Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bơm tăng áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bơm tăng áp TQ 450K làm gì mà đến 1tr, loại này gọn, nhỏ, dễ lắp, chạy tốt ra phếtnhà tôi đang chạy đc hơn 2 năm rồi có sao đâu. Mà chế bơm cá sấu làm gì nhiều công lắm!
    TuanHung 0915535072

Comment

Chú E đồng hao tôi cũng lắp Bơm tăng áp xịn nhưng về sau thấy quá mạnh chạy kêu, ồn, khó chịu, sau phải nhờ tôi mua máy như trên về lắp đấy!
      TuanHung 0915535072

Comment

Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
        Chú E đồng hao tôi cũng lắp Bơm tăng áp xịn nhưng về sau thấy quá mạnh chạy kêu, ồn, khó chịu, sau phải nhờ tôi mua máy như trên về lắp đấy!
        bác có ảnh con máy Tung của vừa tốt vừa rẻ không ạ?cho em xin với em cũng muốn lắp

Comment

Ảnh thì tôi Ko có, nhưng cũng loại đó thì có nhiều hãng, nhiều loại. bởi TQ thì nhãn mác Ko thể nói được điều gì! vấn đề là ở chỗ mua ở đâu, đã qua kiểm nghiệm = dùng rồi hay chưa thôi bạn à! bạn của tôi cũng đã dùng loại này rồi nhưng Ko được! lý do là nhờ tôi nhưng vì bận nên Ko mua dùm được nên mua về 1 thời gian bị hỏng van cảm biến. mà van này mua riêng nó đã 100K rồi!
          TuanHung 0915535072

Comment

Bơm cá sấu mà chế tăng áp thì dễ dò nước, hỏng phớt đấy các bác ah.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
              Bơm tăng áp TQ 450K làm gì mà đến 1tr, loại này gọn, nhỏ, dễ lắp, chạy tốt ra phếtnhà tôi đang chạy đc hơn 2 năm rồi có sao đâu. Mà chế bơm cá sấu làm gì nhiều công lắm!
              Nguyên văn bởi yidage Xem bài viết
              bác có ảnh con máy Tung của vừa tốt vừa rẻ không ạ?cho em xin với em cũng muốn lắp
              hình như nó là loại này, trước ông anh mua có 380K dùng cho mỗi bình nóng lạnh thôi

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
              Bơm cá sấu mà chế tăng áp thì dễ dò nước, hỏng phớt đấy các bác ah.
              vừa đi xem dc cái bơm Hannil này trông cái bình tăng áp hay hay có cái van phía sau thật

Comment

M có ý kiến này nhé , nếu ko phải thì ae bỏ qua : dùng cái công tắc trong bình đun nước nóng trực tiếp ấy...khi mở vòi ,có dòng nước chẩy → công tắc đóng → bơm chạy .Khi khóa vòi thì ngược lại......

Comment

hình 1 chuẩn đấy! nó Ko chỉ chạy cho bình nóng lạnh đâu, nếu Bạn lắp dùng chung cho toàn hệ thống đều đc mà!
                  TuanHung 0915535072

Comment

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
                    các bác cho em hỏi cái bơm tăng áp nó khác bơm bình thường như thế nào nhỉ. có thể chế bơm thường thành bơm tăng áp dc không
                    Bể nước nhà em để thấp quá cao có 2m thôi nên áp lực nước xuống yếu quá dùng khó chịu. em ra hỏi mua bơm tăng áp thì giá toàn trên 1t, nhà em còn 2 cái bơm loại nho nhỏ như bơm cá sấu ấy không bít có sửa thành bơm tăng áp dc không
                    Hình như mọi người chưa nhìn thấy bơm tăng áp hay sao ý. bơm tăng áp ở phòng tắm nó chỉ có đường kính khoảng 10 cm dài 20cm nó tự động đóng ngắt khi mở, tắt nước. Nhìn gọn gàng, đẹp ở chỗ mình họ bán nhiều lắm. Đã lắp dưới bể nước lại còn tư vấn thêm nút mồi nữa mấy bác!!!!

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                      M có ý kiến này nhé , nếu ko phải thì ae bỏ qua : dùng cái công tắc trong bình đun nước nóng trực tiếp ấy...khi mở vòi ,có dòng nước chẩy → công tắc đóng → bơm chạy .Khi khóa vòi thì ngược lại......
                      Công tắc này chỉ hoạt động khi có nước chảy. Nếu áp suất yếu quá nước không chảy thì công tắc này không đóng được.
                      sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi Thanhklv2 Xem bài viết
                        Hình như mọi người chưa nhìn thấy bơm tăng áp hay sao ý. bơm tăng áp ở phòng tắm nó chỉ có đường kính khoảng 10 cm dài 20cm nó tự động đóng ngắt khi mở, tắt nước. Nhìn gọn gàng, đẹp ở chỗ mình họ bán nhiều lắm. Đã lắp dưới bể nước lại còn tư vấn thêm nút mồi nữa mấy bác!!!!
                        Bác làm như trên diễn đàn này có mình bác là biết bơm tăng áp !!!!. bơm tăng áp có nhiều dạng và chủng loại, cái loại mà bác giới thiệu chỉ là 1 dạng nhỏ dùng cho máy nước nóng, dùng cho tủ lạnh (dạng tủ đứng lớn) để bơm nước sau lọc vào máy làm nước uống và làm đá sạch.... nói chung là dùng cho hệ thống nhỏ, còn trong các nhà cao tầng bác đã thấy chưa, có cái dùng công suất đến > 14kw đấy, với lại yêu cầu chủ thớt hỏi dùng cấp nước sinh hoạt cho cả nhà mà...

Comment

Về tác giả

Collapse

tien138 Tìm hiểu thêm về tien138

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X