Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cân sự trợ giúp cảu các bác quá ):

Comment

• Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết

E gửi lai anh vi bái trước pót anh bị lôi

Bác khéo léo mở cái lớp kẻ vân vân ra sẽ thấy vài lớp túi bóng chồng lên nhau xem cái phím start nó đi về chân nào ở đầu cáp bác đo điện trở để biết nó có bị đứt trên đường mạch than hay không ? nếu tốt và cổ cáp cắm tốt IC bàn phím tốt thì ở chính điểm Start này bị hỏng lớp than bác ra hàng bán linh kiện sửa laptop mua típ keo dẫn điện về bác tô vào điểm đứt mòn sau đó để yên đợi nó khô khi nào nó khô hẳn bác lắp lại là ngon lành giống như sửa bàn phíp laptop lỗi phím vậy , gét nhất cái loại bàn phím sờ túi bóng này sớm hay muộn đều bị mòn đúng chỗ bấm này thôi mà ,
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Dạ, Cám ơn bac viettien123 mô tả chi tiết .Lò này của E cũng dùng từ năm 2004 đến jờ mới bị truc trăc lần đầu tiên là lỗi này.chắc cũng đến kỳ bàn phím truc trặc.
        E hỏi thêmTrường hợp E ko khéo tay (lợn lành thành lơn què) ko khắc ohuc được E se tính chuyển sang phím bấm như trong diễn dàn có bác bảo khoan lỗ và thay phím than khác vào. Phím này E có thể tìm mua đươc ở đâu bac ơi. giá thành có mắc ko ah?.
        má sao phím "start" ko sử dụng đước là phím "1 Minute" với phím " Popcorn" cùng ko dùng đươc là sao bac nhỉ? Tính E tò mò và hay tìm hiêu bác thông cảm nha

Nó là kiểu bàn phím matrix nên nó đứt một đường mạch in bằng than nào mà ăn với cả 3 phím đó nên bị vậy , đường mạch nó bằng than nối từ 3 phím đó đến cổng vào IC xử lý bàn phím bác có thể vứt phím này đi câu bằng phím chíp cứng rất bền , Phím này không còn nữa để mua bác ạ ,
        Last edited by viettien123; 12-03-2017, 21:57.

Comment

• Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
          Dạ, Cám ơn bac viettien123 mô tả chi tiết .Lò này của E cũng dùng từ năm 2004 đến jờ mới bị truc trăc lần đầu tiên là lỗi này.chắc cũng đến kỳ bàn phím truc trặc.
          E hỏi thêmTrường hợp E ko khéo tay (lợn lành thành lơn què) ko khắc ohuc được E se tính chuyển sang phím bấm như trong diễn dàn có bác bảo khoan lỗ và thay phím than khác vào. Phím này E có thể tìm mua đươc ở đâu bac ơi. giá thành có mắc ko ah?.
          má sao phím "start" ko sử dụng đước là phím "1 Minute" với phím " Popcorn" cùng ko dùng đươc là sao bac nhỉ? Tính E tò mò và hay tìm hiêu bác thông cảm nha
          Nó là kiểu bàn phím matrix nên nó đứt một đường mạch in bằng than nào mà ăn với cả 3 phím đó nên bị vậy , đường mạch nó bằng than nối từ 3 phím đó đến cổng vào IC xử lý bàn phím bác có thể vứt phím này đi câu bằng phím chíp cứng rất bền , Phím này không còn nữa để mua bác ạ ,

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

cài của mình là R398 bạn xem mã board có giống không ?
            Không giống mã bác ạ.
            Bác cho hỏi trên bo mạch LVS R299 của em có 2 con Tran mã KRA105M và DTD143EST, không biết chỗ nào bán 2 con này và có con nào thay tương đương được không bác nhỉ?
            Cảm ơn bác nhiều

Comment

• Có bác nào có cái đĩa của lò sharp R-899 này không thì nhượng lại cho mình, mình đang cần. Đĩa sắt tráng men, liền bánh xe và lỗ trục xoay. Mình ở HN, Tel: 0985650220
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi meodenmatlua Xem bài viết
                Không giống mã bác ạ.
                Bác cho hỏi trên bo mạch LVS R299 của em có 2 con Tran mã KRA105M và DTD143EST, không biết chỗ nào bán 2 con này và có con nào thay tương đương được không bác nhỉ?
                Cảm ơn bác nhiều
                Nó chỉ là những con transistor số thui! nếu cháy thì bạn cứ lấy mấy con trans số khác thay vào là ok ah. A105 là loại PNP. D143 là loại NPN.
                P/S mấy con này khó hỏng lắm. mình nghi có hỏng thì hỏng chỗ khác

Comment

• Cho mình hỏi Lo vi song Sanyo EM-G3579VS có phím nhận có phím không nhận (Phím nhận kèm theo tiếng bip). Không phải do liệt phím. và cũng đấu phím cơ bên ngoài để thử nhưng vẫn vậy.
                  Xin mọi người giúp đỡ. Thanks

Comment

• Chào tất cả các AE . chả là mình vừa nhận 1 lò vi ba CATA MC25 D. Tiểu sử là chủ nhà đã mua được 2 năm , hết bảo hành , nhưng bữa nay mới mang ra sử dụng lần đầu . Tình trạng là sau khởi động thì mâm vẫn quay , đèn chiếu sàng có , nhưng ko có sóng và quạt tản nhiệt ko chạy . Vì là lò mới nguyên nên mình ko biết bắt đầu từ đâu . Mong AE nào biết về lỗi này thì giúp mình với ! Mình xin cảm ơn trước !

Comment

• Mạch nguồn của Lò vi sóng SAMSUNG CE117AE không ổn định
                      hôm nay, 21:54
                      Hi mọi người,
                      Em có trường hợp nguồn của con Lò vi sóng chập chờn nguồn mà thay gần hết linh kiện rồi nhưng vẫn không được.
                      - Cắm điện vẫn hoạt động bình thường, màn hình hiển thị đầy đủ nhưng hay bị tắt nguồn,
                      - Mình đã đo kiểm tra lúc bình thường và úc mất nguồn có hiện tượng như sau:
                      + Khi hoạt động bình thường thì điện áp 300VDC trước biến áp xung bình thường, Điện áp 12V DC sau biến áp có đủ, bếp nướng bình thường
                      + Khi mất nguồn thì điện áp 300VDC trước biến áp xung bình thường nhưng điện áp sau biến áp lại là 24V, màn hình không hiển thị bếp không hoạt động
                      Nhờ mọi người gặp pan này rồi thì tư vấn mình nha!
                      Thanks
                      Click image for larger version

Name: 2017-07-01 21.14.24.jpg
                      Views: 1
                      Size: 259.2 KB
                      ID: 90637
                      Tags: None

Comment

• Nguyên văn bởi vu_thanh Xem bài viết
                        Mạch nguồn của Lò vi sóng SAMSUNG CE117AE không ổn định
                        hôm nay, 21:54
                        Hi mọi người,
                        Em có trường hợp nguồn của con Lò vi sóng chập chờn nguồn mà thay gần hết linh kiện rồi nhưng vẫn không được.
                        - Cắm điện vẫn hoạt động bình thường, màn hình hiển thị đầy đủ nhưng hay bị tắt nguồn,
                        - Mình đã đo kiểm tra lúc bình thường và úc mất nguồn có hiện tượng như sau:
                        + Khi hoạt động bình thường thì điện áp 300VDC trước biến áp xung bình thường, Điện áp 12V DC sau biến áp có đủ, bếp nướng bình thường
                        + Khi mất nguồn thì điện áp 300VDC trước biến áp xung bình thường nhưng điện áp sau biến áp lại là 24V, màn hình không hiển thị bếp không hoạt động
                        Nhờ mọi người gặp pan này rồi thì tư vấn mình nha!
                        Thanks
                        Click image for larger version

Name: 2017-07-01 21.14.24.jpg
                        Views: 1
                        Size: 259.2 KB
                        ID: 90637
                        Tags: None
                        Kiểm tra các linh kiện cơ bản để nguồn ổn định không bị dâng khi đã ổn định thì VXL mới hoạt động được bình thường được ạ .

Comment

• Nguyên văn bởi chocanaorach Xem bài viết
                          Cho mình hỏi Lo vi song Sanyo EM-G3579VS có phím nhận có phím không nhận (Phím nhận kèm theo tiếng bip). Không phải do liệt phím. và cũng đấu phím cơ bên ngoài để thử nhưng vẫn vậy.
                          Xin mọi người giúp đỡ. Thanks
                          Kiểm tra Line Matrix Key vào sát chân IC xem có gì bất thường

Comment

• Em chào mọi người.
                            Em đang có con lò sharp R-258L bị lỗi cấp điện vào thì đèn sáng,motơ đĩa tự quay,mình chưa tác động gì vào.
                            Em tháo ra xem mạch thì trên mạch điều khiển đã bị mất 1 số linh kiện điện trở,tụ dán do thợ trước làm. Bác nào có sơ đồ mạch hay thông số các linh kiện dán trên đó cho em xin với ạ.
                            Em cảm ơn mọi người.

Comment

• Thân ái chào các Pác!

Nhà có cái lò vi sóng, hiện nay nó bị tình trạng khùng khùng, lúc chạy lúc không. Khi cắm nguồn điện thì màn LCD vẫn lên 4 con số 88:88, lúc ấn Stop/Clear nếu chạy được thì kêu bíp, LCD hiện 00:00, lúc ấn Stop/Clear hoài thì không chạy (không kêu bíp) thì LCD vẫn hiện 88:88, máy im re, ấn gì cũng không chạy.
                              Bệnh này không biết có phải IC bị chập chờn hay không? Hay là do bàn phím bị khùng, vì lúc chạy ok thì các phím bấm ầm ầm. Còn đèn và diode hay fulse, mình nghĩ vẫn ok vì máy thỉnh thoảng vẫn chạy được, nếu mấy cái đó mà chết thì máy cũng toi rồi...

Các Pác có kinh nghiệm góp ý giúp, máy dùng hàng ngày nên rất cần, tks các Pác...

Comment

• Mình có lò pana inverter ne-r3000 bấm chớp dèn báo lỗi h98 đo bóng trạm mát , đo 2 đầu đầu ra hêt kim ! Liệu điot có die không ạ nhờ các bác chẩn bệnh giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X