Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bếp hồng ngoại kangaroo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bếp hồng ngoại kangaroo

có bác nào có kinh nghiệm sửa chữa bếp hồng ngoại giúp mình tí, bếp hồng ngoại kangaroo của mình các phím vẫn nhận lệnh bình thường, nhưng mâm nhiệt không nóng, mình tháo ra kiểm tra thì linh kiện không có vết cháy, đo con triac vẫn sống, mấy con transistor nhỏ xung quanh kiểm tra bằng đồng hồ không hỏng, đã thay thử luôn rồi, kết quả vẫn vậy, nhờ mấy bác giúp cho cách tìm pan

Đo áp dc chân G triac khi bấm phím tăng nhiệt nếu có áp tăng dần mà mâm nhiệt không đỏ thì triac đứt mối nối ak thay con khác , không có áp thì đo lần lên đến chân chip mà vẫn không có thì hư chip mua bếp mới hay chế lại xài tạm bằng cách câu nguồn + dc vào chân bìa và giữa biến trở 50 k loại lớn chân còn lại nối với mạch chân G sau khi cắt cách ly khỏi chip khoan hay dùi cái lỗ bên hông bếp bắt biến trở này vào khi dùng chỉnh nhiệt bằng biến trở này .

Comment

- bạn cắm điện vào xem bóng halogen sáng hông...

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
        Đo áp dc chân G triac khi bấm phím tăng nhiệt nếu có áp tăng dần mà mâm nhiệt không đỏ thì triac đứt mối nối ak thay con khác , không có áp thì đo lần lên đến chân chip mà vẫn không có thì hư chip mua bếp mới hay chế lại xài tạm bằng cách câu nguồn + dc vào chân bìa và giữa biến trở 50 k loại lớn chân còn lại nối với mạch chân G sau khi cắt cách ly khỏi chip khoan hay dùi cái lỗ bên hông bếp bắt biến trở này vào khi dùng chỉnh nhiệt bằng biến trở này .
        thanks bác tuyennhan nhiều nha, để mình làm thử xem 😀

Comment

Nguyên văn bởi recover Xem bài viết
          - bạn cắm điện vào xem bóng halogen sáng hông...
          bếp không xài bóng halogen bạn

Comment

- thế thì là cái mâm nhiệt, tháo nó ra cắm điện vào xem nó còn sống ko...

Comment

Nguyên văn bởi recover Xem bài viết
              - thế thì là cái mâm nhiệt, tháo nó ra cắm điện vào xem nó còn sống ko...
              mình thử mâm nhiệt có ấm tay khi đưa DC 24V vào

Comment

Nguyên văn bởi nhatnamtu Xem bài viết

bếp không xài bóng halogen bạn
                Cái này là recover nghi đứt mâm nhiệt mới còm đấu bóng halogen vô thừ đó , pan này mình thử nhanh bằng cách mở bếp bấm chỉnh mức cao nhất dùng mũi que đo nối tắt ak triac nếu mâm nhiệt không đỏ là đứt mâm đỏ thì dùng cọng dây nối vcc + của chip với mạch chân G triac mâm không đỏ là hư triac còn nếu đỏ là hư chip .

Comment

Có lần sửa cái bếp nhà, KGR đơn. Thay con 358, bếp đỏ nhưng ko đủ nhiệt. Thay đến 3 con 358 mới chạy bình thường. Củ chuối thật. Con đấy so sánh cảm biến nhiệt về VĐK.

Kiểm tra cảm biến nhiệt và chỗ con 358.

LK KGR cùi bắp lắm, toàn trở chân sắt, gỉ chân, đứt như thường.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhatnamtu Tìm hiểu thêm về nhatnamtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X