Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về quạt trần

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về quạt trần

tình hình là nhà e có 2 cái quạt trần mắc nối tiếp nhau.1 cái ngoài quay nhanh còn cái bên trong quay rất châm.h e muốn mắc thêm tụ cho cai trong quay nhanh hơn thi phải mắc ntn ai chỉ e với.tks các bác nhìu

Tại sao quạt trần lại phải mắc nối tiếp bác ơi ?

Comment

Chắc là quạt 110V. Cách chuẩn nhất là bạn dùng biến áp tự ngẫu một quạt gắn vào 0-110 cái còn lại gắn vào 110-220. Biến áp chỉ cần loại nhỏ thôi vì nó giữ nhiệm vụ cân bằng áp chứ không phải cấp dòng cho quạt.

Mắc thêm tải song song với quạt không phải là cách hay vì trở kháng của quạt thay đổi theo vận tốc. Nó có thể làm 1 quạt khó khởi động và quạt kia thì quá tải.
      sau.ph

Comment

tks các bác.tại đấu điện cho nhà e làm nthe.bác còn cách nào khác chỉ e với

Comment

[QUOTE=BlackSky90;617598]tks các bác.tại đấu điện cho nhà e làm nthe.bác còn cách nào khác chỉ e với[/QUOTE
          Bác thử đảo vị trí em nó cho nhau xem thế nào.

DĐ : 0984 334 368

Comment

[QUOTE=oanhchien;617622]
            Nguyên văn bởi BlackSky90 Xem bài viết
            tks các bác.tại đấu điện cho nhà e làm nthe.bác còn cách nào khác chỉ e với[/QUOTE
            Bác thử đảo vị trí em nó cho nhau xem thế nào.
            Đảo lại vẫn thế thôi bạn à,như ta đấu nối tiếp 2 bóng đèn sợi đốt mà P kc nhau vậy=cái P nhỏ sẽ luôn sáng hơn dù ở vị trí nào.Quạt thì kc=cho dù 2quạt cùng P nhưng khi 2 Q chạy 2số kc nhau thì áp ac vào 2Q sẽ bị lệch nhau,hoặc nếu quạt có dùng tụ thì nếu 1trong 2 tụ khô,giảm trị số cũng làm lệch AC vào.Giải quyết=dùng b/a tự ngẫu để lấy ra 110v nhưng nên dùng chung cả 2 quạt đấu//vào 110,sau đó "sử lí" để 2 cái chạy đều nhau là dc.Mình ko biết nhà bạn dùng 1 hộp số cho 2quạt hay dùng độc lập riêng từng cái một để có cách sử lí hiệu quả nhất nên góp ý vậy thôi....
            Đỗ Ngọc Hiếu
            Từ Sơn, Bắc Ninh
            Điện thoai; 0989 800

Comment

người ta thường chỉ mắc nối tiếp thiết bị khi nó cùng điện áp và công suất thôi ,...
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

nhà e dùng 2 hộp số cho 2 quạt bác ah.còn cách j khác ko các bác

Comment

2 cái quạt này có công suất ko bằng nhau thi làm gì trả 1 cái chạy nhanh cái chạy chậm . thêm 1 điều nữa là ko ai đấu quạt nối tiếp bao giờ

Comment

Về tác giả

Collapse

BlackSky90 Tìm hiểu thêm về BlackSky90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X