Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh Sanyo 180l cần giúp đỡ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tủ lạnh Sanyo 180l cần giúp đỡ?

Nhờ các bác tư vấn giúp e với, chẳng là sáng nay e có gặp 1 em mà thấy khó quá, hàng sanyo 180l. E đã kiểm tra thì thấy ống phá băng cháy nên thay nhưng lạ ở chỗ khi chưa thay thì đo điện áp vẫn đủ 220v (tại 2 điểm nối với ống thủy tinh) nhưng khi nối vào ống thủy tinh đo điện áp thì không có nữa. Kết quả là tủ lạnh không xả đá. Âm không vấn đề gì, trở cầu chì cũng ok luôn, timer cũng ok. nhờ các bác tư vấn giúp em, em xin cảm ơn!
    À mà tủ đã có thợ làm trước rồi, trước chắc do phần điện nên họ làm lại dây, chủ nhà nói máy vẫn chạy bình thường nhưng mấy hôm nay thì bị như thế.

Bác là thợ hay làm hộ.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi Nguyenan1011 Xem bài viết
      Nhờ các bác tư vấn giúp e với, chẳng là sáng nay e có gặp 1 em mà thấy khó quá, hàng sanyo 180l. E đã kiểm tra thì thấy ống phá băng cháy nên thay nhưng lạ ở chỗ khi chưa thay thì đo điện áp vẫn đủ 220v (tại 2 điểm nối với ống thủy tinh) nhưng khi nối vào ống thủy tinh đo điện áp thì không có nữa. Kết quả là tủ lạnh không xả đá. Âm không vấn đề gì, trở cầu chì cũng ok luôn, timer cũng ok. nhờ các bác tư vấn giúp em, em xin cảm ơn!
      À mà tủ đã có thợ làm trước rồi, trước chắc do phần điện nên họ làm lại dây, chủ nhà nói máy vẫn chạy bình thường nhưng mấy hôm nay thì bị như thế.
      nếu là thợ thì bạn biết sơ đồ điện chứ??? lần theo nó! thay luôn sò lạnh đê!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

nếu là thợ mạch phá băng quá đơn giản mà ?nếu không phải là thợ thì lên đi học đi làm mò mệt lắm .

Comment

Điện ảo rồi bác. Xem sơ đồ hoặc dò từng dây xem nó đi về phương nào là ra tới đích.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Khi chưa thay trở xả đá thì Cảm biến âm còn đang đóng, sau một hồi thao tác thì nhiệt độ tăng cao >>> cảm biến âm phải ngắt >>> mất áp trên trở xả đá.

Comment

Em là thợ nhưng mới vào nghề nên tay nghề còn non lắm mong các bác chỉ giáo. Em cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                nếu là thợ thì bạn biết sơ đồ điện chứ??? lần theo nó! thay luôn sò lạnh đê!
                Em cũng đã thay sò lạnh rồi mà, chả là trước chủ nhà phải chở đến cho 1 bác thợ khác và bác ấy làm lại dây nên bây giờ trong ngăn đá nhiều dây quá e rối qua

Comment

Nguyên văn bởi minhson1978 Xem bài viết
                  nếu là thợ mạch phá băng quá đơn giản mà ?nếu không phải là thợ thì lên đi học đi làm mò mệt lắm .
                  Vâng, em cám ơn , e sẽ cố gắng

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                    Điện ảo rồi bác. Xem sơ đồ hoặc dò từng dây xem nó đi về phương nào là ra tới đích.
                    Điện ảo nghĩa là sao bác? e chuyển timer về chế độ xả đá thì đo điện áp đủ 220v nhưng khi nối với 2 đầu ống phá băng thì lại mất điện áp trên ống phá băng luôn bác ạ.

Comment

Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
                      Khi chưa thay trở xả đá thì Cảm biến âm còn đang đóng, sau một hồi thao tác thì nhiệt độ tăng cao >>> cảm biến âm phải ngắt >>> mất áp trên trở xả đá.
                      Vâng, bác cho e hỏi ngu tí, khi e chuyển sang chế độ xả đá thì khoảng bao lâu thì "nhiệt độ tăng cao >>> cảm biến âm phải ngắt >>> mất áp trên trở xả đá", e cảm ơn nhiều

Comment

bạn thử điện trở xã đá, bạn phãi nối tắt sò lạnh lại mới biết tốt không.
                        đời cần học hỏi

Comment

Xin lỗi các bác vì hôm nay e mới có t.gian để trả lời các bác. E xin cám ơn vì các bác đã tư vấn giúp e. E đã lần sơ đồ dây, đấu tắt sò lạnh,...và cuối cùng đã xử lý xong e ấy rồi. Cái e điện trở xả đá có vấn đề bình thường thì đo vẫn ổn nhưng khi đến chu trình xả đá thì em ấy tăng tri số thì phải nên áp cấp cho ống phá băng bị đuối nguồn thì phải, e thay luôn con trở này là ok.
                          Một lần nữa e xin cảm ơn các bác!
                          Thực ra e cũng tham gia 4R lâu rồi nhưng sợ kiến thức nông cạn nên toàn ngồi ngóng các cao nhân thôi, nong rằng sẽ đc sự tư vấn cũng như hỗ trợ từ các anh em đồng nghiệp hơn nữa.

Comment

Xin lỗi các bác vì hôm nay e mới có t.gian để trả lời các bác. E xin cám ơn vì các bác đã tư vấn giúp e. E đã lần sơ đồ dây, đấu tắt sò lạnh,...và cuối cùng đã xử lý xong e ấy rồi. Cái e điện trở xả đá có vấn đề bình thường thì đo vẫn ổn nhưng khi đến chu trình xả đá thì em ấy tăng tri số thì phải nên áp cấp cho ống phá băng bị đuối nguồn thì phải, e thay luôn con trở này là ok.
                            Một lần nữa e xin cảm ơn các bác!
                            Thực ra e cũng tham gia 4R lâu rồi nhưng sợ kiến thức nông cạn nên toàn ngồi ngóng các cao nhân thôi, nong rằng sẽ đc sự tư vấn cũng như hỗ trợ từ các anh em đồng nghiệp hơn nữa.
                            coi mô ve dây nào đó rồi! chứ làm gi có trở phá băng tăng trị số? thực chất nó như 1 bóng đèn sợi đốt thôi!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                            DD:0982 470 874
                            Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

Nguyenan1011 Tìm hiểu thêm về Nguyenan1011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X