Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em có cái lò vi sóng hiệu iatu mua ơt biên giới nay bị hiên tượng ko bật star được các nút chức năng khác cũng ko bật được các phím từ 1-9 thì bấn được . em đã kiểm tra nguồn 7v và 11v vẫn tốt trong mạch chỉ có duy nhất 1 con ic 28 chan (sh69p26k) vậy các cao thủ giúp em với em xin cám ơn

Comment

• Chào cả nhà! Mình đang có cái lò vi sóng hiệu Sanyo, model EM-G3597VS.
      Trước khi nó bị hỏng mình vẫn dùng bình thường nhưng mình chủ quan đặt nó ở vị trí hơi ẩm thấp. Một hôm đẹp trời mình quay hâm đồ ăn, đặt 3 phút nhưng chỉ chạy được hơn 1phút thì mình nghe tiếng kêu lạ phát ra và lẹt xẹt khét mù, chỉ kịp rút điện ra để đấy! Lúc rỗi tháo ra kiểm ra thì không phát hiện ra cái gì cháy cả, kiểm tra con cầu chì nguồn 250V-12A thì tèo. MÌnh mua cầu chì khác về thay thì, cứ cắm điện bật công tắc là cầu chì lại tèo. Bực mình mua hẳn loại 15A lắp vào thì nó cũng chạy nhưng trong lò tối om, mà đĩa không quay. Các bác có thể dự đoán bệnh của nó không? Mình vẫn đang vứt ở công ty chờ mang đi sửa! Thks all!
      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Nguyên văn bởi yeuqua Xem bài viết
        em có cái lò vi sóng hiệu iatu mua ơt biên giới nay bị hiên tượng ko bật star được các nút chức năng khác cũng ko bật được các phím từ 1-9 thì bấn được . em đã kiểm tra nguồn 7v và 11v vẫn tốt trong mạch chỉ có duy nhất 1 con ic 28 chan (sh69p26k) vậy các cao thủ giúp em với em xin cám ơn
        Bạn kiểm tra mấy cái phím bấm đó, lò này thường hay bị hư chíp điều khiển.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
          Chào cả nhà! Mình đang có cái lò vi sóng hiệu Sanyo, model EM-G3597VS.
          Trước khi nó bị hỏng mình vẫn dùng bình thường nhưng mình chủ quan đặt nó ở vị trí hơi ẩm thấp. Một hôm đẹp trời mình quay hâm đồ ăn, đặt 3 phút nhưng chỉ chạy được hơn 1phút thì mình nghe tiếng kêu lạ phát ra và lẹt xẹt khét mù, chỉ kịp rút điện ra để đấy! Lúc rỗi tháo ra kiểm ra thì không phát hiện ra cái gì cháy cả, kiểm tra con cầu chì nguồn 250V-12A thì tèo. MÌnh mua cầu chì khác về thay thì, cứ cắm điện bật công tắc là cầu chì lại tèo. Bực mình mua hẳn loại 15A lắp vào thì nó cũng chạy nhưng trong lò tối om, mà đĩa không quay. Các bác có thể dự đoán bệnh của nó không? Mình vẫn đang vứt ở công ty chờ mang đi sửa! Thks all!
          Phần công suất của lò bị chập rồi, bạn kiểm tra lại biến áp, tụ, và đèn cao tần...
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

• thay biến áp đi bạn nhé đảm bảo ok
            Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
            Chào cả nhà! Mình đang có cái lò vi sóng hiệu Sanyo, model EM-G3597VS.

Comment

• các bạn cho mình hỏi 1 chút cái lò vi sóng của mình phần cơ đĩa k quay , phần quạt tản nhiệt cũng k quay
              k bít nó hỏng chỗ nào các bro có kinh nghiệm chỉ dùm e cái

Comment

• Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết
                các bạn cho mình hỏi 1 chút cái lò vi sóng của mình phần cơ đĩa k quay , phần quạt tản nhiệt cũng k quay
                Động cơ quay dĩa sử dụng điện áp bao nhiêu volt AC. Nếu là điện áp 24 VAC thì nó lấy điện ra từ một phần của cuộn dây quạt. Nếu quạt bị cháy hay đứt dây thì xãy ra tình trạng không quay dĩa ( quạt có 3 đầu dây). Kiểm tra lại điện áp cung cấp cho quạt và cuộn dây của quạt có bị đứt hay không. Nếu không có nguồn cung cấp thì kiểm tra lại đường dây và công tắc cửa.

Comment

• Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết
                  các bạn cho mình hỏi 1 chút cái lò vi sóng của mình phần cơ đĩa k quay , phần quạt tản nhiệt cũng k quay
                  Lò của bác là của hãng nào? Cho thêm thông tin được không bác?

Comment

• E mua lò vi sóng Dura Star Model TTH-VS02 đc hơn 1 năm. Hôm qua e có dùng đến, khí hậu miền bắc dạo này ẩm ướt nên khi sử dụng, e bấm nút Start cái máy có tiếng kêu Đùm 1 cái, rồi nó vẫn chạy bt. Sau đến chiều e lại sử dụng đến thì mọi thứ vẫn hoạt động trừ một cái là thức ăn trong lò k nóng lên chút nào.... Các bác pro có thể tư vấn giúp e trị bệnh e này k??? P.s: e muốn tự mình khám phá xem sao.. Thank các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi demon_bn Xem bài viết
                      E mua lò vi sóng Dura Star Model TTH-VS02 đc hơn 1 năm. Hôm qua e có dùng đến, khí hậu miền bắc dạo này ẩm ướt nên khi sử dụng, e bấm nút Start cái máy có tiếng kêu Đùm 1 cái, rồi nó vẫn chạy bt. Sau đến chiều e lại sử dụng đến thì mọi thứ vẫn hoạt động trừ một cái là thức ăn trong lò k nóng lên chút nào.... Các bác pro có thể tư vấn giúp e trị bệnh e này k??? P.s: e muốn tự mình khám phá xem sao.. Thank các bác.
                      Kiểm tra lại biến áp đầu tiên ( Do amp xem biến áp có hoạt động hay không ? Nếu biến áp đã hoạt động mà đồ ăn không nóng thì hãy xem lại các phần bên cao áp theo thứ tự tụ điện, diode cao áp rồi mới đến đèn magnetron. Nếu tụ điện và diode không hư thì phải thay đèn. Nhiều đèn magnetron tim vẫn còn, nam châm không bị bể nhưng vẫn không hoạt động. Thay cái khác có cùng công suất thì chạy tốt. Ngoài ra còn có hiện tượng tấm chắn trước ống phóng điện tử của đèn bị dính dầu mở nên gây ra hiện tượng phóng điện từ cao áp xuống mase. Nên kiên nhẫn kiểm tra tuần tự mới tìm ra pan được.
                      Thân chào.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                        Kiểm tra lại biến áp đầu tiên ( Do amp xem biến áp có hoạt động hay không ? Nếu biến áp đã hoạt động mà đồ ăn không nóng thì hãy xem lại các phần bên cao áp theo thứ tự tụ điện, diode cao áp rồi mới đến đèn magnetron. Nếu tụ điện và diode không hư thì phải thay đèn. Nhiều đèn magnetron tim vẫn còn, nam châm không bị bể nhưng vẫn không hoạt động. Thay cái khác có cùng công suất thì chạy tốt. Ngoài ra còn có hiện tượng tấm chắn trước ống phóng điện tử của đèn bị dính dầu mở nên gây ra hiện tượng phóng điện từ cao áp xuống mase. Nên kiên nhẫn kiểm tra tuần tự mới tìm ra pan được.
                        Thân chào.
                        E cảm ơn bác. Hnay e táy máy, tháo ra và thấy cái cầu chì nó đứt, e thay cái dây đồng vào thế là nó lại chạy ngon, May quá...

Comment

• chào các bạn.
                          máy mình hiệu nishimen đang bị tình trạng khi hoạt động đèn nhấp nháy (ánh sáng vàng ở vị trí ô lưới) ,có tiếng lụp bụp.cho hỏi máy mình bị bệnh gí thế và sửa như thế nào.
                          ngoài ra nhờ các bạn chỉ giúp mình tiệm nào sửa chữa chất lượng ,giá cả phải chăng(mình ở tphcm)

thank cac ban nhìu

Comment

• cho em hỏi cách sửa các lò vi sóng có mạch nguồn zơle đóng ngắt và kèm theo trở sứ các linh kiện nào hay hỏng nhất trên bo mạch này

Comment

• Nguyên văn bởi cauongtroi78 Xem bài viết
                              chào các bạn.
                              máy mình hiệu nishimen đang bị tình trạng khi hoạt động đèn nhấp nháy (ánh sáng vàng ở vị trí ô lưới) ,có tiếng lụp bụp.cho hỏi máy mình bị bệnh gí thế và sửa như thế nào.
                              ngoài ra nhờ các bạn chỉ giúp mình tiệm nào sửa chữa chất lượng ,giá cả phải chăng(mình ở tphcm)

thank cac ban nhìu
                              sau khi vệ sinh máy,thì máy đã hoạt động lại.
                              mình vệ sinh như sau:mình thấy có 2 thah tròn trắng,1 hộp kim loại bị dơ,mình kko biết dùng cái gì để vệ sinh ,mình tạm thời dùng khan ướt để lau.
                              hiện giờ máy minh khi chạy vẫn làm nóng nhung ko có ánh sáng,cho hỏi máy mình bị bệnh gí,giải quyết như thế nào

Comment

• Nguyên văn bởi cauongtroi78 Xem bài viết
                                sau khi vệ sinh máy,thì máy đã hoạt động lại.
                                mình vệ sinh như sau:mình thấy có 2 thah tròn trắng,1 hộp kim loại bị dơ,mình kko biết dùng cái gì để vệ sinh ,mình tạm thời dùng khan ướt để lau.
                                hiện giờ máy minh khi chạy vẫn làm nóng nhung ko có ánh sáng,cho hỏi máy mình bị bệnh gí,giải quyết như thế nào
                                Bác kiểm tra bóng đèn xem còn sống không, kiểm tra nguồn cấp cho nó.

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X