Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về máy giặt không vắt,kẹt cứng trượt dây curoa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về máy giặt không vắt,kẹt cứng trượt dây curoa

em chào các bác,cái máy giặt nhà em tự nhiên dở chứng ko vắt được,
    em có tháo ra xem thì mô tơ ok,chỉ có cái trục máy giặt chỗ cái bánh răng nhựa có cái hãm ấy,thì cái đó khi nó mở cái hãm ra thì kẹt cứng ko thể quay được, cắm điện thấy mô tơ kéo dây curoa trượt được thôi chứ ko nhúc nhích cái trục,mong có sự chỉ dẫn của các tiền bối
    máy giặt Sharp 7,8 KG
    em cảm ơn các bác,thợ tự phục vụ gia đình thôi ạ

Dạ của chú mấy anh thợ gọi là chết cơ ấy ạ. Phải thay bi cho nó. Cần cái kích thủy lực mấy tấn mới tháo thay được vòng bi ạ...

Comment

vâng cảm ơn bác mèo mướp,ngoài kích ra thì dùng cảo có dược ko bác

Comment

Dạ chú dùng cái gì cũng được ạ. Cứ đủ lực kéo và phân bố đều ko để bị móp thì đều được ạ. Nếu chú có thời gian thì chụp ảnh cẩn thận tháo ra nghịch ạ. Chú ý chiều quay vì bi nó là bi 1 chiều ạ. Ở diễn đàn có anh mèo mướp giỏi cái này lắm ạ nhưng mà anh ấy khiêm tốn lắm ạ chú hỏi anh ấy đi ạ. Cháu phải đi học bài đây ạ mai cô gọi lên bảng...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
          Dạ chú dùng cái gì cũng được ạ. Cứ đủ lực kéo và phân bố đều ko để bị móp thì đều được ạ. Nếu chú có thời gian thì chụp ảnh cẩn thận tháo ra nghịch ạ. Chú ý chiều quay vì bi nó là bi 1 chiều ạ. Ở diễn đàn có anh mèo mướp giỏi cái này lắm ạ nhưng mà anh ấy khiêm tốn lắm ạ chú hỏi anh ấy đi ạ. Cháu phải đi học bài đây ạ mai cô gọi lên bảng...
          cái vòng bi đó nó quay theo chiều nào bác nhỉ,mai em tháo ra xem thế nào,và mua đồ đó hàng loại tốt thì mua ở đâu ở hà nội nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

viet_ksxxd80 Tìm hiểu thêm về viet_ksxxd80

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X