Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi bo con diot tiếp mass thì có dk ko zậy
    Last edited by nguyenhungtn; 13-05-2014, 23:13.

Comment

• lo vi song

cảm ơn bác daomai nhe.tim mai moi thay mach cua lo vi song sanyo

Comment

• hi các bác, em có cái lò vi ba hiệu pana inverter, hôm nay nó bị cháy cái miếng gì giống miếng giấy nằm bên vách phải,,,,miếng này có bán không vậy các bác,,,bao nhiêu một miếng vậy...lò của em mới mua được 3 tháng,,, mua nguyễn kim...xin giúp đỡ...cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
          hi các bác, em có cái lò vi ba hiệu pana inverter, hôm nay nó bị cháy cái miếng gì giống miếng giấy nằm bên vách phải,,,,miếng này có bán không vậy các bác,,,bao nhiêu một miếng vậy...lò của em mới mua được 3 tháng,,, mua nguyễn kim...xin giúp đỡ...cám ơn.
          Bác ra tiệm điện lạnh mua bao nhiêu cũng có.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
            hi các bác, em có cái lò vi ba hiệu pana inverter, hôm nay nó bị cháy cái miếng gì giống miếng giấy nằm bên vách phải,,,,miếng này có bán không vậy các bác,,,bao nhiêu một miếng vậy...lò của em mới mua được 3 tháng,,, mua nguyễn kim...xin giúp đỡ...cám ơn.
            Chắc là nó bị đen đi thôi. Bạn làm về điện tử là thừa biết đó là miếng mà thợ điện thường gọi là "Mica nhiệt", nó thường được dùng để cách điện trong những kết cấu sinh nhiệt cao như mỏ hàn nung chẳng hạn. Cho dù nó có nóng đỏ lên thì vẫn không hề hấn gì. Như bạn Binhbazan đã chỉ rõ, bạn ra mua về, cắt sửa cho vừa mà lắp vào. Chỉ 5k/miếng thôi.

Comment

• Cám ơn các bác nhiều....

Comment

• Lò vi sóng nhà em PANASONIC NN-C2003S - Inverter 1000w, 40 lít hiện không đun nóng được thức ăn , phần nướng vẫn Ok . Cầu chì và và các phần trên mạch quan sát vẫn thấy bình thường nhưng xem lại đèn cao áp 2M236-M1 bị nứt nam châm hình tròn giống nam châm loa bác nào có kinh nghiệm xử lí xin chỉ giáo cần kiểm tra gì thêm không. Xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenms Xem bài viết
                  Lò vi sóng nhà em PANASONIC NN-C2003S - Inverter 1000w, 40 lít hiện không đun nóng được thức ăn , phần nướng vẫn Ok . Cầu chì và và các phần trên mạch quan sát vẫn thấy bình thường nhưng xem lại đèn cao áp 2M236-M1 bị nứt nam châm hình tròn giống nam châm loa bác nào có kinh nghiệm xử lí xin chỉ giáo cần kiểm tra gì thêm không. Xin cảm ơn
                  Chết đèn magnetron rôig bác, không khắc phục được đâu. Mua cái khác thay vào.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

• Khắc phục được , mất 250k bạn à
                    Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
                    Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

Lò vi sóng nhà em PANASONIC NN-C2003S - Inverter 1000w, 40 lít hiện không đun nóng được thức ăn , phần nướng vẫn Ok . Cầu chì và và các phần trên mạch quan sát vẫn thấy bình thường nhưng xem lại đèn cao áp 2M236-M1 bị nứt nam châm hình tròn giống nam châm loa bác nào có kinh nghiệm xử lí xin chỉ giáo cần kiểm tra gì thêm không. Xin cảm ơn
                      Em đã thay con đèn TQ vào rồi, giống y các ốc bắt vít nhưng cũng khg chạy? mong các bác chỉ giúp em với

Comment

Em đã thay con đèn TQ vào rồi, giống y các ốc bắt vít nhưng cũng khg chạy? mong các bác chỉ giúp em với
                        Đèn TQ không chạy được đâu bác.

Comment

• các bác cho em hỏi về bàn phím và nút của lò vi sóng,em thấy các bác nói là phím than,nếu hỏng hoặc kém thì độ lại,em mới tự mày mò lò vi sóng chưa hiểu lắm,mong các bác hướng dân cụ thể cho em biết là độ phím cụ thể là như thế nào ạ,để em có thể tự làm được ạ!thanks các bác

Comment

• Chưa hiểu thì mang thợ trả phí 1 lần lấy kinh nghiêm ... lãi chán. Còn không mất vết hỏng đg mạch thì có thánh lần ra, thợ cũng pó tay.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Chịu khó mà tìm! đã có bài chỉ dẫn rất cụ thể, chi tiết về mục này.
                              Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
                              các bác cho em hỏi về bàn phím và nút của lò vi sóng,em thấy các bác nói là phím than,nếu hỏng hoặc kém thì độ lại,em mới tự mày mò lò vi sóng chưa hiểu lắm,mong các bác hướng dân cụ thể cho em biết là độ phím cụ thể là như thế nào ạ,để em có thể tự làm được ạ!thanks các bác

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                                Chưa hiểu thì mang thợ trả phí 1 lần lấy kinh nghiêm ... lãi chán. Còn không mất vết hỏng đg mạch thì có thánh lần ra, thợ cũng pó tay.
                                câu này hay này
                                Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
                                Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
                                ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X