Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác. Topic này hay quá, đọc tất cả các trang thấy mở mang được nhiều, xin được hỏi các bác cho rõ thêm một hiện tượng ở lò vi sóng nhà mình (DeLonghi, Made in Italy, Type:MW650, 230V-50Hz, 2800W, Micro+Nướng):Hôm qua lúc bật sử dụng, nó nổ phụp phụp như kiểu lửa cháy, khói mù mịt, sau khi đọc trên topic, mình kiểm tra thấy miếng mica bị đánh thủng, tháo ra thấy bên trong có cái trông như tắcte đèn ống và xung quanh đen nhẻm, xin hỏi các bác liệu có làm sao ko, và kiểm tra như thế nào ạ (nếu chưa có tấm mica mình có thử bật lò đc ko bác?). Nếu cái như "tắcte" (các bác thông cảm, mình ko biết gì về điện tử cả) ko hỏng thì mua cái miếng mica đó ở đâu. Xin chân thành cảm ơn các bác.
    Last edited by khanhbz; 10-03-2014, 21:31.

Comment

• bạn thử vệ sinh sạch phần bóng đó xem có hết không nếu không hết là bóng hỏng rùi

Comment

• Nguyên văn bởi chicken1981 Xem bài viết
        bạn thử vệ sinh sạch phần bóng đó xem có hết không nếu không hết là bóng hỏng rùi
        Thế nếu chưa có tấm mica mình có thử bật lò đc ko bác?

Comment

• Mình có lò panasonic invecter bị chập do thạch sùng làm cháy con trở ở vị trí R701.
          Bác nào có nhớ hay có mạch soi giúp với xem em nó bao nhiêu K ?. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Click image for larger version

Name:	1472096_297481767068383_161189715_n.jpg
Views:	1
Size:	102.0 KB
ID:	1393061
            Click image for larger version

Name:	1888591_297481670401726_663680669_n.jpg
Size:	94.2 KB
ID:	1393062
            Last edited by oanhchien; 10-03-2014, 20:45.

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
              Mình có lò panasonic invecter bị chập do thạch sùng làm cháy con trở ở vị trí R701.
              Bác nào có nhớ hay có mạch soi giúp với xem em nó bao nhiêu K ?. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.[ATTACH]83739[/ATTACH][ATTACH]83740[/ATTACH][ATTACH]83741[/ATTACH][ATTACH]83742[/ATTACH]
              Con này em nhớ không lầm là 104M bác à.
              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
              Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi khanhbz Xem bài viết
                Cái "tắc te " đi liền với khối thân đằng sau nó chính là đèn Magnetron - đèn tạo ra sóng nấu chín thức ăn. Xem lại trong topic bạn sẽ biết cách kiểm tra nó. Không có tấm mica có thể thử được lò.
                Học, học nữa, học mãi
                (Nhưng phải lên lớp)

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                  Mình có lò panasonic invecter bị chập do thạch sùng làm cháy con trở ở vị trí R701.
                  Bác nào có nhớ hay có mạch soi giúp với xem em nó bao nhiêu K ?. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.[ATTACH]83739[/ATTACH][ATTACH]83740[/ATTACH][ATTACH]83741[/ATTACH][ATTACH]83742[/ATTACH]
                  Con này nó nằm ở đây:Click image for larger version

Name:	73917870.jpg
Size:	116.8 KB
ID:	1393097
                  Trên sơ đồ của bác Ptoanel: https://www.facebook.com/phamtoan.ptoanel?fref=ts đã post bị lỗi là hai con R704, ở đây con này không ghi số nhưng mình đã xem kỹ trên hình. May vẫn không phải tháo máy nhà ra để xem:
                  Click image for larger version

Name:	2204_1318437887.jpg_505.jpg
Views:	2
Size:	117.2 KB
ID:	1393095

Comment

• Nguyên văn bởi khanhbz Xem bài viết
                    được, tấm mà bạn gọi là mica đó bị đánh thủng bạn bắt ô tô vào Biên Hòa mình kỉ niệm cho 1 tấm...bạn phải thay tấm mica khi sử dụng lò nhé
                    thân!
                    Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                    Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                    ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

• Cảm ơn cả nhà mình khắc phục đc rồi , trở đó là 100M, nhưng đen là đi hết cả dàn điot và sò công suất.

Comment

• Các bác cho em hỏi phát,cái đồng hồ điện tử ở lò vi sóng nhà em chỉnh xong,chạy mấy hôm nó lại sai(nhanh mấy phút liền),cái này thì tất nhiên không ảnh hưởng đến hoạt động của lò nhưng em mún bít là liệu có khắc phục được không các bác? Em cảm ơn các bác ạ.

Comment

• Bạn Oanhchien mua ở đâu được con trở 100M vậy ?
                          lò pana inverter của mình cũng có con trở ghi 107M bị mục đứt chân
                          hàn lại ko ăn mà cũng ko đo được

Comment

• Con này thực ra bỏ đi cũng đc, hoặc đấu nối tiếp các trở.

Comment

• Chào cả nhà , em có lò vi sóng toshiba ER-H10 điện 100v mới tình , bật chế độ vi sóng hoặc hâm sữa chạy 1 lúc báo lỗi H73 và sữa không nóng , em ở hà nội bác nào biết sửa giúp em cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi letrungnghia Xem bài viết
                                Chào cả nhà , em có lò vi sóng toshiba ER-H10 điện 100v mới tình , bật chế độ vi sóng hoặc hâm sữa chạy 1 lúc báo lỗi H73 và sữa không nóng , em ở hà nội bác nào biết sửa giúp em cám ơn nhiều
                                Đã trả lời ở thư riêng.

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X