Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thienthan04 Xem bài viết
    Các anh ơi cứu em với!!!
    Em có cái lò vi sóng sharp 38l sử dụng điều khiển bằng phím, lò vẫn hoạt động bình thường, nhưng các các nút bảng điều khiển khi nhấn chọn chức năng nấu thì nó chạy chút xíu thôi thì ngừng và báo error, còn các nút số thì từ 1 đến 5 thì nhấn không thấy biểu hiện gì, từ nút 6 đến nút 0 thì bấm thấy nó nhảy trên bảng điện tử, hiện giờ chỉ sử dụng được nút stast và nút stop thôi. cho em hỏi cái này có sửa được không?
    bạn khéo léo bóc phím ra xem nó có chạm nhau không nếu chạn bác lấy băng dính 2 mặt kê nó lên là hết chập phím , nếu mất phím theo hàng dọc và hàng ngang thì lỗi chân conection rồi

bạn kiểm tra đi xem sao
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi thienthan04 Xem bài viết
      Các anh ơi cứu em với!!!
      Em có cái lò vi sóng sharp 38l sử dụng điều khiển bằng phím, lò vẫn hoạt động bình thường, nhưng các các nút bảng điều khiển khi nhấn chọn chức năng nấu thì nó chạy chút xíu thôi thì ngừng và báo error, còn các nút số thì từ 1 đến 5 thì nhấn không thấy biểu hiện gì, từ nút 6 đến nút 0 thì bấm thấy nó nhảy trên bảng điện tử, hiện giờ chỉ sử dụng được nút stast và nút stop thôi. cho em hỏi cái này có sửa được không?
      Bác kiểm tra xem có bị chạm phím không? Phím nào không có tác dụng thì bị mòn rồi, thay phím khác là ok.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Các bác giúp em với: Lò vi sóng Sanyo nhà em mới bị như sau. Hoạt động bình thường, chỉ có cái là cắm được 5p thì chố thiết bị gì đó (màu đen) nối vào 2 chân đèn bùng cháy. Máy vẫn chạy. Rút điện ra thì dừng. Nó nằm trên đường dây dẫn vào. Mong các bác tưởng tượng được.

Comment

Nguyên văn bởi trungtamcnc Xem bài viết
          Các bác giúp em với: Lò vi sóng Sanyo nhà em mới bị như sau. Hoạt động bình thường, chỉ có cái là cắm được 5p thì chố thiết bị gì đó (màu đen) nối vào 2 chân đèn bùng cháy. Máy vẫn chạy. Rút điện ra thì dừng. Nó nằm trên đường dây dẫn vào. Mong các bác tưởng tượng được.
          Bác nói vậy thì em chịu thôi không sao tưởng tượng được. Bác nói rõ hơn anh em sẽ giúp.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

Lò vi sóng LG nhà mình vừa bị hư đèn magnetron không biết mua ở đâu nhờ các bạn mách dùm. Mình ở Đồng Nai.
            Thank trước nhé!

Comment

Nguyên văn bởi mtu_ele Xem bài viết
              Lò vi sóng LG nhà mình vừa bị hư đèn magnetron không biết mua ở đâu nhờ các bạn mách dùm. Mình ở Đồng Nai.
              Thank trước nhé!
              bạn mang mẫu đi mua nhé nó có nhiều kiểu chân lắm
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

cho em hỏi chỗ mua biến áp và đèn phát lò vi sóng

cho em hỏi hn có chỗ nào bán biến áp và đèn phát của lò vi sóng không ạ và các bác cho em hỏi giá của 2 thứ này khoảng bao nhiu ạ em toàn sửa điẹn tử mới nhận 2 cây về sửa mà chưa bít chỗ nào bán linh kiện

Comment

Nguyên văn bởi hminhtq Xem bài viết
                  cho em hỏi hn có chỗ nào bán biến áp và đèn phát của lò vi sóng không ạ và các bác cho em hỏi giá của 2 thứ này khoảng bao nhiu ạ em toàn sửa điẹn tử mới nhận 2 cây về sửa mà chưa bít chỗ nào bán linh kiện
                  Đèn magatron thì có bán mới, còn biến áp thì tôi chưa thấy chỗ nào bán BA của lò vi sóng cả, trước đây tôi cũng quấn lại nhưng chạy không đạt, đành phải mua lại BA của
                  lò cũ thôi, cũng tùy thợ bán, giá >250_300k/ 1chiếc, đèn xịn giá khoảng 1,1tr> 1,2tr, đèn TQ khoảng 500>700k tùy loại

Comment

Nguyên văn bởi hminhtq Xem bài viết
                    Bác ra phố Yên Bái có ngay nhưng chỉ có hàng China thôi, muốn hàng ngon thì mua đồ cũ chạy tốt hơn.

Comment

• cám ơn các bác mà cái đèn bị chạm mà mua mới tới 1 triẹu chắc em bảo khách mua cái mới quá bống cũ họ bán khoảng nhiu vậy ạ

Comment

• Các bạn nên tìm đến cửa hàng Linh kiện điện lạnh. Có các loại biến áp của TQ : 800w , 1000w giá khoảng 300k đến 350k.

Comment

• các bác cho em hỏi 1 câu nữa em mới sửa 1 cái lò bị bệnh chạy nhưng ko nóng em kiểm tra thì thấy hỏng con role cấp điện vào biến áp khi sửa xong thử đun cốc nước thì thấy nóng ok >hẹn khách đến lấy bà ý mang 2 cây bánh đa tới thì nườn khoảng 5p thì tắt cái lò in re luôn --tháo ra mới thấy là do cái đèn nóng quá nên cái role nhiệt nó cất các bác cho em hỏi trường hợp này phải sử lý thế nào ạ ( à em kiểm tra sơ bộ lại thì thấy thiếu mất con diot cao ap các bác cho em hỏi sao mất con này nó vẫn chạy được ạ nó có tác dụng gì và nó có phải nguyên nhân mà cái đèn của em nống phỉa không ạ)

Comment

• Nguyên văn bởi hminhtq Xem bài viết
                            các bác cho em hỏi 1 câu nữa em mới sửa 1 cái lò bị bệnh chạy nhưng ko nóng em kiểm tra thì thấy hỏng con role cấp điện vào biến áp khi sửa xong thử đun cốc nước thì thấy nóng ok >hẹn khách đến lấy bà ý mang 2 cây bánh đa tới thì nườn khoảng 5p thì tắt cái lò in re luôn --tháo ra mới thấy là do cái đèn nóng quá nên cái role nhiệt nó cất các bác cho em hỏi trường hợp này phải sử lý thế nào ạ ( à em kiểm tra sơ bộ lại thì thấy thiếu mất con diot cao ap các bác cho em hỏi sao mất con này nó vẫn chạy được ạ nó có tác dụng gì và nó có phải nguyên nhân mà cái đèn của em nống phỉa không ạ)
                            Lò của bạn hiệu gì, lò điện tử hay là lò cơ. Về nguyên tắc hoạt động của lò là phát sóng gián đoạn. Có thể con rơ le bạn thay có vấn đề, cần phải kiểm tra lại. Con diot trong trường hợp này nó là dạng ổn áp, nó bảo đảm cho đèn hoạt động không quá áp. Nhớ lắp đúng chiều.

Comment

• lò em là loại korea king là lò diện tủ ạ em thấy con role này chạy lò là no làm việc liên tục ạ mà em mới nướng có 5p ạ em mới lấp condiot vào ko bít có dc ko nữa

Comment

• bạn thay cái tấm alu ở cạnh đèn nhé
                                cái đó của bạn bị rách ra phải k thay nó đi nha

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X