Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ga.kt
    replied
    Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
    Cái cầu chì cũ của nó như thế nào thì thay cái tươnng đương là biết non hay già.
    thank bác em sẽ liều mà thử xem vậy.. sợ cầu chì già rồi là nhà bác có trẻ nhỏ nó hay cho thìa với bát sắt vào quay nên..

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
    xin chào các bác đang theo dõi chủ đề lò vi sóng
    cho em hỏi cái lò nhà bác em ngày trước nó bị cháy biến áp nên em thay cục biến áp to hơn cho khỏi cháy,,
    ai ngờ giờ toàn cháy cầu chì nguồn nên không vào điện..
    vậy lỗi là ở đâu ạ
    có khi nào em thay cái cầu chì non quá không ạ
    Cái cầu chì cũ của nó như thế nào thì thay cái tươnng đương là biết non hay già.

Leave a comment:

• ga.kt
    replied
    xin chào các bác đang theo dõi chủ đề lò vi sóng
    cho em hỏi cái lò nhà bác em ngày trước nó bị cháy biến áp nên em thay cục biến áp to hơn cho khỏi cháy,,
    ai ngờ giờ toàn cháy cầu chì nguồn nên không vào điện..
    vậy lỗi là ở đâu ạ
    có khi nào em thay cái cầu chì non quá không ạ

Leave a comment:

• net_usr
    replied
    Lúc đầu em mua chợ trời 40K 1 cái cũ đấy chứ, hai lần sau mua mới, có 30K (chính xác thông số luôn). Liệu có thể là cái đèn không nhỉ?! Giá mà cái galanz dễ tháo thì em cũng thay luôn nhưng nó vướng bên trong khó quá. Khó hiểu quá.

Leave a comment:

• vanhienmt
    replied
    Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
    Chào buổi sáng. chúc a e trên dđ 1 ngày làm việc hiệu quả & thu nhiều lúa. chào bác dangphihung & các ae trên dđ, hôm qua mình có nhận 1 cái lò pana Inverter model NN S560W (mạch y chang lược đồ này) của hàng xóm có điện vào, điều khiển các chức năng tốt nhưng kg nóng, mình kt thấy chết con Q702, ZD703, ZD704, R710, R711, các bác cho e hỏi con ZD703, ZD704 là bao nhiêu vol (xem lược đồ kg thấy ghi giá trị) còn R710, R711 có phải là 36 om kg các bác (mạch của em kg có R712) & con Q702 GT30J322 này thì có thể thay bằng con nào vậy các bác, mong các bác hướng dẩn dùm e, rồi mình kt thêm những gì nửa các bác, thú thật là e mới làm e này lần đầu tiên. mong các bác giúp đở cho. trân trọng cám ơn
    vẩn cần sự giúp đở của các bác...vanhienmytho@yahoo.com.vn

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Bác kiếm con tụ cũ hàng xịn đi, nó tốt hơn nhiều so với hàng mới .

Leave a comment:

• net_usr
    replied
    Vắng nhỉ, chẳng có bác nào cả..

Leave a comment:

• net_usr
    replied
    Cái lò sanyo nhà em tháng trước bị kêu bụp rồi tịt, em lò mò theo chỉ dẫn này và nối tắt cầu chì nguồn bằng dây đồng mảnh và thay tụ cao áp (bị xì khói bằng tụ cùng chủng loại) thấy chạy được, nhưng mấy hôm sau vợ em quay một tô cơm nguội thì lại bụp. Mở ra thì thấy tụ lại bị xì khói như lần trước, em lại thay tụ, nghi cả diot tiếp vỏ nên cũng thay luôn (mặc dù dùng mẹo thử với ắc qui 12V thì thấy không có dấu hiệu thủng hay đứt) rồi để ý theo dõi. Em vẫn dùng được với những thứ như cốc sữa, cốc trà, càphe..
    Được vài hôm vợ em quay tô canh nguội thì lại bụp. Mở ra thì tụ lại xì khói. Tóm lại tôi thấy thay tụ, diot chỉ giúp lò chạy được với các món đồ cần ít công suất, chứ còn các món như tô canh, tô cơm to to thì đều quá tải, chứng tỏ vấn đề nguồn cội cái lỗi này vẫn ở đâu đó. Bác nào giúp em mò nốt ca này với, em trót tháo tung ra rồi nên cũng muốn xử lý nốt cho xong chứ mẹ đĩ nhà em cứ chì chiết. Tổng cộng em thay 3 lần tụ, 1 lần diot.
    Đồng hồ TQ không chính xác để đánh giá cái biến áp nhưng em đã soi kỹ thì thấy nó vẫn zin nguyên, không nóng. Cái đèn galanz thì không bị chạm vỏ.
    Cảm ơn các bác !
    Last edited by net_usr; 05-07-2014, 10:36.

Leave a comment:

• vanhienmt
    replied
    Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
    Chào buổi sáng. chúc a e trên dđ 1 ngày làm việc hiệu quả & thu nhiều lúa. chào bác dangphihung & các ae trên dđ, hôm qua mình có nhận 1 cái lò pana Inverter model NN S560W (mạch y chang lược đồ này) của hàng xóm có điện vào, điều khiển các chức năng tốt nhưng kg nóng, mình kt thấy chết con Q702, ZD703, ZD704, R710, R711, các bác cho e hỏi con ZD703, ZD704 là bao nhiêu vol (xem lược đồ kg thấy ghi giá trị) còn R710, R711 có phải là 36 om kg các bác (mạch của em kg có R712) & con Q702 GT30J322 này thì có thể thay bằng con nào vậy các bác, mong các bác hướng dẩn dùm e, rồi mình kt thêm những gì nửa các bác, thú thật là e mới làm e này lần đầu tiên. mong các bác giúp đở cho. trân trọng cám ơn
    có bác nào ghé qua giúp e ti, đắp chiếu 2 ngày rồi các bác ơi

Leave a comment:

• tranhoangbac
    replied
    Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết
    em có con panasonic không hiểu mạch làm sao mà giờ nó cứ nhảy loạn lên không thể nào bấm được, lúc được lúc không.Bác nào cho em kinh nghiệm với
    Bạn kiểm tra lại dây cáp ra bảng điều khiển nhé!

Leave a comment:

• vanhienmt
    replied
    Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
    Con này nó nằm ở đây:[ATTACH]83784[/ATTACH]
    Trên sơ đồ của bác Ptoanel: https://www.facebook.com/phamtoan.ptoanel?fref=ts đã post bị lỗi là hai con R704, ở đây con này không ghi số nhưng mình đã xem kỹ trên hình. May vẫn không phải tháo máy nhà ra để xem:
    [ATTACH]83782[/ATTACH]

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Nguyên văn bởi kaitokid Xem bài viết
    mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện.
    Chuyện như đùa.

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    em kiểm tra rồi ,hóa ra chập cuộn sơ cấp trong máy biến áp , mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện. thanks các bác
    Chưa hiểu rồi bác, phán đoán sai hoàn toàn.

Leave a comment:

• kaitokid
    replied
    em kiểm tra rồi ,hóa ra chập cuộn sơ cấp trong máy biến áp , mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện. thanks các bác

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    loại lò sử dụng biến áp cao áp . ak
    Bác tháo ra đo đạc kiểm tra rồi đưa kết quả ra thì anh em mới giúp được chứ?

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X