Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt Toshiba AW-9770 cấp nước xong, không giặt cần giúp đỡ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt Toshiba AW-9770 cấp nước xong, không giặt cần giúp đỡ!

E mới nhận 1 em Toshiba AW-9770 hiện tượng là cấp nứoc xong nhưng ko giặt (mâm giặt không đảo đi đảo lại khi cấp nước). E đã kiểm tra mô tơ vẫn tốt, dây giắc tốt, điện trở 27k tốt. E đang nghi 2 con triac bcr12pm bị chết nhờ các bác giúp đỡ, triac tương đương thay con nào thì đc các bác nhỉ. À mà có khi nào chết cả 2 con tran nhỏ 2205-1A ko các bác nhỉ. À mà bây giờ e thử tải giả bằng bóng đèn (1 đèn sáng nhưng sáng liên tục) nhưng bật phím on phải giữ mới đc bỏ tay ra mất nguồn luôn (công tắc nguồn ngoài, bên cạnh bảng mạch). Help e!!!!

Nguyên văn bởi Nguyenan1011 Xem bài viết
    E mới nhận 1 em Toshiba AW-9770 hiện tượng là cấp nứoc xong nhưng ko giặt (mâm giặt không đảo đi đảo lại khi cấp nước). E đã kiểm tra mô tơ vẫn tốt, dây giắc tốt, điện trở 27k tốt. E đang nghi 2 con triac bcr12pm bị chết nhờ các bác giúp đỡ, triac tương đương thay con nào thì đc các bác nhỉ. À mà có khi nào chết cả 2 con tran nhỏ 2205-1A ko các bác nhỉ. À mà bây giờ e thử tải giả bằng bóng đèn (1 đèn sáng nhưng sáng liên tục) nhưng bật phím on phải giữ mới đc bỏ tay ra mất nguồn luôn (công tắc nguồn ngoài, bên cạnh bảng mạch). Help e!!!!
    khi nào bạn sửa mà bấm nguồn lên mà không cần giữ thì lúc đấy là được hết bạn kiểm tra các con trở phần nguồn. bạn gửi ảnh bo mạnh nên

ĐT:0973393595

Comment

Click image for larger version

Name:	CAM00447.jpg
Views:	3
Size:	64.4 KB
ID:	1396796
      Vâng e sẽ kt, có gì lại báo cáo lại các bác!

Comment

Báo cáo các bác tình hình là ngồi cả đêm rình xem bóng đá mà ông thần bóng tối giục đi ngủ ghê quá, bức xúc quá nên e đã lỗi e nó ra phẫu thuật. Kết quả là đã sửa đc khi bật ct nguồn ko cần giữ rồi nhưng hiện tượng là vẫn 1 bóng đèn sáng liên tục (bóng đèn là tải giả) ko chớp nháy như khi máy bắt đầu cấp nc, còn 1 bóng ko sáng. Mong các bác chỉ giáo! Đành lại phải vừa xem bóng đá vừa ngóng các bác vậy. Thanks các bác nhiều!
        Hình e nó đây các bác ơi.
        Click image for larger version

Name:	CAM00447.jpg
Views:	3
Size:	64.4 KB
ID:	1396797

Comment

Cứu e với các bác ơi!!!!

Comment

Em cũng từng làm một bo toshiba d980 phải giữ công tắc nguồn mới mở nguồn đc buôn ra là tắc. Do bị con zener ổn áp 24v bị chạm. Bác xem thử có giống em khong.

Comment

Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
              Em cũng từng làm một bo toshiba d980 phải giữ công tắc nguồn mới mở nguồn đc buôn ra là tắc. Do bị con zener ổn áp 24v bị chạm. Bác xem thử có giống em khong.
              Ok e cảm ơn bác nhé, e sẽ kt rồi báo cáo bác sau.

Comment

Về tác giả

Collapse

Nguyenan1011 Tìm hiểu thêm về Nguyenan1011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X