Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa vợt muỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sửa vợt muỗi

Thưa là cái vợt muỗi nhà em mới mua 2 tháng mà bị bệnh.. : vẫn có điện vào vợt nhưng muỗi không nổ chíp chíp như mấy hồi, em bắt con muỗi bỏ vào không nổ, vợt trúng muỗi không chết. E lấy chìa khóa xe để vào lưới trong và dính lưới ngoài thì nó tóe lửa. Nói hơi vòng vo nhưng cụ thể là thế, mong các bạn chỉ cách sửa nó với....mưa xuống nhiều muỗi quá hixhix

1.pin yếu
    2.thay tran

Comment

Nguyên văn bởi tinkim Xem bài viết
      Thưa là cái vợt muỗi nhà em mới mua 2 tháng mà bị bệnh.. : vẫn có điện vào vợt nhưng muỗi không nổ chíp chíp như mấy hồi, em bắt con muỗi bỏ vào không nổ, vợt trúng muỗi không chết. E lấy chìa khóa xe để vào lưới trong và dính lưới ngoài thì nó tóe lửa. Nói hơi vòng vo nhưng cụ thể là thế, mong các bạn chỉ cách sửa nó với....mưa xuống nhiều muỗi quá hixhix
      nhiều khi vợt không hư mà nó hạy bị như vậy nấu thời tiết ẩm, lạnh hoạc mưa là nó không chíp chíp cháy muỗi, nhưng trời nắng khô là ok, vợt mới thì không hề gì nhưng sử dụng thời gian là như vậy đó, tuy nhiên còn những nguyên nhất do hư bên trong nữa

Comment

Kiểm tra pin còn khỏe ko. nếu khỏe thì mấy con tu nhân áp bị yếu . Bạn mua thêm mấy con tụ tương tự gắn vào là ok liền

Comment

Tại mấy cái lưới nó bị dò điện thôi.bác thử vào chỗ tôí ấn xem có tia điện bị dò ở lươi ko..bác thử lâý máy sâý tóc sấy khô nó xem

Comment

mình bỏ tay vào nó không giật, cách kiểm tra pin sao mấy anh, tụ gắn thêm vào chỗ nào nữa, cái mạch nó in full rồi mà. Lưới vẫn còn tốt, mới mua mà, mà cũng bị chập sao á đập đập là nó có điện vợt được, chắc ko phải tại pin, các bác chỉ giùm em với

Comment

mình bỏ tay vào nó không giật, cách kiểm tra pin sao mấy anh, tụ gắn thêm vào chỗ nào nữa, cái mạch nó in full rồi mà. Lưới vẫn còn tốt, mới mua mà, mà cũng bị chập sao á đập đập là nó có điện vợt được, chắc ko phải tại pin, các bác chỉ giùm em với
              Nhanh nhất là mang ra bảo hành. quạt muỗi bảo hành 6 tháng mà bạn

Comment

Tháo lưới vệ sinh => nếu không xong => mua cái mới , cuôi cùng lấy 2 vỉ cũ ra để dành lam vỉ nướng mồi nhậu hi... giải pháp tối ưu

Comment

bác để dồng hồ x1k một que để vào lưới ở giữa que còn lại để vào lưới bên ngoài nếu kim dồng hồ lên là chập, còn kim không lên là lưới tốt, như vậy sẽ vác định pan nhanh hơn

Comment

mình là thợ sửa vợt muỗi lâu năm nè cái đó cũng dễ thôi ban thây cuộn dây trên mạch là ok . đầu tiên bạn phải bật thang đo đồng hồ VOM về x10 bạn đo thử cuộn dây coi phải còn 300 ôm không nếu là khoảng còn 200 hoặc 200 mấy là cuộn dây đó cham rồi bạn phải kiếm cuộn dây còn khoảng 300 ọm mới ok được .À quên cuộn dây đó gồm có 6 chân bạn đo lần lượt 2 chân có dây bự là 1 cuộn còn 2 chân phía trên hương quay về tụ xuất ra là quyết định đó . còn 2 chân còn lại quay xuống phía sạc là phụ khỏi cân quan tâm . còn transitor d965 hoặc d882 bạn thay đều được . còn pin yếu hay mạnh thì khi bấm nút ta sẽ thấy đèn bị lu lại là chứng tỏ bị sụm nguồn .còn gì thắc mắc bạn cứ hỏi mà quan trọng là bạn có đồ dết để thay hay không cái đó thỉ kiếm ở vựa phế liệu mới có

Comment

Có thể hư do 3 nguyên nhân sau :
                      + Hư transistor - Không có điện, không nổ
                      + ắc quy - Nếu hư vợt yếu mau hết pin
                      + Hư tụ (223 - 1000v)tăng áp - Nổ kêu rè rè có khói, nổ không lớn, khi trúng muỗi thì cháy muỗi chứ không nổ
                      Chúc bạn thành công !

Comment

Nguyên văn bởi tinhoctre7a3 Xem bài viết
                        Có thể hư do 3 nguyên nhân sau :
                        + Hư transistor - Không có điện, không nổ
                        + ắc quy - Nếu hư vợt yếu mau hết pin
                        + Hư tụ (223 - 1000v)tăng áp - Nổ kêu rè rè có khói, nổ không lớn, khi trúng muỗi thì cháy muỗi chứ không nổ
                        Chúc bạn thành công !
                        Rõ khổ! Cái vợt muỗi bác ấy hư năm 2013 đến nay nếu còn chắc củng mục vỏ sứt gãy rồi.
                        Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

vợt muỗi có điện áp cao nhưng công suất rất bé nên chỉ cần bị bẩn lưới là sụt áp ngay, chỉ cần vệ sinh sạch sẽ là ok! Hoặc lớp nhựa bị biến chất mất tính cách điện nên bị yếu dần theo tg.

Comment

Vợt muỗi nhanh hỏng phần mạch quá. E gặp nhiều cái nhìn lưới, vỏ mới nguyên, thế mà không bắt muỗi được....Ôi nó đốt đau quá.
                            Có ai dùng làm vợt nướng đồ nhậu chưa, ý tưởng hay đấy ạ.
                            Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết

Rõ khổ! Cái vợt muỗi bác ấy hư năm 2013 đến nay nếu còn chắc củng mục vỏ sứt gãy rồi.
                              Hehe lâu lâu em spam tí cho vui

Comment

Về tác giả

Collapse

tinkim Tìm hiểu thêm về tinkim

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X