Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nguyenms Xem bài viết
    Em đã thay con đèn TQ vào rồi, giống y các ốc bắt vít nhưng cũng khg chạy? mong các bác chỉ giúp em với
    Thay đúng đèn inverter chưa ?
    Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
    Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• em xin hỏi các bác về diot 2 chiều và 1 chiều (diot cao áp ấy ạ) có loại dùng 1 chiều có loại dùng 2 chiều và có loại dùng cả 2,các bác cho em hỏi là cách đo 2 con diot này sống chết như nào và thay thế sang nhau dc ko hay là 1 chiêu phải thay 1 chiều và 2 chiều thay 2 chiều ạ!thanks các bác ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi cadiec Xem bài viết
        em xin hỏi các bác về diot 2 chiều và 1 chiều (diot cao áp ấy ạ) có loại dùng 1 chiều có loại dùng 2 chiều và có loại dùng cả 2,các bác cho em hỏi là cách đo 2 con diot này sống chết như nào và thay thế sang nhau dc ko hay là 1 chiêu phải thay 1 chiều và 2 chiều thay 2 chiều ạ!thanks các bác ạ!
        Làm gì có đi ôt 1 chiều với 2 chiều.

Comment

• các bác cho em hỏi ak , lò vi sóng bật hoạt động chế độ sóng bật đc 4, 5 giây thì dừng hoạt động , hoạt động lâu thì cháy cầu chì , nối lại cầu chì bằng dây đồng , hoạt động ơ chế độ nướng thì nóng quá tài , dòng tăng cao , bốc khói dây sợ đốt , nguyên nhân do dâu ak , thanks các bác

Comment

• Nguyên văn bởi kaitokid Xem bài viết
            các bác cho em hỏi ak , lò vi sóng bật hoạt động chế độ sóng bật đc 4, 5 giây thì dừng hoạt động , hoạt động lâu thì cháy cầu chì , nối lại cầu chì bằng dây đồng , hoạt động ơ chế độ nướng thì nóng quá tài , dòng tăng cao , bốc khói dây sợ đốt , nguyên nhân do dâu ak , thanks các bác
            Lò của bạn là lò gì mọi người mới giúp được.

Comment

• loại lò sử dụng biến áp cao áp . ak

Comment

loại lò sử dụng biến áp cao áp . ak
                Bác tháo ra đo đạc kiểm tra rồi đưa kết quả ra thì anh em mới giúp được chứ?
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

• em kiểm tra rồi ,hóa ra chập cuộn sơ cấp trong máy biến áp , mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện. thanks các bác

Comment

em kiểm tra rồi ,hóa ra chập cuộn sơ cấp trong máy biến áp , mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện. thanks các bác
                    Chưa hiểu rồi bác, phán đoán sai hoàn toàn.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

mặc dù chạy ở chế độ nướng , nhưng máy biến áp vẫn đc cấp điện.
                      Chuyện như đùa.

Comment

• Nguyên văn bởi dangphihung Xem bài viết
                        Con này nó nằm ở đây:[ATTACH]83784[/ATTACH]
                        Trên sơ đồ của bác Ptoanel: https://www.facebook.com/phamtoan.ptoanel?fref=ts đã post bị lỗi là hai con R704, ở đây con này không ghi số nhưng mình đã xem kỹ trên hình. May vẫn không phải tháo máy nhà ra để xem:
                        [ATTACH]83782[/ATTACH]
                        Chào buổi sáng. chúc a e trên dđ 1 ngày làm việc hiệu quả & thu nhiều lúa. chào bác dangphihung & các ae trên dđ, hôm qua mình có nhận 1 cái lò pana Inverter model NN S560W (mạch y chang lược đồ này) của hàng xóm có điện vào, điều khiển các chức năng tốt nhưng kg nóng, mình kt thấy chết con Q702, ZD703, ZD704, R710, R711, các bác cho e hỏi con ZD703, ZD704 là bao nhiêu vol (xem lược đồ kg thấy ghi giá trị) còn R710, R711 có phải là 36 om kg các bác (mạch của em kg có R712) & con Q702 GT30J322 này thì có thể thay bằng con nào vậy các bác, mong các bác hướng dẩn dùm e, rồi mình kt thêm những gì nửa các bác, thú thật là e mới làm e này lần đầu tiên. mong các bác giúp đở cho. trân trọng cám ơn
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết
                          em có con panasonic không hiểu mạch làm sao mà giờ nó cứ nhảy loạn lên không thể nào bấm được, lúc được lúc không.Bác nào cho em kinh nghiệm với
                          Bạn kiểm tra lại dây cáp ra bảng điều khiển nhé!
                          Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
                          Face:

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                            Chào buổi sáng. chúc a e trên dđ 1 ngày làm việc hiệu quả & thu nhiều lúa. chào bác dangphihung & các ae trên dđ, hôm qua mình có nhận 1 cái lò pana Inverter model NN S560W (mạch y chang lược đồ này) của hàng xóm có điện vào, điều khiển các chức năng tốt nhưng kg nóng, mình kt thấy chết con Q702, ZD703, ZD704, R710, R711, các bác cho e hỏi con ZD703, ZD704 là bao nhiêu vol (xem lược đồ kg thấy ghi giá trị) còn R710, R711 có phải là 36 om kg các bác (mạch của em kg có R712) & con Q702 GT30J322 này thì có thể thay bằng con nào vậy các bác, mong các bác hướng dẩn dùm e, rồi mình kt thêm những gì nửa các bác, thú thật là e mới làm e này lần đầu tiên. mong các bác giúp đở cho. trân trọng cám ơn
                            có bác nào ghé qua giúp e ti, đắp chiếu 2 ngày rồi các bác ơi
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Cái lò sanyo nhà em tháng trước bị kêu bụp rồi tịt, em lò mò theo chỉ dẫn này và nối tắt cầu chì nguồn bằng dây đồng mảnh và thay tụ cao áp (bị xì khói bằng tụ cùng chủng loại) thấy chạy được, nhưng mấy hôm sau vợ em quay một tô cơm nguội thì lại bụp. Mở ra thì thấy tụ lại bị xì khói như lần trước, em lại thay tụ, nghi cả diot tiếp vỏ nên cũng thay luôn (mặc dù dùng mẹo thử với ắc qui 12V thì thấy không có dấu hiệu thủng hay đứt) rồi để ý theo dõi. Em vẫn dùng được với những thứ như cốc sữa, cốc trà, càphe..
                              Được vài hôm vợ em quay tô canh nguội thì lại bụp. Mở ra thì tụ lại xì khói. Tóm lại tôi thấy thay tụ, diot chỉ giúp lò chạy được với các món đồ cần ít công suất, chứ còn các món như tô canh, tô cơm to to thì đều quá tải, chứng tỏ vấn đề nguồn cội cái lỗi này vẫn ở đâu đó. Bác nào giúp em mò nốt ca này với, em trót tháo tung ra rồi nên cũng muốn xử lý nốt cho xong chứ mẹ đĩ nhà em cứ chì chiết. Tổng cộng em thay 3 lần tụ, 1 lần diot.
                              Đồng hồ TQ không chính xác để đánh giá cái biến áp nhưng em đã soi kỹ thì thấy nó vẫn zin nguyên, không nóng. Cái đèn galanz thì không bị chạm vỏ.
                              Cảm ơn các bác !
                              Last edited by net_usr; 05-07-2014, 10:36.

Comment

• Vắng nhỉ, chẳng có bác nào cả..

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X