Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đầu băng vhs

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đầu băng vhs

Trong diễn đàn có anh chị nào sửa được đầu vhs không ạ. Hoặc là nắm rõ nguyên lý của nó để tìm được hướng sửa chữa

Nguyên văn bởi namhonda Xem bài viết
    Trong diễn đàn có anh chị nào sửa được đầu vhs không ạ. Hoặc là nắm rõ nguyên lý của nó để tìm được hướng sửa chữa
    để sửa được đầu băng video VHS thì bạn cũng phải có tí chuyên môn , chứ không thì rất khó sửa được , vì nó là 1 thứ thiết bị khá rắc rối , vừa cơ chính xác , vừa điện tử cũng chính xác , người khác có chỉ bạn thì bạn cũng khó mà làm được ngoại trừ những hư hỏng lặt vặt , thường là phải chỉ bảo trực tiếp tay sờ mắt nhìn thì mới có kết quả , tuy nhiên bạn cũng đưa ý kiến lên để xem có bác nào hỗ trợ không , như tên máy , mã đời máy , tình trạng hiện thời ra sao v.v

Comment

mình có một con VHS Sanyo mã là: VZ-S540B cho băng vào nhận bình thường nhưng motor capstan không hoạt động. motor chạy con ic lái là KM3509F. em tìm data của nó trên gg không có. ai có kinh nghiệm đo nguồn cấp và điều kiện để nó hoạt động thì chỉ em với

Comment

Nguyên văn bởi namhonda Xem bài viết
        mình có một con VHS Sanyo mã là: VZ-S540B cho băng vào nhận bình thường nhưng motor capstan không hoạt động. motor chạy con ic lái là KM3509F. em tìm data của nó trên gg không có. ai có kinh nghiệm đo nguồn cấp và điều kiện để nó hoạt động thì chỉ em với
        motor capstan hoạt động được thì có nhiều yếu tố , như cảm biến nhận hộp băng vào khay , trục cam chuyển băng xuống đúng vị trí và càng căng băng được bật ra , trống từ quay , nguồn 16v cấp cho IC driver capstan và các lệnh F/R/ xung tốc độ đến IC này thì lúc đó trục capstan mới chạy được , bạn phải kiểm tra nguồn đến IC này theo trạm dây nhiều sợi đến IC , tìm đến con tụ dán to nhất 56uF/25v đo xem có áp V+ 16v-18v , và áp 5vcc ở chân trạm dây này ,nói chung là khá rắc rối , không có sơ đồ mạch máy này thì chưa quen tìm vất vả lắm .tìm hoặc gửi đến thợ loại CỤ thì may ra cứu được nó bạn ơi , chứ tự xử thì có khi lại chết nó luôn .

Comment

Em có con Sharp K98 lâu không dùng bây giờ cắm điện thì nút bấm bị liệt hết và Quazt thì chỉ sáng đèn.Các bác chỉ cho em cách khắc phục được không ak

Comment

Nguyên văn bởi hoangco6052 Xem bài viết
            Em có con Sharp K98 lâu không dùng bây giờ cắm điện thì nút bấm bị liệt hết và Quazt thì chỉ sáng đèn.Các bác chỉ cho em cách khắc phục được không ak
            nếu như bạn không có chuyên môn thì bạn nên đưa đến thợ ngày trước ( 20 năm) thì mới có thể sửa được nó và chi phí sẽ khá cao , vì loại máy này đã cho vào dĩ vãng quá lâu rồi , không còn phụ kiện thay thế , hoặc kiếm rất khó , trừ vài trường hợp thật cần thiết thì người ta mới đem sửa và nhận sửa thôi , chứ giờ ít có người thợ nào bỏ công ra để sửa loại đầu máy video VHS này lắm .

Comment

Nguyên văn bởi hoangco6052 Xem bài viết
              Quart sáng rỏ hay mờ ?? dàn cơ có load được băng không ??

Comment

Em xin gửi các bác ảnh của em nó đây ak. Chỗ em khoanh đỏ là em thay linh kiện và hình cái mạch thì con transitor và mấy con trở nóng.Các bác chỉ cho em phải dò từ khu vực nào trước ak

Comment

Dàn cơ yên tĩnh bác ndp62 ak.

Comment

Về tác giả

Collapse

namhonda Tìm hiểu thêm về namhonda

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X