Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Timer Orbis Cách nối dây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Timer Orbis Cách nối dây

Mình ko có chuyên môn về điện nhiều, hôm này cho mình hỏi xíu.

Cách nối dây sao cho Motor có thể hoạt động theo chu kì 15'.

Nhờ mọi người chỉ mình cách nối dây.

Tài liệu theo cục này mình đọc ko hiểu nhiều.

Và cho mình hỏi thêm là M chỗ chân 4 và 5 nghia là gi

Theo hình 2 M là 220 volt 50-60 hz là nguồn cấp cho timer hoạt động , mình không rành loại timer này nên không biết nó có chạy vòng on off được hay không .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Theo hình 2 M là 220 volt 50-60 hz là nguồn cấp cho timer hoạt động , mình không rành loại timer này nên không biết nó có chạy vòng on off được hay không .
      Mình ko cắm điện vẫn nghe đồng hồ của nó chạy.

Còn chỗ 1, 2, 3 mình nối dây sao cho motor chạy vậy

Comment

bạn chụp cái tài liệu theo cục này lên đây, anh em đọc hiểu sẽ chia sẻ với bạn chứ cho mỗi cục này ko thì ai chưa làm sao biết nó chạy thế nào!!!
        mình thấy L Và N là đường cấp nguồn 220v cho con này hoạt động sau đó chân 123 là tiếp điểm thường đóng và mở giống rowle ấy, cái tiếp điểm này nối tiếp động cơ thì sẽ khống chế động cơ chạy hay dừng. còn yêu cầu khống chế thì do cách bạn chỉnh mặt đồng hồ của nó, cái này phải dựa vào tài liệu. nếu khong thì bạn cấp nguồn cho nó rồi đo tiếp điểm , chỉnh đồng hồ mà mò thôi

Comment

Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
          bạn chụp cái tài liệu theo cục này lên đây, anh em đọc hiểu sẽ chia sẻ với bạn chứ cho mỗi cục này ko thì ai chưa làm sao biết nó chạy thế nào!!!
          mình thấy L Và N là đường cấp nguồn 220v cho con này hoạt động sau đó chân 123 là tiếp điểm thường đóng và mở giống rowle ấy, cái tiếp điểm này nối tiếp động cơ thì sẽ khống chế động cơ chạy hay dừng. còn yêu cầu khống chế thì do cách bạn chỉnh mặt đồng hồ của nó, cái này phải dựa vào tài liệu. nếu khong thì bạn cấp nguồn cho nó rồi đo tiếp điểm , chỉnh đồng hồ mà mò thôi
          Cám ơn bạn nhé. Mình đã làm được rồi. Bạn nào cần thì mình up cachs nối dây lại. hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

foureye1055 Tìm hiểu thêm về foureye1055

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X