Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi ga.kt Xem bài viết
    lò vi sóng hay đứt cầu chì nguồn 220
    có phải do điện yếu hay đút kim loại vào chăng
    cái lò nhà bác tôi đứt cầu chì 10A
    đã thay cái 12A dùng hơn tuần lại đứt
    và 13A vẫn được hơn tuần
    Bác cho thêm thông tin đi. Lò gì model bao nhiêu. Rất có thể do phần cơ khí rồi.

Leave a comment:

• ga.kt
    replied
    lò vi sóng hay đứt cầu chì nguồn 220
    có phải do điện yếu hay đút kim loại vào chăng
    cái lò nhà bác tôi đứt cầu chì 10A
    đã thay cái 12A dùng hơn tuần lại đứt
    và 13A vẫn được hơn tuần

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi tt1987 Xem bài viết
    có bác nào có sơ đồ mạch điện của lò vi sóng inviter cho em xin để ngâm cứu với ạ em cảm ơn ạ
    Cái này bác chưa tìm đã hỏi rồi, chịu khó tìm trên các topic bác nhé.

Leave a comment:

• tt1987
    replied
    có bác nào có sơ đồ mạch điện của lò vi sóng inviter cho em xin để ngâm cứu với ạ em cảm ơn ạ

Leave a comment:

• t1eulong1
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    Chỗ này có thể ở ngay cổ tụ hay bị đánh lửa , bắt lỏng ốc
    Cũng bị đánh lửa , mép cuộn cao áp cũng hay đánh lửa , đầu diode
    Cũng hay đánh lửa , túm lại ròm kỹ sẽ thấy nhìn thấy chính xác
    Chỗ nào mới có cách !

VT
    ok cảm ơn các bác,em bắt lại hết các vít thì thấy em nó ko nổ nữa,em nghĩ chắc là do cái con điot đấu vỏ bị lỏng,em siết lại hết các ốc thì thấy dc,chắc là ok rồi,thank tất cả các bác nhé

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Nguyên văn bởi kaitokid Xem bài viết
    Chào các bác ,bác nào có kinh nghiệm về lò vi sóng , xin chỉ giùm em , cách đo cao áp khi đang có điện không ak ,thanks
    Dùng 9 con trở 1M mắc nối tiếp để chia áp, đồng hồ số mắc song song với 1 con, giá trị đọc được X 10 . ( tắt điện rồi mới gắn vào, khi mở điện đừng động tay vào)

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
    em đã xem thử,nếu để lò chạy không thì ko thấy đánh lửa,em bỏ vào vài hột lạc chạy khoản 15s thì thấy đánh lửa rất mạnh,ghê hết răng nên em rút ra ngay,ko dam để lâu,nhưng hình như không phải ở cổ đèn bác ơi,nó đánh gần chỗ con tụ với cái biến áp đặt cạnh nhau,cụ thể chỗ nào thì em ko rõ,em đã tháo tụ và biến áp ra kiểm tra thì không thấy có dấu vết gì,lạ thật
    Chỗ này có thể ở ngay cổ tụ hay bị đánh lửa , bắt lỏng ốc
    Cũng bị đánh lửa , mép cuộn cao áp cũng hay đánh lửa , đầu diode
    Cũng hay đánh lửa , túm lại ròm kỹ sẽ thấy nhìn thấy chính xác
    Chỗ nào mới có cách !

VT

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    em có con lò vi sóng cơ ghi là LG,cắm vào thì vẫn chạy nếu ko bỏ gì vào trong,còn nếu bỏ thứ gì đó vào là nó đánh lửa khủng khiếp luôn,nghe như tiếng cao áp chập mạnh ấy,em nên kiểm tra cái ji hả các bác
    Ròm cẩn thận xem đánh lửa vùng nào , chỗ nào ?
    Chỗ đánh lửa bao giờ cũng có vết , và đánh xanh lè
    Nhìn vào vị trí đánh lửa mới có thể kết luận được !

Leave a comment:

• t1eulong1
    replied
    Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
    Kiểm tra lại diode cao áp đi.
    cái con diot đấu ra vỏ đấy hả bác?

Leave a comment:

• quanghien54
    replied
    em đã xem thử,nếu để lò chạy không thì ko thấy đánh lửa,em bỏ vào vài hột lạc chạy khoản 15s thì thấy đánh lửa rất mạnh,ghê hết răng nên em rút ra ngay,ko dam để lâu,nhưng hình như không phải ở cổ đèn bác ơi,nó đánh gần chỗ con tụ với cái biến áp đặt cạnh nhau,cụ thể chỗ nào thì em ko rõ,em đã tháo tụ và biến áp ra kiểm tra thì không thấy có dấu vết gì,lạ thật
    Kiểm tra lại diode cao áp đi.

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Bác kiểm tra kỹ đi, nó đã đánh điện thì kiểu gì cũng có dấu vết.

Leave a comment:

• t1eulong1
    replied

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    em có con lò vi sóng cơ ghi là LG,cắm vào thì vẫn chạy nếu ko bỏ gì vào trong,còn nếu bỏ thứ gì đó vào là nó đánh lửa khủng khiếp luôn,nghe như tiếng cao áp chập mạnh ấy,em nên kiểm tra cái ji hả các bác
    Bác kiểm tra đèn magnetron đi nhé, nó đánh lửa ở đầu đèn rồi.

Leave a comment:

• t1eulong1
    replied

Leave a comment:

• lhphuong
    replied
    Em mua ve chai 2 cái biến áp lò vi sóng 900w -220V mà dòng không tải 4.5A sau 5 phút lên 4.8A cuộn sơ cấp và lõi sắt từ nóng nhưng vẫn sờ được trong 5 giây , biến áp ko rung , cuộn sơ cấp màu sắc đồng đều , không có mùi khét , lúc đầu em nghi nó chạm cuộn cao áp nên em đục cuộn cao áp ra luôn, không bổ fe sắt , đo lại dòng không tải vẫn vậy 4.5A sau đó tăng từ từ lõi thép ko rung nhưng nóng ạ .2 cái bị giống nhau . Các bác chẩn đoán dùm em xem cuộn sơ cấp tèo chưa ? và 2 cái shunt từ giữa cuộn sơ cấp và cuộn cáo áp để làm gì vậy ?có bỏ ra dc ko ?
    em dùng chế máy hàn bấm ạ .

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X