Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nối cơm điện nhật nội địa cắm nhầm điện 220v

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
    Đúng vậy. Nếu hư con này thì nó báo lỗi e09.
    sao bÁc tÂm lai nÓi lỖi e12
    bÁc hiỂn Ơi ???

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
      Đáy nồi thường có 2 cặp dây: Cặp dây sợi nhỏ là của cảm biến nhiệt (điện trở khoảng 40 đến 50K), cặp dây to hơn là hai đầu cầu chì nhiệt. Nếu đứt thì có thể nối tắt để thử xem nồi còn hoạt động được hay không, thay bằng cầu chì nhiệt có bán nhiều ngoài chợ khoảng 2K/cái. Chú ý chọn đúng nhiệt độ phù hợp.
      Riêng nồi sanyo thì khỏi phải mất công làm gì các bạn ạ , 100 con may ra cứu được vài cái mà còn bị lỗi , mỗi lần nấu xóa 3 phát rồi mới chạy . Các loại nồi khác , kể cả bỏ bảo vệ quá áp em vẫn làm được nhất là dòng Tiger quá đơn giản
      Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
      Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• Bác Tâm ơi!mình đọc chủ đề này mình đã chuyển được nồi con voi HB,JB 1 lít sang điện 220,riêng nồi con voi CS chạy bo nguồn RD3350 có ic 6715 rất hây nướng cồng,hơn 10 con rồi,Bác Tâm có sơ đồ ÂN6715 cho mình xin với,MÌnh gặp nồi con voi mủ LZ18 không có trăng fo dò dòng ,nhưng có 2 biến trở về ic 6715 mình đả làm tốn rất nhiều công sức nhưng không thành công,mong được hoàng Tâm hướng dẩn giúp mình ,chan thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
          sao bÁc tÂm lai nÓi lỖi e12
          bÁc hiỂn Ơi ???
          E 12 là báo lỗi nam châm trong bộ cảm biến bị kẹt hoặc sai lệch chỉ cần chỉnh lại áp lực nơi ốc lục giác phía trên là hết, còn E 09 báo hiệu mạch bị hư không báo tín hiệu về bo xử lý. Hai mã lỗi này khác nhau mặc dầu nằm trên cùng 1 bộ cảm biến áp suất.

Comment

E 12 là báo lỗi nam châm trong bộ cảm biến bị kẹt hoặc sai lệch chỉ cần chỉnh lại áp lực nơi ốc lục giác phía trên là hết, còn E 09 báo hiệu mạch bị hư không báo tín hiệu về bo xử lý. Hai mã lỗi này khác nhau mặc dầu nằm trên cùng 1 bộ cảm biến áp suất.
            EM cảm ơn Bác QH 54 NHIỀU.

Comment

• Bác Hoàng Tâm có thể cho ae cái sơ đồ ra tải (cuộn dây). để ae học hỏi, giao lưu voi nhau dc ko ah?

Comment

Đúng vậy. Nếu hư con này thì nó báo lỗi E09.
                Hôm nay rảnh rỗi đem nồi cảm ứng Zojirushi ( con voi) của Nhật ra đo thử. Thật ngạc nhiên khi thấy được tần số dao động của nồi cảm ứng này lên đến 40KHZ. Lỗi E01 là cảm biến nhiệt ờ nắp nồi , lỗi E02 là cảm biến nhiệt ở thân nồi còn lỗi E04 là không nhận dạng nồi. Bạn nào nắm được thông tin ở các chủng loại nồi cảm ứng và các bếp điện từ hiệu khác hãy đưa lên để các bạn khác tham khảo.
                Bác xem lại câu trên có chính xác k?j em với. Cảm ơn Bác nhiều

Comment

• chào mọi người
                  tình hình là em có con binh nuoc của tiger chết IC MIP283 mà em tìm datasheet của nó mãi không thấy
                  bác nào có datasheet của nó cho em vơi. mà tiện thẻ chỉ em xem độ nó bằng viper đc không
                  Thank!

Comment

• Nguyên văn bởi tthathanh Xem bài viết
                    chào mọi người
                    tình hình là em có con binh nuoc của tiger chết IC MIP283 mà em tìm datasheet của nó mãi không thấy
                    bác nào có datasheet của nó cho em vơi. mà tiện thẻ chỉ em xem độ nó bằng viper đc không
                    Thank!
                    Thay bằng biến áp thường, nắn lọc + ổn áp 12V cho bền. Độ bằng VIP12 cũng được, cứ theo mạch thằng VIP12 mà độ vào, đâu cần data MIP làm gì. Nên để áp ra cao hơn 12V một chút cho VIP12 chạy ổn định, dễ khởi động.
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Thay bằng biến áp thường, nắn lọc + ổn áp 12V cho bền. Độ bằng VIP12 cũng được, cứ theo mạch thằng VIP12 mà độ vào, đâu cần data MIP làm gì. Nên để áp ra cao hơn 12V một chút cho VIP12 chạy ổn định, dễ khởi động.
                      bác xem giúp em! em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm
                      cắm nguồn vào thi còi vẫn kêu . nhưng không đủ điện thì phải lên rơ le không đóng hoàn toàn Click image for larger version

Name:	IMG_20150209_143046.jpg
Views:	2292
Size:	84.2 KB
ID:	1626736
                      Click image for larger version

Name:	IMG_20150209_143027.jpg
Views:	2318
Size:	73.8 KB
ID:	1626735
                      Click image for larger version

Name:	IMG_20150209_143114.jpg
Views:	2308
Size:	49.2 KB
ID:	1626734
                      Last edited by tthathanh; 09-02-2015, 15:10.

Comment

• Còi kêu, nhận phím bấm, bơm nước ra được là nguồn ổn. Không đun sôi được là hỏng tiếp điểm rơ-le, có hút nhưng không đóng điện được. Nhớ đo xem điện trở đốt nóng có còn không (khoảng hơn 10 Ohm).
                        Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                        Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Còi kêu, nhận phím bấm, bơm nước ra được là nguồn ổn. Không đun sôi được là hỏng tiếp điểm rơ-le, có hút nhưng không đóng điện được. Nhớ đo xem điện trở đốt nóng có còn không (khoảng hơn 10 Ohm).
                          em kiển tra rồi bác à
                          nguồn ảo (tụ phóng)
                          rơ le em tháo ra cho điện đử 12 thi ok nhưng cho vào thì...

Comment

em kiển tra rồi bác à
                            nguồn ảo (tụ phóng)
                            rơ le em tháo ra cho điện đử 12 thi ok nhưng cho vào thì...
                            BƠm chạy là nguồn ổn rồi.Sao ảo được?xem lại có bị mất điện ở đâu k?.KT role có điện ra k?THay thử thay role mới xem sao.Có thể sợi đốt hư hoặc tiếp xúc k tốt,đo KT kỹ điện áp ở sợi đốt xem.

Comment

• bơm không chay đc mà
                              chỉ có âm thanh của rowle bơm tạo ra khi nhấn thui

Comment

bơm không chay đc mà
                                chỉ có âm thanh của rowle bơm tạo ra khi nhấn thui
                                kiểm tra cái relay (tiếp điểm công suất) và cái bơm xem hỏng không?chứ relay nhảy, tiếp điểm ok và bơm ngon thì phải ra nước!(nếu có nước trong bình)

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                                DD:0982 470 874
                                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

huu_mecpro Tìm hiểu thêm về huu_mecpro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X