Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ntdung
    replied
    Có bác nào có cái đĩa của lò sharp R-899 này không thì nhượng lại cho mình, mình đang cần. Đĩa sắt tráng men, liền bánh xe và lỗ trục xoay. Mình ở HN, Tel: 0985650220
    Attached Files

Leave a comment:

• meodenmatlua
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

cài của mình là R398 bạn xem mã board có giống không ?
    Không giống mã bác ạ.
    Bác cho hỏi trên bo mạch LVS R299 của em có 2 con Tran mã KRA105M và DTD143EST, không biết chỗ nào bán 2 con này và có con nào thay tương đương được không bác nhỉ?
    Cảm ơn bác nhiều

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi crownvn Xem bài viết
    Dạ, Cám ơn bac viettien123 mô tả chi tiết .Lò này của E cũng dùng từ năm 2004 đến jờ mới bị truc trăc lần đầu tiên là lỗi này.chắc cũng đến kỳ bàn phím truc trặc.
    E hỏi thêmTrường hợp E ko khéo tay (lợn lành thành lơn què) ko khắc ohuc được E se tính chuyển sang phím bấm như trong diễn dàn có bác bảo khoan lỗ và thay phím than khác vào. Phím này E có thể tìm mua đươc ở đâu bac ơi. giá thành có mắc ko ah?.
    má sao phím "start" ko sử dụng đước là phím "1 Minute" với phím " Popcorn" cùng ko dùng đươc là sao bac nhỉ? Tính E tò mò và hay tìm hiêu bác thông cảm nha
    Nó là kiểu bàn phím matrix nên nó đứt một đường mạch in bằng than nào mà ăn với cả 3 phím đó nên bị vậy , đường mạch nó bằng than nối từ 3 phím đó đến cổng vào IC xử lý bàn phím bác có thể vứt phím này đi câu bằng phím chíp cứng rất bền , Phím này không còn nữa để mua bác ạ ,

Leave a comment:

• crownvn
    replied
    Dạ, Cám ơn bac viettien123 mô tả chi tiết .Lò này của E cũng dùng từ năm 2004 đến jờ mới bị truc trăc lần đầu tiên là lỗi này.chắc cũng đến kỳ bàn phím truc trặc.
    E hỏi thêmTrường hợp E ko khéo tay (lợn lành thành lơn què) ko khắc ohuc được E se tính chuyển sang phím bấm như trong diễn dàn có bác bảo khoan lỗ và thay phím than khác vào. Phím này E có thể tìm mua đươc ở đâu bac ơi. giá thành có mắc ko ah?.
    má sao phím "start" ko sử dụng đước là phím "1 Minute" với phím " Popcorn" cùng ko dùng đươc là sao bac nhỉ? Tính E tò mò và hay tìm hiêu bác thông cảm nha

Nó là kiểu bàn phím matrix nên nó đứt một đường mạch in bằng than nào mà ăn với cả 3 phím đó nên bị vậy , đường mạch nó bằng than nối từ 3 phím đó đến cổng vào IC xử lý bàn phím bác có thể vứt phím này đi câu bằng phím chíp cứng rất bền , Phím này không còn nữa để mua bác ạ ,
    Last edited by viettien123; 12-03-2017, 21:57.

Leave a comment:

• viettien123
    replied

E gửi lai anh vi bái trước pót anh bị lôi

Bác khéo léo mở cái lớp kẻ vân vân ra sẽ thấy vài lớp túi bóng chồng lên nhau xem cái phím start nó đi về chân nào ở đầu cáp bác đo điện trở để biết nó có bị đứt trên đường mạch than hay không ? nếu tốt và cổ cáp cắm tốt IC bàn phím tốt thì ở chính điểm Start này bị hỏng lớp than bác ra hàng bán linh kiện sửa laptop mua típ keo dẫn điện về bác tô vào điểm đứt mòn sau đó để yên đợi nó khô khi nào nó khô hẳn bác lắp lại là ngon lành giống như sửa bàn phíp laptop lỗi phím vậy , gét nhất cái loại bàn phím sờ túi bóng này sớm hay muộn đều bị mòn đúng chỗ bấm này thôi mà ,

Leave a comment:

• crownvn
    replied
    Cân sự trợ giúp cảu các bác quá ):

Leave a comment:

• crownvn
    replied

E gửi lai anh vi bái trước pót anh bị lôi

Leave a comment:

• crownvn
    replied
    Lúc đầu E cứ nghĩ phím than giống phím khiển tivi. thử lột ra xem sao và .... đây là bàn phím cái lò microware của E. Loại phàm phím này jờ không bít co không các bac ơi. bây chừ nó bị cả 3 cả 3 phim bấm không họa động( như hinh em đã khoanh đỏ( phím Start,1minute và popcore) theo như bác Viettien là "xử lý xong", Các bác nói rõ giúp e đươc không xử lý ở đây là lam như nào ah?. Tks các bac đã chỉ bảo
    http://www.upsieutoc.com/image/YP2W8O http://www.upsieutoc.com/image/YPFD9G

Leave a comment:

• crownvn
    replied
    được ah , bác kiểm tra đầu cáp mầ bình thường thì lấy lưỡi dao mỏng khéo léo tách nó ra và xử lý xong lại dán lại bình thường mà ,
    bàn phím mới không phải lúc nào cũng sẵn nhất là model độc , bên em cũng lột cái cũ ra và dán lại cái mới mà ,
    Dạ cám ơn bác, Bác cho E hỏi thêm 1 chút là dùng cồn hay dùng chất gì để vệ sinh phím than đó ah? sau khi vệ sing xong thì chỉ dán miềng túi bong đó lại như cũ có phỉ dùng keo để giữ no không ah?Thank bác

Leave a comment:

• viettien123
    replied

Vâng, Cám ơn bác, nếu phím than bị lỗi thì em có thể tháo ra vệ sinh phím than đo đươc không ah? hay phải thay phím mới, Nếu phải thay phím mới thì phải chon đúng loại hay của loai khác cùng được ah?. Tks bac
    được ah , bác kiểm tra đầu cáp mầ bình thường thì lấy lưỡi dao mỏng khéo léo tách nó ra và xử lý xong lại dán lại bình thường mà ,
    bàn phím mới không phải lúc nào cũng sẵn nhất là model độc , bên em cũng lột cái cũ ra và dán lại cái mới mà ,

Leave a comment:

• crownvn
    replied

thường là hỏng cái phím than chỗ bác bấm nút ấy bên trong có lớp than kỹ thuật điện in lên miếng túi bóng hay bị ở đây nhất một số bị cáp , cũng có bị cổng matrix trong IC VXL .
    Vâng, Cám ơn bác, nếu phím than bị lỗi thì em có thể tháo ra vệ sinh phím than đo đươc không ah? hay phải thay phím mới, Nếu phải thay phím mới thì phải chon đúng loại hay của loai khác cùng được ah?. Tks bac

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Nguyên văn bởi TINYPRO Xem bài viết
    Các cụ cho em hỏi chút, cái lò panasonic inverter nn-C784MF cứ vi sóng đc 23 giây lại tắt, không thấy nóng gì cả là bị sao ạ? Kiểm tra đèn viba thì vẫn tốt, không bị chạm vỏ
    Thực ra là lò của bạn chưa phát sóng. Khi lệnh được nhập hệ thống an toàn làm việc, nó nhận thấy bộ công suất chưa phát ( chưa thấy dòng báo về) là hệ thống tự cắt. Nếu chập thời gian cắt sẽ sớm hơn. Bạn nên xử lý bộ Inverter.

Leave a comment:

• TINYPRO
    replied
    đời cửa lật này ha hỏng khối inverter hỏng nó có nhiều kiểu hỏng không phải cái nào hỏng cũng chạm chập đâu ạ , hỏng dạng chạm chập là đơn giản nhất , nhưng xem lại đi nó báo hỗi tám mấy hay chín mấy đấy ạ .
    Nó chỉ tắt đi như lúc mới bắt đầu bật thôi ạ ko thấy báo lỗi gì. Chỗ cụ có sửa ko ạ?

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi TINYPRO Xem bài viết
    Các cụ cho em hỏi chút, cái lò panasonic inverter nn-C784MF cứ vi sóng đc 23 giây lại tắt, không thấy nóng gì cả là bị sao ạ? Kiểm tra đèn viba thì vẫn tốt, không bị chạm vỏ
    đời cửa lật này ha hỏng khối inverter hỏng nó có nhiều kiểu hỏng không phải cái nào hỏng cũng chạm chập đâu ạ , hỏng dạng chạm chập là đơn giản nhất , nhưng xem lại đi nó báo hỗi tám mấy hay chín mấy đấy ạ .

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Cho E hỏi các cao nhân chút xúi.
    Lò vi song nhà e hiện giờ bị lỗi bấm một số nút thì không được cụ thể là bấm phím 1minus, phím Start không thất thấy hoạt động trong khi bấm 1 số nút khác như 10minus, Stop/Clear và 1 số truong trinh có săn thì có hoạt động cùng tiếng "bíp" phát ra.
    vậy có phải là bị lỗi phím không ah? cho em xin giải pháp với. tks các cao nhân

thường là hỏng cái phím than chỗ bác bấm nút ấy bên trong có lớp than kỹ thuật điện in lên miếng túi bóng hay bị ở đây nhất một số bị cáp , cũng có bị cổng matrix trong IC VXL .

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X