Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về cách mắc bóng đèn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về cách mắc bóng đèn

Chào các bác trên 4rum,tình hình là e muốn mắc 4 bóng đèn tuýp dài 60 cm mà không cần phải mua đủ cả 4 bộ bóng mà chỉ cần mua 1 bóng đầy đủ bộ cộng với 3 bóng đèn không thôi đó.dùng 1 chấn lưu liệu có đc không hay là mỗi bóng 1 chấn lưu ạ.
    Mong các bác giúp e với,e xin cảm ơn.

Mỗi bóng đèn cần 01 chấn lưu sắt từ (ballast) và 01 tắc-te (starter). Hoặc mỗi bóng đèn cần 01 chấn lưu điện tử. Không có cách nào khác.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nếu chấn lưu dtử thì mua loại đôi sẽ có đèn 1 tăng phô 2 bóng. chấn lưu cơ thì mua loại 40W sẽ mắc được cho 2 bóng 6tấc

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Mỗi bóng đèn cần 01 chấn lưu sắt từ (ballast) và 01 tắc-te (starter). Hoặc mỗi bóng đèn cần 01 chấn lưu điện tử. Không có cách nào khác.
        Bác này sai hoàn toàn, dùng trấn lưu cho 2 bóng thoải mái, khi mua cần chú ý thông số trên trấn lưu là đc, việc 1 trấn lưu cho 4 bóng thì sợ ko có chứ 1 trấn lưu 2 bóng rất nhiều
        __________________________________________________ ___________________________________
        Link vào 12bet | Người đẹp 12bet | Link vào 12bet trên điện thoại

Comment

Chém gió bằng mồm không sơ đồ, không thử nghiệm thì phán 1 chấn lưu đấu cho bao nhiêu bóng mà chả được.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

vậy là mình chỉ cần mua 4 bóng đèn cùng với 2 chấn lưu loại chạy 2 bóng là được phải ko các bác.bác nào có cái sơ đồ vẽ bằng tay cũng đc chụp lại cho mình xin với ạ.thank các bác.

Comment

bạn kiềm cái đuôi bóng đèn com păc loại 100w nếu chưa hỏng mạch thì tốt nếu hỏng thì sửa lại sau đó bạn đấu nối tiếp 4 bóng typ lại và cho chạy thử xem sao nếu kiếm được cái đuôi bóng rạng đông thì quá tốt

Comment

Nguyên văn bởi dthutd Xem bài viết
                Chào các bác trên 4rum,tình hình là e muốn mắc 4 bóng đèn tuýp dài 60 cm mà không cần phải mua đủ cả 4 bộ bóng mà chỉ cần mua 1 bóng đầy đủ bộ cộng với 3 bóng đèn không thôi đó.dùng 1 chấn lưu liệu có đc không hay là mỗi bóng 1 chấn lưu ạ.
                Mong các bác giúp e với,e xin cảm ơn.
                Đèn 6 tất dùng chấn lưu nó mau hư bóng lắm đó bạn,bạn nên dùng cách của bạn có đuôi bóng rạng đông và đấu nối tiếp là ok hà.

Comment

Sơ đồ

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết
                    Sơ đồ
                    bác cho em hỏi thông số của tăng phô là bao nhiêu ạ, hay là dùng cái bình thường là đc.cái này e ngu lắm,mong các bác chỉ dùm.

Comment

Sơ đồ
                      cách này không khả thi đâu mình cũng từng thử nhưng vì các bóng nó sáng không đồng đều có bóng sáng mờ và bóng sáng trắng, có khi 1 bóng sáng 1 bóng không sáng. nói chung là mình còn gà nên không giải thích đc vì sao chỉ làm thực tế rồi rút kn thôi chắc có lẽ tỉ lệ khí neon trong bóng khác nhau hoặc là sợi dây tóc không đồng đều gì gì đó. à mình dùng tăng phô điện tử để thử
                      sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

Sơ đồ
                        Sơ đồ này để đốt tim đèn ? Con chuột chạy mất tiêu đâu?
                        Không biết ngày mai sẽ ra sao?
                        Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

Dùng 1 chấn lưu cho 2 bóng thì công suất chấn lưu gấp đôi công suất mỗi bóng là dc.

Comment

Dùng 1 chấn lưu có công suất gấp đôi mỗi bóng đèn (2 đèn cùng công suất), sơ đồ như sau:
                            Attached Files

Comment

cám ơn tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e.
                              vậy phương án tiết kiệm nhất và dùng đc lâu nhất là như bác rongdatvamuc đã đưa ra đúng không ạ. E sẽ đi mua 2 chấn lưu công suất bằng 4 bóng đèn về mắc là ok phải ko ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

dthutd Tìm hiểu thêm về dthutd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X