Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy giặt lồng ngiêng panasonic NA F80-B2 chạy quá thời gian

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy giặt lồng ngiêng panasonic NA F80-B2 chạy quá thời gian

chào các bác.tình hình em đang làm con máy giặt panasonic lồng đứng,loại có phao áp.tình hình là bây giờ nó tăng thời gian giặt.37phut xó khi nó nhảy lên trên 40 phút mới giặt xong,em theo dõi thì chi tiết như sau.giặt-xả-cấp lần 2-giai đoạn cấp lần 2 không hiểu sao vùa cấp nhưng vẫn xả ra.kiểm tra lệnh manu ok.em ngĩ kẹt đã vệ sinh,tai hại hơn là có lúc thì lại giặt được.câu hỏi của em là vì em chua tìm đc sơ đồ nguyên lý của máy này.các máy khác chỉ có 1 phao nước như anh em vẫn gặp,máy này nó có thêm 1 phao áp.sinh hơi thổi vào trong lồng giặt.vấn đề là nếu phao áp này chạy suốt chu trinh giặt có sinh ra hiện tượng thời gian tăng lên không,vì cấp vào mà vẫn có lượng xả ra thì thời gian tăng là đương nhiên.em đang ngĩ là con phao áp lệnh ra suốt thời gian giặt là không đúng,thằng triac cấp cho nó em thay rồi giờ là về chân ic lệnh,đúng là nó thì cũng mêt.xin cho em ý kiên.xin cảm ơn

đấy ko phải là pháo áp đấy là tạo ozon cắt bỏ bình thường

Comment

ý bạn là máy hỏng j nói giõ hơn

Comment

nó tăng thời gian giặt,cấp nước vào mà vẫn cứ xả ra be bé,nếu vùa cấp vùa xả ào ào thì lại khác,bộ kéo xả vẫn ngon,ko kẹt,mình thì đoán là do cái khí kia nó thổi vào từ đầu đến cuối,áp suất tăng lên roăng xả ko kín,cũng là 1 bài học,hình như tạo ion tèo rồi,nó lỗi cắm điện là chạy,thay triac ko đc,vì thế mình ngĩ khiển,lâu không thấy khách gọi nũa chắc chạy em rồi,nó cấp vào mà vẫn xả ra chút phao lâu đóng thời gian tăng.cảm ơn bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

nhatlinh09 Tìm hiểu thêm về nhatlinh09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X