Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp máy giặt TOSHIBA không mở được nước vào!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp máy giặt TOSHIBA không mở được nước vào!

Em có máy giặt TOSHIBA AW-8400SV bị cháy cầu chì 220v. Em kiểm tra thì bị chập rơ le nước vào nên làm cháy con triac MAC97A6. Sau khi thay linh liện thì chọn chương trình giặt OK, nhưng không có áp 220v cấp đến rơ le nước vào. Em đang suy đoán bị hư khiển (TOSHIBA -TMP87CH46N). Các bạn có kinh nghiệm cho em xin hướng giải quyết để khắc phục. Cám ơn rất nhiều

Nguyên văn bởi nguyenms Xem bài viết
    Em có máy giặt TOSHIBA AW-8400SV bị cháy cầu chì 220v. Em kiểm tra thì bị chập rơ le nước vào nên làm cháy con triac MAC97A6. Sau khi thay linh liện thì chọn chương trình giặt OK, nhưng không có áp 220v cấp đến rơ le nước vào. Em đang suy đoán bị hư khiển (TOSHIBA -TMP87CH46N). Các bạn có kinh nghiệm cho em xin hướng giải quyết để khắc phục. Cám ơn rất nhiều
    Bác thay, kt con điện trở 270om xem có tốt không, và dò nó thẳng về VXL xem có cấp lệnh không.Dòng toshiba này hay bị tèo VXL khi hỏng van cấp nước lắm đấy bác ah.

DĐ : 0984 334 368

Comment

bạn đo diện ở con cấp nước chưa? xem lại dây +các linh kiện trong mạch
      con này it ít liên quan tới mạch lam.cu tháo con cấp nước ra thủ trực tiếp
      ròi tính tiép

Comment

Em đo vxl thì thấy lệnh cấp vào, thay triac bấm start thì máy cho nước vào, nhưng nước cứ chảy mãi ngay cả bấm nút dừng hiặc ở các chế độ xả, vắt nó cũng tự mở cho nước vào mà khg tự ngắt. Bệnh nó là vậy
        Last edited by nguyenms; 20-10-2012, 13:42.

Comment

Em đo vxl thì thấy lệnh cấp vào, thay triac bấm start thì máy cho nước vào, nhưng nước cứ chảy mãi ngay cả bấm nút dừng hiặc ở các chế độ xả, vắt nó cũng tự mở cho nước vào mà khg tự ngắt. Bệnh nó là vậy
          con này anh mới sủa dc may ngày.
          nó bị hong con cấp nước rồi em a`
          khắc phục bằng cách tháo ra va` xem lại bên trong của nó nhe
          lò xo bên trọng con cấp nước.vệ sinh lại rồi thử lại
          ko dc nủa thi mua con mới nhe
          0974887055
          có j` gọi nếu giup dc anh giup cho

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenms Tìm hiểu thêm về nguyenms

Bài viết mới nhất