Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về quạt cây điều khiển Mitsubishi LV16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ai có sơ đồ phần nguồn mạch không cho xin với

Comment

quạt nhà mình hỏng nguồn.mình dùng nguồn mới cấp cho vi điều khiển nhưng cứ căm điện vào là quạt quay lờ đờ.phần điều khiển vẫn bình thường.có ai biết tại sao chỉ cho mình với

Comment

Nguyên văn bởi hoan1 Xem bài viết
        quạt nhà mình hỏng nguồn.mình dùng nguồn mới cấp cho vi điều khiển nhưng cứ căm điện vào là quạt quay lờ đờ.phần điều khiển vẫn bình thường.có ai biết tại sao chỉ cho mình với
        Thì đo áp chân khiển của thysistor, nếu ko có áp mà quạt vẫn quay => thysistor bị rò.

Comment

bạn đấu trực tiếp nó ko qua mạch điều khiển xem quay hông rùi tính tiếp. có thể con tụ của bạn bị tèo cũng nên...

Comment

quạt cua minh vẫn chạy bình thường.khi qua mạch, mình cắm điên 220vac vào thì quay quay lờ đờ.mình thử bỏ 1 dây nguồn cấp vào vỉ thì quay không thấy chạy.mình nghĩ có 1 đường nguồn vào chân kích của triac nhưng nó chưa đủ để mở triac nên mới có hiện tượng như vậy

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
              Thì đo áp chân khiển của thysistor, nếu ko có áp mà quạt vẫn quay => thysistor bị rò.
              cảm ơn bạn.mình nghĩ có 1 đường nguồn DC vào triac nhưng chưa đủ mở.khi mình ấn nút on/off thì quạt chạy với tốc độ nhanh hơn

Comment

cảm ơn bạn.mình nghĩ có 1 đường nguồn DC vào triac nhưng chưa đủ mở.khi mình ấn nút on/off thì quạt chạy với tốc độ nhanh hơn
                cứ 1 lúc là b nói khó hiểu hơn rồi đấy.. khi ấn on/speed cho lên tốc độ cao hơn mà quạt quay được là lo thằng roto cuộn đồng rồi. b xem cuộc 44 hay 46 rồi thay đi.đã làm mấy trường hợp. om cuộc đồng,,, tốc độ 1 không chạy,,lờ đờ,, đem tay quay mới chạy,,chạy lúc lại ngậm, tốc độc 2 rồi 3 thỳ chạy.. thay là ok cả. kỹ hơn b cách ly nó ra ngoài rồi đấu vào ac220v với tốc độ thấp nhất xem nó có quay được không.. để quay vài phút xem nó có ngưng không. rồi tính tiếp

Comment

Nguyên văn bởi ICIC Xem bài viết
                  cứ 1 lúc là b nói khó hiểu hơn rồi đấy.. khi ấn on/speed cho lên tốc độ cao hơn mà quạt quay được là lo thằng roto cuộn đồng rồi. b xem cuộc 44 hay 46 rồi thay đi.đã làm mấy trường hợp. om cuộc đồng,,, tốc độ 1 không chạy,,lờ đờ,, đem tay quay mới chạy,,chạy lúc lại ngậm, tốc độc 2 rồi 3 thỳ chạy.. thay là ok cả. kỹ hơn b cách ly nó ra ngoài rồi đấu vào ac220v với tốc độ thấp nhất xem nó có quay được không.. để quay vài phút xem nó có ngưng không. rồi tính tiếp
                  ok.cảm ơn bạn.mình sửa được rồi

Comment

ok.cảm ơn bạn.mình sửa được rồi
                    nêu hướng thành công cho ae đi b ưi

Comment

tại ae dùng nguồn xung nên nó ra như thế.

Comment

Xin giúp đỡ về quạt mitsubishi w16-rt: máy nút bấm trên quạt bị liệt hết không bấm được, nhưng trên remote thì bấm bình thường, chỉ có điều quạt chạy chừng 5 phút là tự động tắt. Xin hỏi cây quạt của mình nó bị gì vậy các bác? xin cảm ơn!

Comment

Bạn nào còn chưa biết cách khắc phục lỗi quạt Mitsu thì vào trang facebook
                          "Điện tử cho mọi người" của Ks Vũ Thảo Nguyên nhé, chủ page rất tận tình và chu đáo

Comment

Mình có cái quạt kangargo 504kg58s-jl02926 bị hư cuộn dây muốn thay nhưng k biết nó dùng loại nào. Xin các cao nhân giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

thule6 Tìm hiểu thêm về thule6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X