Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi chút về quá trình vắt của máy giặt toshiba

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi chút về quá trình vắt của máy giặt toshiba

bình thường em thấy các loại máy giặt khi vắt lồng giặt sẽ quay liên tục để quần áo mau khô. nhưng sao máy giặt em định mua lại TOShiba loại 8kg mã AW-89SV khi vắt lại chạy rồi ngắt rồi chạy lại ngắt như khi giặt chứ ko quay liên tục. cho nên thấy đồ ko đc khô vẫn còn nước khi vắt bằng tay. các chức năng khác vẫn bình thường. như vạy có phải nó bị lỗi gì không hay bình thường. nếu như bị lỗi thì ở bộ phận nào giải quyết ra sao mong các bác chỉ giáo

Nguyên văn bởi bigmand Xem bài viết
    bình thường em thấy các loại máy giặt khi vắt lồng giặt sẽ quay liên tục để quần áo mau khô. nhưng sao máy giặt em định mua lại TOShiba loại 8kg mã AW-89SV khi vắt lại chạy rồi ngắt rồi chạy lại ngắt như khi giặt chứ ko quay liên tục. cho nên thấy đồ ko đc khô vẫn còn nước khi vắt bằng tay. các chức năng khác vẫn bình thường. như vạy có phải nó bị lỗi gì không hay bình thường. nếu như bị lỗi thì ở bộ phận nào giải quyết ra sao mong các bác chỉ giáo
    Máy vắt thời gian bao nhiêu phút vậy bác? Có vắt hết chương trình không?
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Máy vắt thời gian bao nhiêu phút vậy bác? Có vắt hết chương trình không?
      Máy giặt với hệ thống FUZZY thông minh.Ban đầu nó quay chậm, tốc độ có tăng dần nhưng chưa nhanh, thi thoảng lại dừng động cơ trong tích tắc. Quá trình này phải đến 2 phút. Sau đó là quay liên tục không ngừng với tốc độ ổn định và rất nhanh, Toàn bộ thời gian vắt cũng phải đến 10 phút. Khi lồng dừng hẳn nhé, phải 30 giây sau mới thấy tiếng nhả relay trạng thái và sau đó còi kêu chậm 5 tiếng và tự động tắt máy.( Máy Pa-na nhà đang dùng). Quần áo kiệt nước, chỉ phơi chút là có thể mặc lại được. ..... Vì có hệ thống FUZZY lên máy
      có thể điều chỉnh để tự cân bằng, tùy chỉnh thời gian vắt cho quần áo được khô nhất. Để kiểm tra máy giặt bạn phải theo dõi toàn bộ hành trình tự động của nó, bao giờ xong việc máy đều báo còi và tắt máy.

Comment

máy khi vắt xong vẫn báo và tự đọng tắt máy. mình để ý rồi máy vắt khoảng 8' nếu chọn chế đọ giặt bình thường. chỉ là máy cứ đóng điện quay lồng giặt rồi ngắt rồi lại đóng điện cứ thế đến đến hết chu trình vắt ( giống như khi giặt đóng ngắt điẹn) chứ ko quay liên tục nên đồ vắt xong vẫn còn ướt nhiều vắt tay ra nước. mình ko có máy toshiba khác để kiểm tra. nếu thế là bình thường thì đồ ko khô bằng vắt tay. còn nếu có vấn đề thì là do đâu mong các bác chỉ giáo

Comment

Nếu thế thì máy có bệnh rồi. Nó phải quay nhanh, nhanh lắm ấy , liên tục đến 7,8 p cơ . Thế mới khô được đồ. Mặc ngay luôn cũng được. Có thể do vỉ, hoặc do IC hành trình thôi, chứ mình nghĩ cơ không vấn đề gì. Nếu còn bảo hành thì hay hơn, chứ hết bảo hành là mệt. Sửa vỉ thì phải bới tung, phá keo silicon chống ẩm....xấu.
          Trước kia hơn 10 năm trước tớ làm bảo hành cho Pa-na mà, lạ cái là mua toàn đồ Pa-na cho nhà, đến bây giờ chẳng cái nào chịu hỏng hết, chạy cứ như mới luôn.
          Last edited by Lam-dt; 05-03-2013, 10:50.

Comment

khi vắt motor có điẹn chạy khoảng 2s rồi ngắt điện 1s rồi chạy 2s rồi dưng 1s cứ thế đến khi hết thời gian vắtsửa nó như thế nào nhỉ. mình mua lại máy cũ nên ko có bảo hành

Comment

khi vắt motor có điẹn chạy khoảng 2s rồi ngắt điện 1s rồi chạy 2s rồi dưng 1s cứ thế đến khi hết thời gian vắtsửa nó như thế nào nhỉ. mình mua lại máy cũ nên ko có bảo hành
              Nếu thế thì sửa khó đấy, bạn chưa đụng đến máy giặt bao giờ thì bạn không sửa được đâu, gọi thợ thôi.

Comment

mình ở trên núi nên thợ ko vạch đường rừng vào đc mình có bạn làm điẹn tử nên muốn hỏi mọi người nó bị gì để nó kiếm vào thay hộ mình. mình đang ở biên giới nên ko gọi thợ đc
                Last edited by bigmand; 05-03-2013, 12:43.

Comment

Khổ thân ! Núi cao thế thì có hỏng IC cũng thua. Nghĩ mà chế thêm mạch vô, mình nghĩ chế được với linh kiện đơn giản, nhưng phải là thợ cứng, lại khéo tay hay làm cơ. Gọi điện vô trung tâm bảo hành TOS xem thế nào ?!

Comment

thôi cho em nó đi theo tiếng gọi của núi rừng vậy. cho nó ở trên đó sống 1 mình luôn

Comment

Theo mình nghĩ thì bạn nên tháo vỉ ra gửi đi sửa họ móc đúng con ic gây lỗi không phải đào bới nhiều đâu. mình đã từng đi sửa, găp thợ chuyên máy giặt đơn giản ý mà.

Comment

Bảo gọi cho trung tâm bảo hanh TOS thì có gọi đâu.

Comment

toshiba thì đúng là vắt kiểu đó rồi...đến hết chu trình vắt đó...có thể bác kt dây đai trùng...kt sơ bộ coi bộ côn-lò so côn sem sao...cũng có thể có đồ kẹt trông lồng máy đó bác .

DĐ : 0984 334 368

Comment

cảm ơn mọi người thằng em mình nó lên xem rồi và đã giải quyết xong. mình có gọi lên trên trung tâm họ thấy xa quá nên chỉ nói qua loa kiêm tra phao rồi tắt máy nên mình gọi thằng em lên xem. nó nói bị cái múi khế giữ lò xo ly hợp bị mòn nên ko giữ đc lồng giặt. chắc là bộ côn và lò xo côn như bác oanhchien nói. tại thằng em mình nó ko biết về điện tử chỉ biết sửa chút ít thôi. chắc phải nói nó lên đây mà học hỏi sửa điện tử mới đc

Comment

thôi cho em nó đi theo tiếng gọi của núi rừng vậy. cho nó ở trên đó sống 1 mình luôn
                              Ở trỏng có búa, tuócnovit Ko? số ĐT của ve chai Ko? sửa bằng cách đấy cũng đc mà!
                              TuanHung 0915535072

Comment

Về tác giả

Collapse

bigmand Tìm hiểu thêm về bigmand

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X