Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ampe kẹp điện tử bị hư

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ampe kẹp điện tử bị hư

em mới đầu tư con ampe kẹp điện tử 800k đc hơn tháng. sáng nay em đo điện để nhầm thang đo ôm đo điện 220v nghe xèo xèo như kiểu move. giờ thì cứ để thang đo nào nó cũng kêu bíp bíp như thông mạch. đo thì ko chính xác. các anh cho em hỏi nó có thể sửa đc hok ạ :

nếu loại của đài loan thì sửa được còn của trung quốc thì chào thua nhá e

Comment

Sửa được hay không thì phải tháo ra kiểm tra mới biết được. Ngoài ra khái niệm sửa được cũng rất rộng. Thay gần hết ruột thì có gọi là sửa được không ?
      Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
        Sửa được hay không thì phải tháo ra kiểm tra mới biết được. Ngoài ra khái niệm sửa được cũng rất rộng. Thay gần hết ruột thì có gọi là sửa được không ?
        Thay nhiều cũng được chỉ sợ sửa xong tin
        vào đồng hồ thì toàn phán sai bệnh.

Comment

bạn có ở sài gòn ko ? nếu ở sài gòn thì ra chợ nhật tảo khu cao ốc B đi lên trên lầu quẹo hướng ra đường lý thường kiệt có chỗ sửa

Comment

em cảm on các anh. ý em hỏi là có ai để thang đo nhầm như em rồi bị chưa và có sửa đc ko. còn chuyện khái niệm sửa thì ví dụ đồ hiếm gặp ko có thì bắt buộc phải sửa rồi. còn cái này em nói moiiws mua 800k thì giá sửa thế nào hợp lý mà dùng đc thì sửa thôi

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
              bạn có ở sài gòn ko ? nếu ở sài gòn thì ra chợ nhật tảo khu cao ốc B đi lên trên lầu quẹo hướng ra đường lý thường kiệt có chỗ sửa
              em ko ở đó. nhưng có gì ở em ko đc thì em nhờ người mang vào sài gòn xem sao. cái em là shintek thì phải

Comment

Mình có cái hiệu Ampe kep Shendi (PG270A) ko biết của ai sx nũa.
                lúc trước đo chuẩn nhờ cứ nhảy loạn. Mình nhờ 1 cái khac làm chuẩn để đo
                vá cân lại cái này nhưng rồi cũng nhảy loạn. mình chi đo ampe thôi
                Bạn nên đo điện cái VOM loại này rẽ. lỡ có quên đo nhầm thang đo thì cũng đức cầu chì hoặc cháy mua mới 150k trở lại
                còn ampe kep loại tốt hơn ca triệu đồng.
                có lần mình dùng VOM dê thang đo 250v AC kẹp vào 2 đàu ra của quạt tủ lạnh đo thử ( vì quât đã cháy) thì VOM lên lút kim.
                sau đó VOM ko đo đc AC nữa cón các thang
                khác đo bình thường. sau đó thay quạt khác vào chạy bình thường ko cháy nữa.
                mình cũng ko hiểu tại sao nữa
                Last edited by thitcay123; 21-07-2013, 15:46.

Comment

Về tác giả

Collapse

bigmand Tìm hiểu thêm về bigmand

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X