Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bibica_27 Xem bài viết
    Bác nào biết cho em hỏi cắm lẫn 2 chân F và FA ở đèn Magnetron có ảnh hưởng gì không ? Cám ơn.
    theo mình biết thì lò cơ ko vấn đề gì vì nó cũng như cuộn dây 2 đầu thì đổi cho nhau cũng ko sao

Comment

• Cám ơn các bác, hôm nọ quên đánh dấu lắp đại nên cứ băn khoăn hỏi để giải ngu vì nó có đánh dấu F và FA nên cũng ngại

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

pana có 6 loại moto đấy ,khác nhau về : tốc độ ,điện áp , dài , ngắn , vát , 4 khía , nên cầm cái mẫu đi ạ
        bác vietien ơi ,em còn mù mờ về lò vi sóng.bác cho em hỏi điều này : em mua lò 23l 850w samsung từ hàng ve chai về,test máy thì bị đứt cầu chì cao áp và chạm tụ 0,8mf.em thay tụ 1mf từ lò 800w của national qua chạy ok,hấp bánh hay hấp bắp hoặc bỏ ly nước thủy tinh test chạy ok hết. nhưng mẹ bảo bánh bị khô vậy là tẩm ướt khăn rồi quấn vào bánh rồi hấp .vậy là sau khoảng 2 3 lần hấp bánh kiểu đó thì máy gầm lên em rút điện kiểm tra thì chạm tụ cao áp 1mf.em mua con khác thay nhưng chỉ có loại 0.76mf(thua con zin ban đầu của lò là .0.04 đơn vị)tất nhiên là xài ok nhưng em muốn hỏi bác là lý do tụ cao áp bị chạm nguyên do là gì?và việc thay tụ cao áp giá trị lớn hay nhỏ hơn thì ảnh hưởng gì tới đèn phát và công suất của lò,theo em thấy thì giá trị của tụ này chỉ loanh quanh từ 0.76 đến 1mf.

Comment

• 1/ Thay tụ lò vi sóng khá quan trọng tụ cần đúng điện dung (điện áp cao hơn thì tốt ) đây là mạch cộng hưởng dao động cao áp nếu thay sai tụ thường dẫn tới công xuất đèn Megetron tăng giảm bất thường dẫn tới chết biến áp và chết đèn Megatron . theo mình bạn nên thay đúng trị số bình thường từ (0,45-1,2uf) .

2/ khô hay ẩm là quan trọng các dòng lò vi sóng của châu âu xịn hoặc nhật cao cấp nó hay có tính năng bù ẩm bằng hơi nước và hệ thống bơm các loại vi sóng rẻ tiền không có tính năng này dẫn tới ta thấy khô .

3/ các loại lò vi sóng cao cấp còn có tính năng tự làm sạch khoang lò.

4/ cái hộp có cái bơm và đường ống bằng đồng chạy ra sau cái quạt đấy là hệ thống làm ẩm đó bác .
          http://baohanhbeptu.vn/sua-lo-vi-son...-1-391647.html

http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Cho E hỏi các cao nhân chút xúi.
            Lò vi song nhà e hiện giờ bị lỗi bấm một số nút thì không được cụ thể là bấm phím 1minus, phím Start không thất thấy hoạt động trong khi bấm 1 số nút khác như 10minus, Stop/Clear và 1 số truong trinh có săn thì có hoạt động cùng tiếng "bíp" phát ra.
            vậy có phải là bị lỗi phím không ah? cho em xin giải pháp với. tks các cao nhân

Comment

• Các cụ cho em hỏi chút, cái lò panasonic inverter nn-C784MF cứ vi sóng đc 23 giây lại tắt, không thấy nóng gì cả là bị sao ạ? Kiểm tra đèn viba thì vẫn tốt, không bị chạm vỏ

Comment

• Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
                Cho E hỏi các cao nhân chút xúi.
                Lò vi song nhà e hiện giờ bị lỗi bấm một số nút thì không được cụ thể là bấm phím 1minus, phím Start không thất thấy hoạt động trong khi bấm 1 số nút khác như 10minus, Stop/Clear và 1 số truong trinh có săn thì có hoạt động cùng tiếng "bíp" phát ra.
                vậy có phải là bị lỗi phím không ah? cho em xin giải pháp với. tks các cao nhân

thường là hỏng cái phím than chỗ bác bấm nút ấy bên trong có lớp than kỹ thuật điện in lên miếng túi bóng hay bị ở đây nhất một số bị cáp , cũng có bị cổng matrix trong IC VXL .

Comment

• Nguyên văn bởi TINYPRO Xem bài viết
                  Các cụ cho em hỏi chút, cái lò panasonic inverter nn-C784MF cứ vi sóng đc 23 giây lại tắt, không thấy nóng gì cả là bị sao ạ? Kiểm tra đèn viba thì vẫn tốt, không bị chạm vỏ
                  đời cửa lật này ha hỏng khối inverter hỏng nó có nhiều kiểu hỏng không phải cái nào hỏng cũng chạm chập đâu ạ , hỏng dạng chạm chập là đơn giản nhất , nhưng xem lại đi nó báo hỗi tám mấy hay chín mấy đấy ạ .

Comment

đời cửa lật này ha hỏng khối inverter hỏng nó có nhiều kiểu hỏng không phải cái nào hỏng cũng chạm chập đâu ạ , hỏng dạng chạm chập là đơn giản nhất , nhưng xem lại đi nó báo hỗi tám mấy hay chín mấy đấy ạ .
                    Nó chỉ tắt đi như lúc mới bắt đầu bật thôi ạ ko thấy báo lỗi gì. Chỗ cụ có sửa ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi TINYPRO Xem bài viết
                      Các cụ cho em hỏi chút, cái lò panasonic inverter nn-C784MF cứ vi sóng đc 23 giây lại tắt, không thấy nóng gì cả là bị sao ạ? Kiểm tra đèn viba thì vẫn tốt, không bị chạm vỏ
                      Thực ra là lò của bạn chưa phát sóng. Khi lệnh được nhập hệ thống an toàn làm việc, nó nhận thấy bộ công suất chưa phát ( chưa thấy dòng báo về) là hệ thống tự cắt. Nếu chập thời gian cắt sẽ sớm hơn. Bạn nên xử lý bộ Inverter.

Comment

thường là hỏng cái phím than chỗ bác bấm nút ấy bên trong có lớp than kỹ thuật điện in lên miếng túi bóng hay bị ở đây nhất một số bị cáp , cũng có bị cổng matrix trong IC VXL .
                        Vâng, Cám ơn bác, nếu phím than bị lỗi thì em có thể tháo ra vệ sinh phím than đo đươc không ah? hay phải thay phím mới, Nếu phải thay phím mới thì phải chon đúng loại hay của loai khác cùng được ah?. Tks bac

Comment

• Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết

Vâng, Cám ơn bác, nếu phím than bị lỗi thì em có thể tháo ra vệ sinh phím than đo đươc không ah? hay phải thay phím mới, Nếu phải thay phím mới thì phải chon đúng loại hay của loai khác cùng được ah?. Tks bac
                          được ah , bác kiểm tra đầu cáp mầ bình thường thì lấy lưỡi dao mỏng khéo léo tách nó ra và xử lý xong lại dán lại bình thường mà ,
                          bàn phím mới không phải lúc nào cũng sẵn nhất là model độc , bên em cũng lột cái cũ ra và dán lại cái mới mà ,

Comment

được ah , bác kiểm tra đầu cáp mầ bình thường thì lấy lưỡi dao mỏng khéo léo tách nó ra và xử lý xong lại dán lại bình thường mà ,
                            bàn phím mới không phải lúc nào cũng sẵn nhất là model độc , bên em cũng lột cái cũ ra và dán lại cái mới mà ,
                            Dạ cám ơn bác, Bác cho E hỏi thêm 1 chút là dùng cồn hay dùng chất gì để vệ sinh phím than đó ah? sau khi vệ sing xong thì chỉ dán miềng túi bong đó lại như cũ có phỉ dùng keo để giữ no không ah?Thank bác

Comment

• Lúc đầu E cứ nghĩ phím than giống phím khiển tivi. thử lột ra xem sao và .... đây là bàn phím cái lò microware của E. Loại phàm phím này jờ không bít co không các bac ơi. bây chừ nó bị cả 3 cả 3 phim bấm không họa động( như hinh em đã khoanh đỏ( phím Start,1minute và popcore) theo như bác Viettien là "xử lý xong", Các bác nói rõ giúp e đươc không xử lý ở đây là lam như nào ah?. Tks các bac đã chỉ bảo
                              http://www.upsieutoc.com/image/YP2W8O http://www.upsieutoc.com/image/YPFD9G

Comment

• E gửi lai anh vi bái trước pót anh bị lôi

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X