Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp bắt bệnh máy giặt rung lắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• kê chân máy được thời gian hết kêu mấy hôm nay giặt thì đâu lại vào đấy. chán cho cái máy giặt.

Comment

• Anh HTTTTH ơi.! Anh khắc phục được chưa anh? Em đang hóng, vì gần đây ở An Giang cũng đang theo model Elextrolux lồng ngang.. nếu anh đã khắc phục được thì anh vui lòng chia sẽ cho em với. Để đề phòng sau này gặp trường hợp này thì còn chút ít knghiem,hihi.. anh cho em xin số phone hoặc mail nhé..! Có gì em nhờ anh hỗ trợ.. xin cảm ơn anh trước ạ..!

Comment

• cần ktra lò xo ty thùng+ đồ lệch+ máy đặt kô cân bằng+thùng sấy ăn với cốt lỏng(tán lồng)+ dây cuỏa trùng

Comment

• Đang bực mình vì con máy nó nhảy cồ cồ thì vớ được luồng này. Đọc từ đầu tới tận đây thì thấy đúng là chết đuối vớ được ... cọng rơm
          Xin "bá cáo với hội nghị" là con máy của em dẫn động trực tiếp, mua 12 củ vào đúng 1/1/2012 và nó chạy êm ả tới ... cách đây 3 tháng! Thôi chắc phải "sống chung cùng lũ" rồi! Hoặc quay lại thùng đứng thôi!
          Mấy bác bảo sắm máy giặt chạy cơm có lẽ chỉ vui thui nhể? Em cũng nghĩ thế nên hơn 20 năm trước dại dột sắm về, kết quả là mình phải giặt nhiều hơn và vẫn phải đi mua cái máy chạy điện. Thậm chí bấm nút nó cũng vẫn là mình mà thôi!
          Vậy để máy chạy êm không nhảy đi du lịch quanh phòng thì kết luận tạm thời là... 2 năm thay 1 con dẫn động trực tiếp (Con của em mới được gần 3 năm thôi)
          Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

• vậy là dẫn động trực tiếp vẫn lắc như thường.chắc dd chỉ khắc phục được đỡ kêu thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
              Đang bực mình vì con máy nó nhảy cồ cồ thì vớ được luồng này. Đọc từ đầu tới tận đây thì thấy đúng là chết đuối vớ được ... cọng rơm
              Xin "bá cáo với hội nghị" là con máy của em dẫn động trực tiếp, mua 12 củ vào đúng 1/1/2012 và nó chạy êm ả tới ... cách đây 3 tháng! Thôi chắc phải "sống chung cùng lũ" rồi! Hoặc quay lại thùng đứng thôi!
              Mấy bác bảo sắm máy giặt chạy cơm có lẽ chỉ vui thui nhể? Em cũng nghĩ thế nên hơn 20 năm trước dại dột sắm về, kết quả là mình phải giặt nhiều hơn và vẫn phải đi mua cái máy chạy điện. Thậm chí bấm nút nó cũng vẫn là mình mà thôi!
              Vậy để máy chạy êm không nhảy đi du lịch quanh phòng thì kết luận tạm thời là... 2 năm thay 1 con dẫn động trực tiếp (Con của em mới được gần 3 năm thôi)
              Trước năm 75 Electrolux có làm máy giặt lồng đứng chạy bằng cơm hình dạng y như máy nội địa chỉ khác là bên hông nó có cái trục thò ra khi sử dụng cho đồ và xà bông vào đổ nước cho đầy xong tra cái tay quay vào trục và quay cho đến khi nào thấy đủ , loại này tốn sức nhưng không rung lắc như máy bây giờ . Hồi bao cấp cũng có máy giặt bằng siêu âm của Liên sô êm ru chỉ có điều là quá nhỏ vậy muốn có máy giặt chạy êm thì có thể làm to hơn theo mẫu này tiếc là lâu quá nên không còn thấy mẫu máy này để nghiên cứu kết cấu .

Comment

• tình trạng này giống e, cũng lăng xăng đi mua cái lồng ngang tưởng nó mắc tiền thì chạy êm ru ai dè mua trúng loại dẫn động curoa gì đó, bữa đầu giặt rung rầm rầm, động cơ thì rít, ai cũng chê. bực cả mình. thế là tự mò có chút kinh nghiệm chia sẽ, các bác thử áp dụng xem có khắc phục đc tý nào không. 1. các bác để máy trên nền xi măng chắc chắn. 2 bác chỉnh chân cao su dưới chân để máy giặt cân bằng, cần lấy thước cân bằng bằng nước (ko biết gọi tên nó là gi) để chiều dài và chiều rộng nắp máy giặt rồi chỉnh cho cân bằng (cân 2 chiều luôn cả chiều rộng và chiều ngang) vì e chỉ cân chiều rộng mà ko cân chiều ngang nên chiều ngang nó bị lệch nên nó vẫn rung lắc. 3. khắc phục động cơ rít các bác tháo nắp sau máy giặt và rút cái giắc nối động cơ (lưu ý chụp hình lại chiều giắc hoặc đánh dấu) ko cắm lại nhầm là toi luôn động cơ đấy. khi lấy đc động cơ ra rồi bác ra tiệm mua tấm cách nhiệt và cách âm (ở cửa hàng bán đồ xây dựng, thảm lót sàn, ...) lưu ý các bác lấy loại 2 bên đều tráng thiếc lớp giữa có lớp bong bóng, nếu đc thì chơi luôn 2 -3 lớp kèm thêm cao su cách âm nữa thì ok (nguyên tắc là dùng các tấm cách âm để cách âm tiếng đôg cơ. lưu ý là đừng lót lớp xốp vào động cơ nhé vì động cơ hoặt động nóng có lớp xốp đó nó ủ nữa thì nhiệt độ tăng cao mau hư động cơ đó. dùng looaij cách âm ko có xốp, bọc lớp tiếp theo là gì thì tùy. e đã là thế mà khi máy chạy ko còn rung lắc nữa đồng thời tiếng rít động cơ giảm 1 nửa. tấm cách âm đó hình như 1m/50k khổ 2,5m. tha hồ mà bọc nếu dư thì dám luôn tấm thép phía sau. mong các bác thành công
                - Còn laoij dẫn động trực tiếp nghe nói là nó ko ồn lắm nhưng chưa có dịp sử dụng khôn gbieets thế nào định tân trang 1 cái.

Comment

• Chấp nhận sống chung với lũ thôi bác ơi.khắc phục được tí nào thì khắc phục thôi trên này nhiều bác bị lỗi vậy mà vẫn chưa có cách khắc phục được.

Comment

• Có cao nhân nào diy từ máy chạy dẫn động dây curoa sang dẫn động trực tiếp inverter thì siêu nhỉ. Chạy êm ái

Comment

• kiem tra coi co vat the gi ke vao hay chan o long giat o duoi may ay

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện.

Comment

• kiểm tra vòng bi.máy lồng ngang cũng hay bị mẻ bi lắm.mình thay mấy con rồi chạy êm du

Comment

• mấy lỗi trên bác thợ đã qua kiểm tra rồi bác à.lắc là do quần áo trong máy không cân bác à.nhưng không biết làm thế nào để cho quần áo cân bằng.

Comment

• Quần áo trong lồng giặt bị ướt sẽ ngấm nước với mức độ khác nhau tùy theo loại vải, kích cỡ quần áo,... Do đó, khi máy quay thì lồng giặt bị lệch tâm. Độ lệch tâm càng lớn thì máy càng bị rung lắc nhiều.
                            Dạo nay, cứ mỗi khi tôi giặt đồ thì tôi đi ra khỏi nhà sau khi bấm nút start (cho máy chạy trong lúc cả nhà đi vắng). Thế là coi như máy không rung lắc , kệ thằng hàng xóm
                            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                              Quần áo trong lồng giặt bị ướt sẽ ngấm nước với mức độ khác nhau tùy theo loại vải, kích cỡ quần áo,... Do đó, khi máy quay thì lồng giặt bị lệch tâm. Độ lệch tâm càng lớn thì máy càng bị rung lắc nhiều.
                              Dạo nay, cứ mỗi khi tôi giặt đồ thì tôi đi ra khỏi nhà sau khi bấm nút start (cho máy chạy trong lúc cả nhà đi vắng). Thế là coi như máy không rung lắc , kệ thằng hàng xóm
                              sáng kiến mới và hiệu quả là tức thì.hi hi. cơ mà bác đi ra ngoài xong về nhà thấy máy lằm vật ra và nước chảy tóe loe thì lại

Comment

Về tác giả

Collapse

danghai11219 Tìm hiểu thêm về danghai11219

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X