Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Máy sấy tóc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Máy sấy tóc

Các anh/chị cho em hỏi,

Máy sấy tóc nhà em khi bật lên chạy rất ok (ra luồng gió nóng) ... nhưng cho chạy liên tục khoảng 30s là từ động quạt nó quay yếu lại (mặc dù đã bật nấc cao nhất). Xong khi em để nguội lại chạy ok r lại bị như vậy.

Em xin sơ đồ máy sấy tóc và các sửa ạ.

Em cảm ơn.

Dạ nó chỉ gồm dây may so mắc nối tiếp với hệ 4 đi ốt và mô tơ thôi ạ. Khi dây may so nóng thì điện trở nó tăng mạnh lên dòng bị giảm ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Dạ nó chỉ gồm dây may so mắc nối tiếp với hệ 4 đi ốt và mô tơ thôi ạ. Khi dây may so nóng thì điện trở nó tăng mạnh lên dòng bị giảm ạ...
      Ý em là quạt nó không còn thổi mạnh ra để phà hơi nóng ra nhiều ấy ạ

Comment

Do mạch cái này vỏ nhựa không chịu được nhiệt cao trong thời gian lâu nếu để mức nhiệt cao thì sau 30 s sẽ ngắt nguồn vào quạt giảm nên quay yếu sau 1 lúc nhiệt bên trong giảm thì chạy lại . để mức nhiệt thấp thì chạy lâu hơn .

Comment

Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết

Ý em là quạt nó không còn thổi mạnh ra để phà hơi nóng ra nhiều ấy ạ
          Ý bạn mèo mướp là quạt mắc nối tiếp với dây mayso, khi dây mayso còn nguội thì nó có điện trở nhỏ nên dòng chạy qua lớn -> quạt quay mạnh và khi dây mayso nóng lên thì ngược lại.

Comment

Dạ. Vậy cách khắc phụ như nào ạ? Hướng dẫn giúp em.
            Em cảm ơn.

Comment

Dạ khắc phục thì anh làm cho gió thổi ra mạnh hơn là được ạ. Có thể là vệ sinh quạt tra dầu mỡ. Có thể là gắn thêm tụ song song với mô tơ. Có thể là thay mô tơ khác ạ... nói chung là mất thời gian và chưa chắc đã thành công với người chưa có kinh nghiệm về điện ạ...

Comment

Về tác giả

Collapse

quantamvn Tìm hiểu thêm về quantamvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X