tiếp ampe kế vào, không gắn tải mà thấy dòng vào cao một thời gian ngắn thì biến áp nóng là chập rồi
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Mới học điện hả ? Dùng cái đồng hồ đo điện trở có thể làm được điều bạn đang mong muốn. Chuyên sâu thì bạn tìm hiểu thêm trên mạng nhé.
        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
          Mới học điện hả ? Dùng cái đồng hồ đo điện trở có thể làm được điều bạn đang mong muốn. Chuyên sâu thì bạn tìm hiểu thêm trên mạng nhé.
          biến áp lớn thì đồng hồ đo ohm không tác dụng gì đâu bác ah, đo vào củng chỉ thấy chưa được nửa ohm (dây to quá mà) sao biết chạm vòng hay không
          Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
            biến áp lớn thì đồng hồ đo ohm không tác dụng gì đâu bác ah, đo vào củng chỉ thấy chưa được nửa ohm (dây to quá mà) sao biết chạm vòng hay không
            chuẩn. tôi quên tính đến trường hợp này. thanks
            Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
              chuẩn. tôi quên tính đến trường hợp này. thanks
              Không thể đo điện trở cuộn dây được.Biến áp người ta tính tổng trở gồm trở kháng và điện trở cuộn dây.Trở kháng lớn hơn điện trở cuộn dây rất nhiều lần,có thể xem điện trở cuộn dây không đáng kể.

Muốn kiểm tra biến áp chỉ có cách nối tiếp với bóng đèn tròn rồi cấp điện,nếu bóng cháy mờ có thể tháo bóng đèn ra cấp điện trực tiếp và đo dòng.

Comment

dùng hearphone mắc vào cuộn bên này, dùng cục pin quẹt quẹt cuộn dây bên kia ,cái khó là xác định cuộn dây nào bị đụng thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X