Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lò vi sóng không làm nóng được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lò vi sóng không làm nóng được

Mình có lò vi sóng Electrolux lúc mới mua được vài tháng thì người nhà vặn ngược chiều nên từ đó nó ko làm nóng được. Tất cả các chức năng khác vẫn thấy bình thường. Vậy mong các bạn giúp mình xem nó hỏng gì và thay giá phải bao nhiêu? Thanhk nhé!

up............. nhờ các bác giúp đỡ.

Comment

bác cứ tháo nắp ra xem cầu chì có đứt k đã

Comment

Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
        Mình có lò vi sóng Electrolux lúc mới mua được vài tháng thì người nhà vặn ngược chiều nên từ đó nó ko làm nóng được. Tất cả các chức năng khác vẫn thấy bình thường. Vậy mong các bạn giúp mình xem nó hỏng gì và thay giá phải bao nhiêu? Thanhk nhé!
        Bác kiểm tra xem đồng hồ hành trình có chạy không? Kiểm tra nguồn cấp cho biến áp. Xong những bước đó em sẽ hướng dẫn tiếp.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi huytrandang Xem bài viết
          bác cứ tháo nắp ra xem cầu chì có đứt k đã
          Moị chức năng đều được. Nhưng chỉ làm nóng là ko được thôi ạ.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
            Bác kiểm tra xem đồng hồ hành trình có chạy không? Kiểm tra nguồn cấp cho biến áp. Xong những bước đó em sẽ hướng dẫn tiếp.
            Có cách nào để kiểm tra đồng hồ hành trình sống hay chết ko bác?

Comment

Moị chức năng đều được. Nhưng chỉ làm nóng là ko được thôi ạ.
              khả năng đứt cầu chì cao áp rồi.

Comment

Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                khả năng đứt cầu chì cao áp rồi.
                Liệu nó còn vấn đề khác nữa ko ạ?

Comment

Bảo hành!!!!

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                    Bảo hành!!!!
                    Bảo hành gọi họ ko tới. Cứ để vậy giờ hết bảo hành luôn rồi ạ Ai biết chỉ rõ em với.

Comment

Bảo hành gọi họ ko tới. Cứ để vậy giờ hết bảo hành luôn rồi ạ Ai biết chỉ rõ em với.
                      Bác kiểm tra được những gì rồi?
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                        Bác kiểm tra được những gì rồi?
                        Mình chưa kiểm tra. Đang tổng kết xem những khả năng lỗi gì để kiểm tra luôn vào sáng mai.

Comment

Các bác cho em hỏi cách kiểm tra bóng cao tần làm sao để biết nó sống hay chết ạ?

Comment

Cách kiểm tra bóng cao tần.
                            -TH nếu bóng tốt: không có mùi cháy khét, nam châm dẫn hướng sóng không bị vỡ nứt, đồng hồ để thang điện trở x1 đo giữa hai chân đốt tim có điện trở nhỏ, thang 10k giữa hai chân với vỏ =vô cưc.
                            -TH bống hỏng: đứt chân đôt tim, vỡ nam châm, bị dò vỏ( có điện trở khi để thang 10k đo đốt tim với vỏ)
                            Bóng cao tần hỏng thường kèm theo hỏng cầu chì cao áp, có thể hỏng biến áp hay đứt cầu chì nguồn. hư hỏng thường gặp nhất là bị dò tụ cao áp (có điện trở chân tụ với vỏ) kéo theo hư hỏng của các kinh kiện liên quan.

Comment

Trước tiên đo kiểm tra xem có điện cấp cho nguồn không , sau đó kiểm tra cầu chì từ nguồn vào tụ cao áp , đo diot và tụ . Sau đó chạy thử xem kết quả thế nào , nếu không được thì hỏng đèn viba rồi bạn nhé . Đèn viba mà chạm thì còn sửa được bạn nhé , còn không thì mua cái mới
                              Last edited by Hieu86; 11-11-2013, 16:32.
                              Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
                              Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

Về tác giả

Collapse

HSEV Tìm hiểu thêm về HSEV

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X