Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp bắt bệnh máy giặt rung lắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp bắt bệnh máy giặt rung lắc

- Chào toàn thể anh em diễn đàn.
    - Mình có chiếc máy giặt lồng ngang khi vắt thường hay bị rung và lắc.hiện tượng lắc chỉ có khi máy bắt đầu quay nhanh đến
    tốc độ thì rung nhẹ.mình đã kê máy cân bằng chắc chắn và đã thử ít tải với nhiều tải nhưng vẫn không hết.có lúc vắt không
    rung lắc gì cả, cái này lúc đầu em đoán là do quần áo nhưng khổ lỗi là có 3 lần dũ thì kiểu gì cũng có một lần bị lắc.nên
    đang rất băn khoăn không biết máy bị lỗi gì. đã kêu thợ về kiểm tra mà cũng không khắc phục được.
    - Mong các bác trên diễn đàn vào xem và giúp đỡ em bắt bệnh và trị bệnh ạ.
    - Cảm ơn các bác đã quan tâm ạ.

bạn chỉnh kê lại bằng 2 cái chân ở ở phía đầu máy thử xem.

Comment

Nguyên văn bởi danghai11219 Xem bài viết
      - Chào toàn thể anh em diễn đàn.
      - Mình có chiếc máy giặt lồng ngang khi vắt thường hay bị rung và lắc.hiện tượng lắc chỉ có khi máy bắt đầu quay nhanh đến
      tốc độ thì rung nhẹ.mình đã kê máy cân bằng chắc chắn và đã thử ít tải với nhiều tải nhưng vẫn không hết.có lúc vắt không
      rung lắc gì cả, cái này lúc đầu em đoán là do quần áo nhưng khổ lỗi là có 3 lần dũ thì kiểu gì cũng có một lần bị lắc.nên
      đang rất băn khoăn không biết máy bị lỗi gì. đã kêu thợ về kiểm tra mà cũng không khắc phục được.
      - Mong các bác trên diễn đàn vào xem và giúp đỡ em bắt bệnh và trị bệnh ạ.
      - Cảm ơn các bác đã quan tâm ạ.
      Bác kiểm tra giảm sóc của máy nhé. Chúc thành công.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

100/1000 la giam soc roi ?

Comment

cảm ơn các bác vào cm.em đã kê máy cân bằng lúc đầu cũng đoán do giảm sóc gọi thợ vào kiểm tra nhún nhún mấy cái bảo
          giảm sóc không vấn đề gì.tháo ra kiểm tra nhưng không bắt được bệnh.bảo máy lồng ngang nó rung vậy như con máy của em
          là còn rung nhẹ nghe mà chán hẳn các bác ạ.chính xác bệnh máy em là lúc nó lấy đà để vắt nó kêu cộc cộc và rung lắc mạnh
          nhưng không bị dê chân mấy đến khi quay nhanh thì ít rung hơn.khi chuyển từ quay nhanh sang quay chậm máy cũng hiện
          tượng như vậy.thợ bảo máy em bị kêu do đai cao su kêu không ảnh hưởng gì cứ để nguyên mà dùng.trong khi đó em hay giặt
          buổi tối nhiều khi nó kêu mà sót ruột phải chạy ra nghé sợ máy nhảy khỏi vị trí.nói tóm lại là thợ quê em nó không chữa
          được ạ.họ bảo nắp thêm cục giảm trấn.xin hỏi các bác là liệu có tác dụng không để tránh mất tiền oan.

Comment

Mình đã gặp lỗi này của lồng đứng, kiểm tra mãi cũng k phát hiện gì, sau kiểm tra dây curoa, có hiện tượng bị nứt ngang. k biết máy của bạn thế nào? tham khảo thêm xem nhé.

Comment

Máy của tôi cũng bị như vậy, kê lui kê tới, dùng cả ni-vô để cân máy, vẫn kêu, nhảy tưng tưng.
              Mời thợ về sửa (còn thời gian bảo hành), nó nói mang về trạm để theo dõi. Đến khi nó báo đến nhận, nó cho vắt 1 cái chăn bông, nhưng vì ở giữa phố nên không nghe kêu . Đem về nhà thấy "vũ như cẩn"
              Mời thợ về nhà lần nữa, thay giảm xóc... Lúc đó vừa vặn hết bảo hành, nó vặt mình tiền "bồi dưỡng"
              Giặt êm được 2 mẻ, lại kêu, nhảy. Thôi đành "sống chung với tiếng ồn". May nhà không có trẻ con, chứ mỗi ngày giặt 1 lần thì ...
              Máy Electrolux 6,5kg nhé.
              Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

cảm ơn bác để mai được nghỉ tháo ra kiểm tra dây curoa xem có khá khẩm hơn không, chứ để máy kêu khó chịu lắm.

Comment

cho nó một búa cho nhanh anh ơi

Comment

Nguyên văn bởi dientucaocap Xem bài viết
                    cho nó một búa cho nhanh anh ơi
                    bác đừng có xui dại em, trời này không giặt tay được đâu.hi

Comment

mua gấu đi anh mới máy giặt hiện đại nhất hiện nay. ít hư hỏng loại này đa năng
                      lắm

Comment

bác thử giặt ít xem em nó có kêu nữa không.mấy 7kg mà bác cho 10kg không kêu mới lạ

Comment

mình thử giặt nhiều giặt ít rồi bác.trong một mẻ giặt có 3 lần rũ thì kiểu gì nó cũng kêu với rung lắc bác à.

Comment

thế thì bạn không phải là thơ rồi nhé.nói cho bạn lợn lành thành lợn què thì chết

Comment

em người dùng thôi bác.thợ chỗ em nó không biết bệnh lên em lên đây nhờ các bác bắt bệnh giúp mà.

Comment

Về tác giả

Collapse

danghai11219 Tìm hiểu thêm về danghai11219

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X