Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
    bác ơi, em đo 2 chân đèn vẫn còn nên, em thử rút jack vào đèn ra vẫn thế, em kẹp dòng lúc ấn start chạy đc 2s mà chưa đc 1A sờ nhôm tản nhiệt và đèn vẫn mát rượi
    Bác đo dèn như thế nào mà bảo còn lên? Lò chạy inverter không lắp đèn thì không chạy được đâu bác.
    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
    Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
      Bác đo dèn như thế nào mà bảo còn lên? Lò chạy inverter không lắp đèn thì không chạy được đâu bác.
      Dạ, em dùng thang x1 ở đồng hồ đo vào 2 chân đèn thấy kim lên kịch, còn bật thang 10k đo từng chân với vỏ thấy ko lên tí nào bác ah
      ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
        Dạ, em dùng thang x1 ở đồng hồ đo vào 2 chân đèn thấy kim lên kịch, còn bật thang 10k đo từng chân với vỏ thấy ko lên tí nào bác ah
        nhiều đèn đo như vậy mà vẫn chết đấy bác, bác lấy đèn khác lắp vô xem thế nào?
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Vâng, để mai em thử rồi báo kq lại , cảm ơn bác!
          ♥ Hải Dương ♥

Comment

• các bạn cho hoi tý .đèn vi sóng mua o đâu được giá tốt?,mình o tphcm
            chuyên sửa chữa lắp ráp máy hàn ép siêu âm làm khẩu trang.
            đầu hàn khuôn hàn.chấn tư....

Comment

Em lắp đèn khác rùi vẫn thế, khách giục nhìu quá em giải tán cho nhẹ người rồi, lần sau mong đc bác giúp tiếp. Chúc bác sức khỏe ạ !!!
              ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nhờ các pro giúp cho e con lò LG MH6337ars
                Hiện tượng sau khi đã kiểm tra như sau:
                -đèn ok(dùng đèn mới test)
                -tụ đã kiểm tra ok
                -điot cũng ok
                -kẹp dòng 6a
                lò không nóng tí nào
                thanks all

Comment

• Nguyên văn bởi quyetpl Xem bài viết
                  Nhờ các pro giúp cho e con lò LG MH6337ars
                  Hiện tượng sau khi đã kiểm tra như sau:
                  -đèn ok(dùng đèn mới test)
                  -tụ đã kiểm tra ok
                  -điot cũng ok
                  -kẹp dòng 6a
                  lò không nóng tí nào
                  thanks all
                  Ampe kìm của bác có chắc là còn tốt không đấy? Lò không nóng dòng điện không lên được 6A đâu bác.

Comment

• ampe kim của mình ok mà,mình dùng thường xuyên mà.
                    Thấy lạ quá nên phải nhờ các pro.

Comment

• Mình thấy con bảo vệ(hai diot) đo được khoảng 450k chắc hỏng,mình bỏ con đó đi không cần con bảo vệ,không biết có chạy được không nhỉ,mình nghĩ là bỏ được nên đã bỏ.

Comment

Mình thấy con bảo vệ(hai diot) đo được khoảng 450k chắc hỏng,mình bỏ con đó đi không cần con bảo vệ,không biết có chạy được không nhỉ,mình nghĩ là bỏ được nên đã bỏ.
                        Con bảo vệ đó bỏ đi được mà. Bác kiểm tra biến áp đi nhé.

Comment

• biến áp thì mình biết chết nên thay rồi nhưng not ok.

Comment

biến áp thì mình biết chết nên thay rồi nhưng not ok.
                            Thay rồi mà không được thì bác phải xem lại cái biến áp đã thay xem sống chết thế nào?

Comment

• lo vi sóng của em là loại : Galanz (WD900DSP23-K7) MicroWave.. Thỉnh Thoảng Chạy Nhưng Mấy Hôm Nay Nó Không Chạy Được Nữa Nó Không Hiển Thị Màn hình nguồn cấp cho IC Đủ 5v, 12v, 18v... các bác cho em hỏi và cách khắc phục em xin chân thành cảm ơn... nếu bác nào có sơ đồ loại này cho em xinn với địa chỉ hòm thư của em hongduonginfo@gmail.com --- có mất điều khiển quắc coi như máy không vào điện...
                              Phạm Văn Lợi : Địa Chỉ Nam Định

Comment

• Galanz (WD900DSP23-K7) mấy hôm nay mất ăn mất ngủ vì con lò vi sóng đó...
                                đèn vi ba vẫn hoạt động biến áp vẫn ngon lành... chỉ hỏng ở vỉ điều khiển.. mà em nghi con thạch anh giao động nhưng không biết trị số thạch anh bao nhiêu và mua ở đâu.. em đang ỏ tại Nam Định...
                                Phạm Văn Lợi : Địa Chỉ Nam Định

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X