Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp máy giặt Toshiba AW-8450SV không tự chọn mức nước.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cam ơn Pac Binh bazan & Pac Oanh Chien ,

Tui cũng đã nghi ngờ bác thợ trước đây đã quấn nhiều đoạn băng keo vải Yte vào đoạn ống dẫn áp lực rồi - và tui thấy 2 đầu mút của ống có vẻ ko chắc lắm

Sáng mai tui sẽ làm chắc lại 2 điểm mút này và Check lại ống dẫn áp lực xem- kế đó sẽ tới van áp lực

Kết quả thê nào tối mai sẽ báo cáo lại các Pác

Mà nếu ok thì Set từng mức nước máy phải hoạt động đúng ko các Pác

Vì hôm qua sau khi thay van máy chỉ hoạt động thêm được mức 35lite còn mức 45 thì ì ra và tràn lồng

BRG

Comment

Các bạn ơi, mình vừa được người nhà nhượng lại máy giặt 8450sv này mà mình chưa hiểu có cái khay nhựa ốp bên sườn đấy để nước giặt mà ko có chỗ để nước xả vậy

Comment

Đổ chung vào khay đó luôn vào lúc máy đang nạp nước cho lần giặt cuối .

Comment

vậy là trong quá trình giặt mình phải đứng trông cho máy tới chế độ xả lần 3 thì đổ hả bạn? Mình dùng nước giặt nhưng để ý đến nước xả ra ngoài lần thứ 3 vẫn có bọt chảy ra theo bạn ak

Comment

Giặt ngoài xả nước trong veo mà vẫn có bọt như thường nhưng măc không ảnh hưởng gì nên chấp nhận thôi chứ xả tới lúc không còn bọt thì bao nhiêu nước cho vừa , nếu bạn thích thì cho chạy thêm 1 hay 2 chu kỳ giặt xả nữa nhưng không cho bột giặt vào khay .

Comment

cảm ơn bác nhé, vì giờ mới sài máy giặt nên còn bỡ ngỡ

Comment

Máy của e hôm nay có vấn đề. Đang giặt ở chế độ thường. Đến lúc xả nó tự dừng máy tắt nguồn mà nước vào vẫn chảy. May mà có người ở nhà để ý tắt nước ngay còn kịp. Giờ nó bị lỗi gì vậy?

Comment

Nguyên văn bởi ntdmechanic Xem bài viết
                  Máy của e hôm nay có vấn đề. Đang giặt ở chế độ thường. Đến lúc xả nó tự dừng máy tắt nguồn mà nước vào vẫn chảy. May mà có người ở nhà để ý tắt nước ngay còn kịp. Giờ nó bị lỗi gì vậy?
                  Bác theo dõi xem giặt bao nhiêu phút thì tắt rồi em hướng dẫn tiếp
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                    Bác theo dõi xem giặt bao nhiêu phút thì tắt rồi em hướng dẫn tiếp
                    Mình bị bẩn cái van 1 chiều bơm nước nên nó kẹt không đóng khi ngừng bơm, mình gọi thợ vệ sinh sạch rồi ok. Cảm ơn bạn

Comment

Nguyên văn bởi ntdmechanic Xem bài viết
                      Mình bị bẩn cái van 1 chiều bơm nước nên nó kẹt không đóng khi ngừng bơm, mình gọi thợ vệ sinh sạch rồi ok. Cảm ơn bạn
                      Chúc mừng bác>
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Về tác giả

Collapse

giforce Tìm hiểu thêm về giforce

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X