Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quạt điều hòa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quạt điều hòa

Thân chào tất cả anh chị em trên diễn đàn
    Mình nhờ mọi người trợ giúp cho cái bệnh ni:
    Mình có cái quạt kangaroo bị loạn phím cảm ứng. Cảm ứng kiểu lò xo, trời mưa thì nhảy loạn xạ do ẩm. Mình hút cái lò xo ra ko được, hút luôn con ic dán 3 chân cũng ko được. Mình bí rồi nên có bác nào gặp qua rồi cho mình xin ý kiến. Cảm ơn trước ạ.

cho vài tấm hình coi chơi đi.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Ảnh đây bạn

Comment

Nguyên văn bởi thuytrinh Xem bài viết
        Thân chào tất cả anh chị em trên diễn đàn
        Mình nhờ mọi người trợ giúp cho cái bệnh ni:
        Mình có cái quạt kangaroo bị loạn phím cảm ứng. Cảm ứng kiểu lò xo, trời mưa thì nhảy loạn xạ do ẩm. Mình hút cái lò xo ra ko được, hút luôn con ic dán 3 chân cũng ko được. Mình bí rồi nên có bác nào gặp qua rồi cho mình xin ý kiến. Cảm ơn trước ạ.
        Chào bạn. Bạn hút lò xo ra vẫn không hết bệnh à. Chỉ trời mưa mới bị hay trời nắng vẫn bị?
        trước hết bạn dò mạch từ các phím cảm ứng (lò xo) tới ic chính xem đừong mạch có vấn đề j không.
        Nếu như bạn nói tôit mưa ẩm cao mới bị thi bạn thử sấy board xem. Có thể sơn keo chống ẩm xem sao.

Comment

Vâng. Hút lò xo vẫn ko hết bệnh bạn, trời nắng thì ít bị, mưa thì bị liên tục, mình cũng sấy bo rồi chớ. Được hồi rồi cũng bị lại, mình kết lại là do ẩm cái gì đấy. Nói chung bật lên thì mặc định là chế độ lạnh, rồi nó chạm cái phím phun sương ấy. Cứ 2 chế độ đó nhảy qua nhảy lại hoài => hư

Comment

Có bác nào gặp bệnh này rồi giúp e với a

Comment

Chào bạn. Bạn kiểm tra phần nguồn hạ áp của mạch xem.
              loại pan này nếu nguồn hạ áp không ổn định thường hay bị lỗi tương tự vậy. Pan cụ thể này mình chưa gặp. Hi

Comment

Vâng. Để mình xem lại đã, dạo này bận quá. Với lại ý mình là vô hiệu luôn cái phím phun sương ấy, thì mình nghĩ là nó sẽ hết. Vì chế độ đó ko dùng đến. Mà mình ko biết đường dẫn nó nằm ở đâu để can thiệp vào.

Comment

Oh. Bạn muốn bỏ phun sương thì chỉ cần tìm nút phun sương nó nằm ở đâu, sau đó dò tiếp theo chắc sẽ có 1 con trans 3 chân nhỏ nhỏ, bạn tháo con 3 chân ấy ra. Khéo léo thì dò tiếp 1 trong 3 chân kia sẽ tới ic chính, bạn nối từ chân đó qua R1M xuống GND của ic thôi.

Comment

Ok. Thanks bạn. Mình sẽ làm y vậy xem thế nào rồi post lại sau.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuytrinh Tìm hiểu thêm về thuytrinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X