Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
    Bạn hãy vào: GT60N321 để tìm đến con IGBT này và các trang bài của lò vi sóng Panasonic Inverter.
    các trang bài của lò vi sóng Panasonic Inverter ở đâu vậy bác, em có thói quen là đọc topic nào là đọc lần lượt từ A-Z kể cat trăm trang luôn mà có thấy đâu trong topic này ạ.

Vào GT60n321 là vào datasheet của nó hả bác

2 cái sơ đồ đó bác phân tích giúp em nguyên lý với, cái pana inveter thì nó boost điện áp thế nào khi mắc như thế ạ (Chân S k nối mass mà mắc qua tụ về đầu kia cuộn sơ)
    Cái sơ đồ còn lại thì thiếu cuộn dây phía trước thì hđ thế nào ạ
    Last edited by delete; 28-03-2014, 11:01.
    Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
      các trang bài của lò vi sóng Panasonic Inverter ở đâu vậy bác, em có thói quen là đọc topic nào là đọc lần lượt từ A-Z kể cat trăm trang luôn mà có thấy đâu trong topic này ạ.

Vào GT60n321 là vào datasheet của nó hả bác

2 cái sơ đồ đó bác phân tích giúp em nguyên lý với, cái pana inveter thì nó boost điện áp thế nào khi mắc như thế ạ (Chân S k nối mass mà mắc qua tụ về đầu kia cuộn sơ)
      Cái sơ đồ còn lại thì thiếu cuộn dây phía trước thì hđ thế nào ạ
      Bạn hãy vào google hình ảnh của GT60N321 là có loạt hình ảnh của bộ công suất lò Pana và các sơ đồ kèm theo.

Comment

• làm sao điểu khiển đc công suất của bộ phận phát sóng viba trong lò? Vd như máy có công suất 1000w mình chỉnh 800w thì máy sẽ điểu khiển phần phát sóng viba như thế nào ?
        Cám ơn các bạn

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tri0101 Xem bài viết
          làm sao điểu khiển đc công suất của bộ phận phát sóng viba trong lò? Vd như máy có công suất 1000w mình chỉnh 800w thì máy sẽ điểu khiển phần phát sóng viba như thế nào ?
          Cám ơn các bạn
          Điều chỉnh bằng PWM mà thôi. Khác với loại thường điều chỉnh bằng duty cycle.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
            Điều chỉnh bằng PWM mà thôi. Khác với loại thường điều chỉnh bằng duty cycle.
            mình thấy board điều khiển điều khiển phần công suất bằng relay cơ khí thì sao mà nó điều khiển đc PWM.

Comment

mình thấy board điều khiển điều khiển phần công suất bằng relay cơ khí thì sao mà nó điều khiển đc PWM.
              Đang nói về inverter mà bác.
              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
              Mobile: 0914.796.896.

Comment

• vậy lò thường thì tăng giảm công suất bằng cách nào vậy bạn ?

Comment

vậy lò thường thì tăng giảm công suất bằng cách nào vậy bạn ?
                  Công suất 100% là cấp(đóng) điện cho biến áp liên tục, giảm công suất thì đóng cắt đóng cắt tùy thuộc vào chế độ mà tỷ số t.g đóng/cắt lớn hay nhỏ

Cái đó bác quanghien đã trả lời ở trên là cái Duty cycle đó bạn
                  Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                    Công suất 100% là cấp(đóng) điện cho biến áp liên tục, giảm công suất thì đóng cắt đóng cắt tùy thuộc vào chế độ mà tỷ số t.g đóng/cắt lớn hay nhỏ

Cái đó bác quanghien đã trả lời ở trên là cái Duty cycle đó bạn
                    Muốn đóng cắt theo kiểu PWM thì phải có relay đóng ngắt tần số cao như là SSR mà lò thường thì dùng relay cơ bình thường thì sao mà giảm công suất như bạn nói đc

Comment

Muốn đóng cắt theo kiểu PWM thì phải có relay đóng ngắt tần số cao như là SSR mà lò thường thì dùng relay cơ bình thường thì sao mà giảm công suất như bạn nói đc
                      Hiểu đơn giản là Lò cơ muốn thay đổi công suất thì bằng cách đóng cắt điện cho biến áp, đèn phát
                      Lò inveter thì bằng cách thay đổi độ rộng xung
                      2 loại này thì như điều hòa Mono và Inveter vậy, khác tý chút là điều hòa inveter thì tăng giảm công suất bằng thay đổi tần số
                      Đời bể khổ :

Comment

• 2 anh cho e hỏi.
                        e co con lò vi sóng luc dầu vỏ nát van chay bình thường nhuong e thay chó no cái vỏ mới thay sang thì cám diện cứ bấm star là cầu chì trên bo mạch cứ nổ suốt, 2 a chỉ e với.
                        cam on 2 anh.

Comment

• Nguyên văn bởi vanthang3291 Xem bài viết
                          2 anh cho e hỏi.
                          e co con lò vi sóng luc dầu vỏ nát van chay bình thường nhuong e thay chó no cái vỏ mới thay sang thì cám diện cứ bấm star là cầu chì trên bo mạch cứ nổ suốt, 2 a chỉ e với.
                          cam on 2 anh.
                          Bác cắm nhầm dây rồi.
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                          Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Kt con diot cao áp đã lắp tiếp vỏ chưa bạn.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Em có con lò Electrolux EMS2840 bị chết con cao tần ký hiệu OM75P(31). Nhờ bác binhbazan kiếm cho con OM75S(31) thay vào dùng được rồi, cám ơn bác binhbazan nhé.

Comment

• Chào các bạn ,tôi là thành viên mới toe,rất muốn làm quen và học hỏi từ bạn,mong muốn duy nhất của tôi là nâng cao kiến thức,mong được bạn chấp nhận.Tôi muốn các bạn chỉ cho biết trong trường hơp một lò vs đang tốt,nếu ta rút giắc của cuộn sơ cấp ra rồi cấp điện trực tiếp từ nguồn vào thì thực phẩm trong lò có nóng lên bình thường không ạ.Mong được bạn chỉ dẫn,cám ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X