Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hieu86
    replied
    Nguyên văn bởi minh113 Xem bài viết
    Sr may minh khong viet duoc dau doi voi may inverter no hong bo phan nao do la ngat mach luon ma y minh hoi cach kiem tra den vi song nhu the nao thoi hien tuong nhu tren co phai hong den vi song khong vay
    Trường hợp chạy < 30s ngắt thì 80 % là hỏng đèn , còn lại kiểm tra lại tất cả các công tắc jack cắm đã được thông và đóng chưa

Leave a comment:

• minh113
    replied
    Sr may minh khong viet duoc dau doi voi may inverter no hong bo phan nao do la ngat mach luon ma y minh hoi cach kiem tra den vi song nhu the nao thoi hien tuong nhu tren co phai hong den vi song khong vay

Leave a comment:

• hopes
    replied
    Nguyên văn bởi Hieu86 Xem bài viết
    Tại sao lại không yên tâm , linh kiện mới trôi nổi ngoài thị trường không ai kiểm định chất lượng cho bạn cả . Còn hàng tháo máy thì nhất rồi còn gì , không có thì bắt buộc mới phải dùng hàng mới thôi , tâm lý đa số của thợ là như vậy . Còn con diot đó nó chết lúc nào thì hay lúc ấy thôi , không kiểm định được tuổi thọ của nó đâu bác nhé
    Muốn mua con hàng mới zin thì chỉ vào trong hãng. Bên ngoài có hàng mới, giá khoảng 5k -10k nhưng mà hàng thì hên xui (xui nhiều hơn hên). Hàng cũ là lựa chọn tối ưu của đa số thợ.

Leave a comment:

• nutekid
    replied
    Nguyên văn bởi minh113 Xem bài viết
    Xin cac pro chi ho em dang co cai lo vi song panasonic model NN-SF559W inverter chay khoang 5s tu ngat kiem tra quat va den van hoat dong do dong duoc 2A coc nuoc k du am kiem tra tim den thay bi di thung 2 lo ngay dau vao trong lo xin cac pro chi cho co phai chet den vi song khong vay em kiem tra thi 2 chan den do duoc 0 om va ra vo khong cham hien tai den dang dung la 2m291-m32
    Viết có dấu đi bạn, mình không hiểu, chạy 5s rồi tắt thường thì sụt áp nguồn hoặc hỏng IC điều khiển chương trình rồi

Leave a comment:

• nutekid
    replied
    Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
    lò vi sóng dùng sóng hồng ngoại hả bạn ,mình không hiểu câu này
    Theo mình biết là vậy vì sóng hồng ngoại dễ bị một số vật hấp thụ, khi máy hoạt động bạn thử dùng camera hướng về phía lò và nhìn lên màn hình xem, nếu mà có ánh sáng bất thường là dùng hồng ngoại rồi

Leave a comment:

• minh113
    replied
    Xin cac pro chi ho em dang co cai lo vi song panasonic model NN-SF559W inverter chay khoang 5s tu ngat kiem tra quat va den van hoat dong do dong duoc 2A coc nuoc k du am kiem tra tim den thay bi di thung 2 lo ngay dau vao trong lo xin cac pro chi cho co phai chet den vi song khong vay em kiem tra thi 2 chan den do duoc 0 om va ra vo khong cham hien tai den dang dung la 2m291-m32

Leave a comment:

• lkdientubh
    replied
    Nguyên văn bởi nutekid Xem bài viết
    Nguyên lý chính là dùng sóng hồng ngoại :3
    lò vi sóng dùng sóng hồng ngoại hả bạn ,mình không hiểu câu này

Leave a comment:

• nutekid
    replied
    Nguyên lý chính là dùng sóng hồng ngoại :3

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi thitcay123 Xem bài viết
    Năm mới Bạn Binhbazan đổi avatar mới màu đỏ đẹp và nổi quá hả
    Máy ko báo lỗi gì hết.
    Ban đầu thấy có 1 điện trở dẹp và dài ghi 107M bị đứt chân
    có hàn lại nhưng ko đo kt được vì lên đến trăm M
    chưa biết hướng kt tiếp theo. xin nhờ các bạn giúp đỡ
    Bác thitcay123 chắc thích ăn thịt chó lắm nhỉ? hii

Leave a comment:

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi thitcay123 Xem bài viết
    Chào các bạn
    Mình có cái lò panasonic inverter nếu để điện trở thì amper được gần 6A có nóng 1 ít
    Nhưng tháo 1 dây điện trở chạy vi sóng thì amper ko lên, ko nóng.
    Mình KT mạch ĐK tốt, IGBT, DIOT còn tốt, đèn ko chạm.
    Mình chưa sửa lò inverter nên chưa có kinh nghiệm.
    Các bạn có kinh nghiệm loại lò inverter xin hướng dẫn mình kiểm tra sửa với
    và có nếu có sơ đồ mạch lò inverter cho mình xin luôn.

Cám ơn các bạn nhiều
    Bác kiểm tra hai con doed chưa? Một trong 2 em này chết lò cũng không nóng đâu.

Leave a comment:

• thitcay123
    replied
    Chào các bạn
    Mình có cái lò panasonic inverter nếu để điện trở thì amper được gần 6A có nóng 1 ít
    Nhưng tháo 1 dây điện trở chạy vi sóng thì amper ko lên, ko nóng.
    Mình KT mạch ĐK tốt, IGBT, DIOT còn tốt, đèn ko chạm.
    Mình chưa sửa lò inverter nên chưa có kinh nghiệm.
    Các bạn có kinh nghiệm loại lò inverter xin hướng dẫn mình kiểm tra sửa với
    và có nếu có sơ đồ mạch lò inverter cho mình xin luôn.

Cám ơn các bạn nhiều

Leave a comment:

• lkdientubh
    replied
    Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
    có bác nào bít chỗ nào trong HCM bán may con diode cao áp hàng mới ko, có 1 chỗ bán hàng cũ nhưng ko yên tâm lắm.
    nếu tìm trên hcm không có ,bạn xuống biên hòa đi mình bán cho diot mới 15k/em ,cho bạn mượn free linh kiện thay thế thử (đèn,tụ, timer), sửa lò đảm bảo chạy 100% .mình cách cầu sài gòn 25km ,cách xa lộ hà nội 20m .

Leave a comment:

• Hieu86
    replied
    Nguyên văn bởi tranhung312 Xem bài viết
    Cháo các bạn.
    Nhà mình có một cái lò vi sóng hiệu LG.
    Có hiện tượng khi dùng nó kêu ong ong một lúc rồi thôi, hôm nay mình nghe tiếng nổ, mình tháo ra kiểm tra thì cầu chì nguồn vào bị đứt.
    chắc bị chạm mass như các bạn nói. mình lại không có đồng hồ để kiểm tra, để kt xem bị đèn, diot, tụ hay mba. mà lò vi sóng của nhà mình không có cầu chì cao áp.
    Sau khi tham khảo diễn đàn có thể mình bị hỏng đèn. Nếu thay đèn thì mua ở đâu nhỉ, giá cả tầm ntn vậy? mình ở Quảng Ninh.
    Không có đồng hồ thì kiểm tra như này nhé : thay cầu chì mới , tháo jack cắm đèn vi ba ra và chạy thử xem còn bị nổ cầu chì không , nếu không nổ thì bạn thay đèn mới nhé , và ngược lại . Trường hợp của bạn 1 là hỏng tụ 2 là đèn bị chạm , đèn chạm có thể sửa được bạn nhé . Giá đèn là 250k vạ tụ là 60k

Leave a comment:

• Hieu86
    replied
    Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
    có bác nào bít chỗ nào trong HCM bán may con diode cao áp hàng mới ko, có 1 chỗ bán hàng cũ nhưng ko yên tâm lắm.
    Tại sao lại không yên tâm , linh kiện mới trôi nổi ngoài thị trường không ai kiểm định chất lượng cho bạn cả . Còn hàng tháo máy thì nhất rồi còn gì , không có thì bắt buộc mới phải dùng hàng mới thôi , tâm lý đa số của thợ là như vậy . Còn con diot đó nó chết lúc nào thì hay lúc ấy thôi , không kiểm định được tuổi thọ của nó đâu bác nhé

Leave a comment:

• tranhung312
    replied
    Cháo các bạn.
    Nhà mình có một cái lò vi sóng hiệu LG.
    Có hiện tượng khi dùng nó kêu ong ong một lúc rồi thôi, hôm nay mình nghe tiếng nổ, mình tháo ra kiểm tra thì cầu chì nguồn vào bị đứt.
    chắc bị chạm mass như các bạn nói. mình lại không có đồng hồ để kiểm tra, để kt xem bị đèn, diot, tụ hay mba. mà lò vi sóng của nhà mình không có cầu chì cao áp.
    Sau khi tham khảo diễn đàn có thể mình bị hỏng đèn. Nếu thay đèn thì mua ở đâu nhỉ, giá cả tầm ntn vậy? mình ở Quảng Ninh.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X