Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Quạt tự động bật lên sau khi tắt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quạt tự động bật lên sau khi tắt

Giúp em với, cái quạt điện ở nhà không hiểu sao tự dưng nó cứ bị tự động bật lên sau khi tắt đi, mang ra tiệm sửa thì nó lại mãi không bị bật lên tự động, mà cũng không tìm ra nguyên nhân. Mang về nhà tầm gần 1 ngày lại bị y như cũ. Các bác giúp em với, cái quạt điều khiển từ xa này mới dùng có năm rưỡi thôi mà tự nhiên bị vậy sau khi thay tụ thì phải.

theo kinh nghiệm của em thì em nó là do nguồn yếu,hoặc thạch anh nên lúc bị lúc không,em biết vì em đã làm mấy lần rồi
    Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
      theo kinh nghiệm của em thì em nó là do nguồn yếu,hoặc thạch anh nên lúc bị lúc không,em biết vì em đã làm mấy lần rồi
      Vậy thì chữa thế nào đây? Mình mang ra ngoài tiệm rồi nhưng họ không chữa được. Hay phải thay cái gì?

Comment

Bác chụp hình bo mạch lên em tư vấn cho.

Comment

Nguyên văn bởi gone02g Xem bài viết
          Bác chụp hình bo mạch lên em tư vấn cho.
          Vậy k có thể nói cho mình biết 1 số nguyên nhân có thể gây ra hiện tượng trên ko? Mình định mang ra tiệm bảo họ kiểm tra mấy chỗ đó là xong. Mình đâu biết gì về quạt đâu.

Comment

Nguyên văn bởi killua_56 Xem bài viết
            Vậy k có thể nói cho mình biết 1 số nguyên nhân có thể gây ra hiện tượng trên ko? Mình định mang ra tiệm bảo họ kiểm tra mấy chỗ đó là xong. Mình đâu biết gì về quạt đâu.
            mang ra tiệm thì kệ cho họ sửa, không phải bảo
            bạn muốn sửa thì cho 500 ảnh mình hướng dẫn sửa
            hoặc alo nếu gần đem qua mình sửa ok vấn đề này
            Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
            Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Giúp em với, cái quạt điện ở nhà không hiểu sao tự dưng nó cứ bị tự động bật lên sau khi tắt đi, mang ra tiệm sửa thì nó lại mãi không bị bật lên tự động, mà cũng không tìm ra nguyên nhân. Mang về nhà tầm gần 1 ngày lại bị y như cũ. Các bác giúp em với, cái quạt điều khiển từ xa này mới dùng có năm rưỡi thôi mà tự nhiên bị vậy sau khi thay tụ thì phải.
              Phím on chạm,do phím này dùng nhiều nên độ lẩy giảm,khoảng cách tiếp điểm sát nhau
              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                Phím on chạm,do phím này dùng nhiều nên độ lẩy giảm,khoảng cách tiếp điểm sát nhau
                Nhưng mới có năm rưỡi mà. Với lại có hầu hết dùng điều khiển tắt chứ có dùng tay mấy đâu k. Hay còn nguyên nhân nào khác không nhỉ?
                ga.kt : mình mang ra sửa rồi nhưng họ có tìm ra vấn đề đâu. Mình thay tụ chỗ đó sau đó về thì bị vậy. Nhưng khi mang tới sửa thì mãi nó không bị hiện tượng vậy, thì nó là lúc bị lúc không mà. Nói chung là chỗ ấy họ không tìm ra. Mà mang sang chỗ khác lại lo có khi họ cũng chẳng biết nên tạm thời tìm hiểu trước.

Comment

Nhưng mới có năm rưỡi mà. Với lại có hầu hết dùng điều khiển tắt chứ có dùng tay mấy đâu k. Hay còn nguyên nhân nào khác không nhỉ?
                  ga.kt : mình mang ra sửa rồi nhưng họ có tìm ra vấn đề đâu. Mình thay tụ chỗ đó sau đó về thì bị vậy. Nhưng khi mang tới sửa thì mãi nó không bị hiện tượng vậy, thì nó là lúc bị lúc không mà. Nói chung là chỗ ấy họ không tìm ra. Mà mang sang chỗ khác lại lo có khi họ cũng chẳng biết nên tạm thời tìm hiểu trước.
                  thay con tụ nguồn -5V là xong,em gặp 1 con chạy lúc tự tắt
                  Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
                    thay con tụ nguồn -5V là xong,em gặp 1 con chạy lúc tự tắt
                    t1eulong1 bạn từng nói là do nguồn nhỉ. Mấy hôm trước mình lại mang ra tiệm sửa thì để mấy ngày mà không thấy hiện tượng trên nên họ cũng bảo là do nguồn. Giờ mà mang về chắc chắn lại bị vậy cho coi. Mà nguyên nhân do nguồn thì làm thế nào chứ, mình cũng thấy lạ là dùng suốt năm rưỡi không sao mà, vậy làm thế nào để chạy ổn định như trước? Cảm ơn bạn đã cho ý kiến nha!

Comment

Bạn thử cất cái điều khiển sang phòng khác xem sao. Biết đâu cái điều khiển của bạn bị ... hoặc có một cái điều khiển nào nữa có thể tác động lên cái quạt nhà bạn. ???
                      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                        Bạn thử cất cái điều khiển sang phòng khác xem sao. Biết đâu cái điều khiển của bạn bị ... hoặc có một cái điều khiển nào nữa có thể tác động lên cái quạt nhà bạn. ???
                        ý anh là nhà nàng ở cạnh nhà tôi? vậy thử tháo pin ra dùng bằn phím vài ngày xem nó có bị không để loại trừ! khuyến khích xài quạt vào mùa đông. vì xài mùa này rét cho thích! nhễ! hiiiiiiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                        DD:0982 470 874
                        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                          ý anh là nhà nàng ở cạnh nhà tôi? vậy thử tháo pin ra dùng bằn phím vài ngày xem nó có bị không để loại trừ! khuyến khích xài quạt vào mùa đông. vì xài mùa này rét cho thích! nhễ! hiiiiiiiiiiiiiii
                          Không hẳn là "Nhà nàng ở cạnh nhà tôi". Biết đâu 1 cái điều khiển khác (TV, máy lạnh, hay gì gì đó ...) vô tình bị trùng lệnh với cái quạt này.
                          Tháo pin điều khiển ra, thử dùng bàn phím trên quạt xem sao, nên quá đi chứ ?

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                            Không hẳn là "Nhà nàng ở cạnh nhà tôi". Biết đâu 1 cái điều khiển khác (TV, máy lạnh, hay gì gì đó ...) vô tình bị trùng lệnh với cái quạt này.
                            Tháo pin điều khiển ra, thử dùng bàn phím trên quạt xem sao, nên quá đi chứ ?
                            đúng là như thế! nhớ hồi trước em còn làm bảo hành cho hãng máy lạnh. máy đem về trung tâm tét không ra lỗi. nhưng ở nhà khách thì cứ kêu tít tít hoài không hiểu nó bị ăn sóng ở đâu nữa. gắn máy mới khui thùng cùng model cũng bị tương tự. cuối cùng phải thay model khác mới yên! oái oăm!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                            DD:0982 470 874
                            Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Thử viết một câu chuyện giả tưởng:
                              Ví dụ, em của bạn mới mua một cái điện thoại, từ khi em bạn xài cái điện thoại mới thì quạt sinh "bệnh"... Thế là bạn mang quạt đi sửa. Xa em bạn thì quạt "ngoan hiền" nhưng về đến nhà thì nó lại đốc chứng.
                              ---> Kết luận: điện thoại gây nhiễu cho quạt ??????

Comment

Về tác giả

Collapse

killua_56 Tìm hiểu thêm về killua_56

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X