Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm ký hiệu linh kiện trong bảng vẽ phần mềm Proteus Professional 8.7 ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm ký hiệu linh kiện trong bảng vẽ phần mềm Proteus Professional 8.7 ?

Trong phần mềm Proteus Professional 8.7 thêm mã linh kiện vào bảng vẽ bằng cách ấn nút P gõ vào ô tìm kiếm như: C1815, C945, KA3845D, 13N50D... không tìm thấy, mình muốn tìm hoặc thêm các này vào bảng vẽ ?

tự tạo linh kiện riêng cho mình nha bác, proteus một số linh kiện không có đâu. Ví dụ C1815 mình lấy NPN, chọn chân có thứ tự đúng BCE rồi sau đặt tên theo từng bản vẽ thôi.
    caoson.vnatr@gmail.com
    Thiết kế mạch điện tử
    0914024690

Comment

Vậy có phần mềm vẽ mạch điện nào hổ trợ nhiều linh kiện và dể sử dụng nhất ?

Comment

Nguyên văn bởi dongtrien Xem bài viết
        Vậy có phần mềm vẽ mạch điện nào hổ trợ nhiều linh kiện và dể sử dụng nhất ?
        mỗi phần mềm đều có ưu nhược điểm, nếu làm cá nhân thì dùng altium, thư viện và cộng đồng sử dụng nhiều, vẽ mạch cũng chuyên nghiệp
        caoson.vnatr@gmail.com
        Thiết kế mạch điện tử
        0914024690

Comment

cho hỏi muốn tìm ic74192 thì tìm ở thư viện nào ạ mk tìm k có thư viện nào có

Comment

phần mềm Proteus thiếu rất nhiều linh kiện, có 2 cách để bạn có IC bạn cần, cách 1 bạn phải vẽ lại IC đó, bạn phải biết cấu trúc bên trong IC thông qua bạn vào trang datasheet tải sơ đồ chân IC bạn tạo linh kiện, cách 2 không cần vẽ lại, bạn vào trang www.snapeda.com nhập tên IC bạn cần, có thể IC bạn cần có hoặc không có trong trang này, nếu có bạn tải về và add vào thư viện của Proteus, sau khi add xong bạn lôi linh kiện ra như các linh kiện khác bạn dùng, chú ý khi tải kinh liện IC bạn cần bạn chú ý có thể có nhiều IC hoặc ít, nếu nhiều bạn lấy IC nào có nhiều tính năng hổ trợ như datasheet, ảnh 2D, 3D, cho phép chạy mô phỏng,...

Comment

dạ chào mọi người ạ em đang làm đồ án về mạch này trên proteus mà không biết cách mắc máy đo vào vị trí nào để đo sóng và đo dòng điện cũng như tần số ạ. mong mọi người có thể giúp em không ạ ( em thay cái loa đó bằng thạch anh tạo sóng để đo tần số và sóng). em xin cám ơn rất nhiều ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

dongtrien Tìm hiểu thêm về dongtrien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X