Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quanghien54
    replied
    Mình đang ở Châu Đốc.

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi Nguyenan1011 Xem bài viết
    Bác viettien123 cho e hỏi chút!
    E có con lò vi sóng LG bị chết MAGNETRON, e đã thay mới > chạy ok. Nhưng sờ magnetron rất nóng. E nghĩ là công suất của nó không đủ nên rất nóng bởi thể tích lò tương đối lớn.
    Vậy e xin hỏi bác xác định công suất của magnetron như thế nào (có ký hiệu hay ghi công suất trên magnetron ko)?
    Hiện máy của em CS tối đa là 2350w, tần số sóng 2450MHZ, e lắp magnetron M24FB - 210A có phù hợp ko?
    E thanks bác nhiều!
    con zin nó xịn mấy năm vãn chết , bác thay con tàu vào nó nóng bỏng là đúng rồi
    bác xem lý do nguyên nhân nóng trước đã sau đó thay Bóng xịn vào ăn ngay
    tra mã thông số megatron tương đối khó bác ạ

Leave a comment:

• Nguyenan1011
    replied
    Bác viettien123 cho e hỏi chút!
    E có con lò vi sóng LG bị chết MAGNETRON, e đã thay mới > chạy ok. Nhưng sờ magnetron rất nóng. E nghĩ là công suất của nó không đủ nên rất nóng bởi thể tích lò tương đối lớn.
    Vậy e xin hỏi bác xác định công suất của magnetron như thế nào (có ký hiệu hay ghi công suất trên magnetron ko)?
    Hiện máy của em CS tối đa là 2350w, tần số sóng 2450MHZ, e lắp magnetron M24FB - 210A có phù hợp ko?
    E thanks bác nhiều!

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    [QUOTE=tranvanquoc8;n1630650]
    Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
    Mình có con lò của sharp dùng phím than. cắm điện chỉ hiển thị 00:00 chẳng bấm đc phím nào. Mình tưởng chết than nên mình chế cơ. Giờ chế cơ vẫn vậy. Các bác cho em xin ý kiến và bài thuốc ạ. Liệu có dính vxl ko ak?[/QU
    bác làm được chưa chỉ cho em với
    pó tay với bác lợn lành thành lợn què rồi kaka , phải thử xem do phím than hay không mới chế chứ ai lại đi chế mà chưa xác định rõ
    cái này :
    1/ thứ nhất xem lại hệ thống công tắc cửa
    2/ thứ hai re lay bảo vệ nhiệt độ lò cơ hay có một hai ba cái
    3/ thứ ba xem lại đường mạch in từ phím chức năng tới chân coneck về VXL
    chạm chập một phím nào cũng có hiện tượng tương tự như vậy bác nhé
    4/ mạch in và linh kiện bị rò , xỉn , oxi hóa bọn sharp chúa bị thối mạch dẫn điện bất thường

Leave a comment:

• tranvanquoc8
    replied
    [QUOTE=HSEV;n1319291]Mình có con lò của sharp dùng phím than. cắm điện chỉ hiển thị 00:00 chẳng bấm đc phím nào. Mình tưởng chết than nên mình chế cơ. Giờ chế cơ vẫn vậy. Các bác cho em xin ý kiến và bài thuốc ạ. Liệu có dính vxl ko ak?[/QU
    bác làm được chưa chỉ cho em với

Leave a comment:

• minhtai2412
    replied
    Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
    Mình hiện nay đang ở AnGiang.
    Thân chào.
    bác o cho nào cua an giang vay ,em cung ag
    mong duoc chi giao them

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi gamai Xem bài viết
    Bác Viettien123 kỳ cựu trong lĩnh vực này có thể phán giúp Em con đó mình có thể thay con trở bao nhiêu là được, và con đó là con trở nhiệt phải không bác? Cảm ơn bác trước nhé! thank

Nó là con cảm biến nhiệt 80K - 5% bác ạ

Leave a comment:

• gamai
    replied
    Bác Viettien123 kỳ cựu trong lĩnh vực này có thể phán giúp Em con đó mình có thể thay con trở bao nhiêu là được, và con đó là con trở nhiệt phải không bác? Cảm ơn bác trước nhé! thank

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi gamai Xem bài viết
    [ATTACH]93860[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]93861[/ATTACH]
    Em có cái lò vi sóng Panasonic, chết hai IGBT đã thay và bị nổ con có ký hiêu TH1 nối âm nguồn sau chỉnh lưu đưa vào IC điều xung mà không biết trị số bao nhêu, bật lò lên chừng 5s máy báo lỗi. có mạch đó mà chỉ nhìn được chừng đó, .. xin giúp.
    con này không dễ xơi đâu khả năng chết con IC lưng hở rất cao con TH chỉ chết khi các bác va chạm hay thay sò rởm hoặc làm mạch
    chưa tốt lắp sò vào nó nổ thì con đó mới chết oan thôi

Leave a comment:

• gamai
    replied
    Click image for larger version

Name:	10537874_891724817514926_7634167194042936015_n.jpg
Views:	1
Size:	35.4 KB
ID:	1400841Click image for larger version

Name:	lo viba.jpg
Views:	3
Size:	67.3 KB
ID:	1400842
    Em có cái lò vi sóng Panasonic, chết hai IGBT đã thay và bị nổ con có ký hiêu TH1 nối âm nguồn sau chỉnh lưu đưa vào IC điều xung mà không biết trị số bao nhêu, bật lò lên chừng 5s máy báo lỗi. có mạch đó mà chỉ nhìn được chừng đó, .. xin giúp.
    Attached Files

Leave a comment:

• quangchipc
    replied
    anh em cho hỏi .em có chiếc lò vi sóng nhãn hieu ELECTROLUX hiện tại đang bị báo lỗi D_1. nhờ anh em tư vấn giúp.xin cảm ơn!

Leave a comment:

• ngocthach294
    replied
    E đã thay một mạch timer công suất 3800w để đưa điện áp vào sơ cấp cao áp. Lò hoạt động ngon lành nhưng ko biết liệu mạch timer đấy có chịu được lâu ko? E thấy phải đưa từ 120v trở lên của sơ cấp thì lúc đó đèn mengaton mới hoạt động được

Leave a comment:

• ngocthach294
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    nhìn trên nhãn của nhà sản xuất ghi trên vỏ lò đó 100v , 120v hay 220v ? cộng trừ mấy %
    nếu lò 220v cứ cắm thẳng sơ cấp vào điện lưới là bên thứ cấp có điện áp cao thế " cẩn thận Rật tung Trim"
    Hôm trước, e có thử dùng cái chiết áp quạt để hạ áp xuống rồi mới đưa vào sơ cấp của biến áp. Để mức 50V thì bát nước để trong lò vẫn lạnh ngắt. Tăng điện áp lên 150V thì bát nước trong lò nóng ngay. Nhưng cái chiết áp quạt thì nóng lắm. Chắc phải làm cái mạch khác công suất lớn hơn mới chịu dc.

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi ngocthach294 Xem bài viết
    Cách của bác rất hay. Bác có thể cho e biết điện áp min và max đặt vào sơ cấp của biến áp cao thế không? Cái lo của sharp của e bị hỏng mạch. Máy thì đời cũ quá rồi, ko có main thay. E đang muốn chế 1 bộ phân áp để đưa vào đầu vào sơ cấp
    nhìn trên nhãn của nhà sản xuất ghi trên vỏ lò đó 100v , 120v hay 220v ? cộng trừ mấy %
    nếu lò 220v cứ cắm thẳng sơ cấp vào điện lưới là bên thứ cấp có điện áp cao thế " cẩn thận Rật tung Trim"

Leave a comment:

• ngocthach294
    replied
    Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Dùng 9 con trở 1M mắc nối tiếp để chia áp, đồng hồ số mắc song song với 1 con, giá trị đọc được X 10 . ( tắt điện rồi mới gắn vào, khi mở điện đừng động tay vào)
    Cách của bác rất hay. Bác có thể cho e biết điện áp min và max đặt vào sơ cấp của biến áp cao thế không? Cái lo của sharp của e bị hỏng mạch. Máy thì đời cũ quá rồi, ko có main thay. E đang muốn chế 1 bộ phân áp để đưa vào đầu vào sơ cấp

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X